View Poll Results: Bình chọn

Voters
69. You may not vote on this poll
  • Set 01 ------ OK (5 điểm)

25 36.23%
  • Set 01 ------ không OK lắm (3 điểm)

23 33.33%
  • ----Set 02 ------ OK (5 điểm)

29 42.03%
  • ----Set 02 ------ không OK lắm (3 điểm)

19 27.54%
  • -------Set 03 ------ OK (5 điểm)

8 11.59%
  • -------Set 03 ------ không OK lắm (3 điểm)

27 39.13%
  • ----------Set 04 ------ OK (5 điểm)

36 52.17%
  • ----------Set 04 ------ không OK lắm (3 điểm)

14 20.29%
  • --------------Set 05 ------ OK (5 điểm)

12 17.39%
  • --------------Set 05 ------ không OK lắm (3 điểm)

25 36.23%
  • -------------------Set 06 ------ OK (5 điểm)

19 27.54%
  • -------------------Set 06 ------ không OK lắm (3 điểm)

20 28.99%
Multiple Choice Poll.
Trang 15 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 165

Chủ đề: Bình bầu cho cuộc thi Thách đấu toàn châu Âu của Kulaty

Quote Được gửi bởi naivang View Post
    Ơ thế mình đứng thứ hai à (từ dưới lên).
    Chúc mừng Ku ề nhất nhá .
    em đang ăn mừng nè bác

Mừng cho những ai bỏ phiếu cho em!

Quote Được gửi bởi zui View Post
    BBK cũng cảm ơn sự tham ra cổ vũ của khán giả về tinh thần, và nhiều hơn nữa là vật chất :D:D để cuộc thi được thành công.
    BBK
    nhận phong bì rồi thì mua giải đê

Ku đừng buồn nhé .
    Bây giờ mang film đoạt Oscar mí cả phim tình cổm Hàn Quốc ra cho bà con vote thì Oscar vẫn xếp thứ nhất từ dưới lên như thường à
    Quote Được gửi bởi kulaty View Post
    em đang ăn mừng nè bác

Mừng cho những ai bỏ phiếu cho em!
    Truth is that Leica spoiled us all with it's M lenses.

Chúc mừng street-eyes đoạt giải 1 và tất cả các đô khác đã cố gắng về đến đích, mặc dù biết là bị BBK cho ăn bánh vẽ . XL đều rất thích các bộ ảnh của mọi người.

Bây giờ cuộc thi đã xong thì XL mới dám thổ lộ với các đô là XL chỉ tham gia với tư cách cổ đông viên, chủ yếu (JFF)3 và cổ động vnphoto, apham sắp chuyển cho XL một số tiền rất lớn đủ làm con M9 vì XL làm bộ phim quảng cáo vnphoto hay quá .

XL không nghĩ nhiều đến đề thi mà chỉ muốn bộ của XL nó lạ, khác các bộ từ trước đến giờ, có chủ ý cốt truyện và dàn dựng theo ý XL. Ngoài ra bộ của XL còn có mục tiêu là trả nợ cho bạn CHRO vào dịp cuối năm, hứa với bạn này lâu rồi là chụp một bộ 4x5 mà mãi bây giờ mới có dịp trả nợ. chính vì lý do này XL không muốn xách RF, MF đi chụp mà dùng toàn bộ LF 4x5, Instant film Fuji 4x5(converted grayscale khi scan), Agfa APX-100. Toàn bộ các frame đều sử dụng tilt shift để làm selective focus. Lens chụp là Linhof 90mm f6.8, 135mm f3.8, Schneider 210mm f5.6.

Cốt truyện: cổ động vnphoto mà không quá phô, ý tường là Chết, Siêu Thoát và Đầu thai vào.......vnphoto ( frame 9,10,11).

Dàn dựng: XL có story board, music cho cả 10 frame của XL rõ ràng, vì XL chỉ có 2 hộp polaroid 20 kiểu nên XL chụp phát nào là cố ăn phát đó luôn, tổng cộng hết 15 kiểu và vài kiểu Agfa APX-100, vài kiểu Norita 66 trong lúc đợi ánh nắng. Chọn ra 10 kiểu. Thời gian chụp 7 giờ sáng đến 11 giờ trưa 4 tiếng. Chụp 4x5 nên nó lâu thế ạ, hịc Model đã được đả thông tư tưởng trước là không được cười, phải đau khổ, phải mặc váy lúc 7giờ sáng, phải nude dưới mùa đông(hmm). Model là Jen bạn và người mẫu đầu tiên của XL cách đây hơn gần 7 năm, bây giờ đã lập gia đình.

- Các frame 2 đến 8 chỉ là dạo đầu, cô đơn giằng xé, dẫn đến cái chết ở frame 9. Đúng như câu dẫn "The beginning of love is a horror of emptiness" , trước khi tìm thấy tình yêu (tại vnphoto) thì bạn cần giằng xé đau khổ trước , sến !!!!

- Frame 9 : Chết . XL đã lên kế hoạch là model sẽ phải nude 100% lội xuống sông dể tự tử , nhưng khi thực hiện thì thân hình model "she is not half the girl she used to be" 7 năm trước mặc dù cô ta vẫn rất xinh đẹp XL nợ các bác vụ CHẾT này, hứa sẽ trả nợ sớm trong 2010. Không có nude shot nên XL phải chọn ánh sáng đẹp để bù lại .

- Frame 10 : Siêu thoát, thường thì trong phim, khi chết hay có tia sáng từ trên trời chiếu xuống để cho thấy linh hồn siêu thoat lên thiên đường. Chính vì vậy để làm được tia sáng này mà không có Photoshop XL đã phải kiểm giờ mặt trời mọc vào mùa đông là 7:25AM . Do đó XL mới phải gồng mình chụp vào 7 giờ sáng mùa đông lạnh thế này, tấm số 10 thực ra được chụp đầu tiên, khi mặt trời mọc chiếu ánh nắng qua tán lá trong rừng tạo tia sáng.

- Frame 11: Đầu thai vào vnphoto, cực sến, frame này là frame cuối cùng lúc hơn 11 giờ trưa, XL cho model cầm cờ ngón tay như là đang đón taxi, kiểu như là đứng lề đường đón xe quá giang ấy spot meter vào cờ sáng lên để dìm model xuống như là hồn ma. Cuối cùng thì các bác cũng tìm được hạnh phúc tại vnphoto , má ơi, sến !!!!!!

Lồng nhạc: XL đã chọn nhạc từ trước khi chụp là bài the boat house của John Murphy, dài hơn 2 phút nên khi lồng nhạc vào ảnh XL cũng phải chọn lúc lên cao trào rock nó phải rơi vào 3 frame cuối cùng và lúc kết thúc là vừa hết bộ ảnh.

Lẽ ra XL chẳng giải thích gì về bộ của XL, nhưng trong khuôn khổ chia sẻ, học tập và cảm nhận nên XL viết hết ra cho mọi người hiểu là XL nghĩ gì và làm gì để làm ra bộ ảnh của XL. Nói chung XL rất vui là được chia sẻ bộ ảnh của XL cho mọi người xem và thấy nhiều ý kiến trái ngược nhau về bộ ảnh.

Hy vọng là trong tương lai, các bộ ảnh của XL cũng như mọi người sẽ có sự đầu tư vào ý tưởng và kỹ thuật thực hiện nhiều hơn nữa.

Linhof technika 4x5, Agfa APX-100, hết hạn 2001, Rodinal 1+50, 13 min. Schneider 210mm f5.6 front tilt backward.
    Được sửa bởi xichlo lúc 06:14 AM ngày 17-12-2009
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

xem xong cả 6 set đã nghi nghi set 6 này là của bác XL vì có đầu tư large TS, trong các đô thì có bác XL là có kinh nghiệm go large nhất... Trong thời điểm xem các set, em chỉ xếp set 6 này sau set 2 của iha. Tiết tấu set 6 rất chậm, phải nói là cực chậm trái ngược với nhạc nền nhưng sự kết hợp này rất có hiệu quả trong thưởng thức.

Bộ ảnh rất raw theo đúng nghĩa, hơi tiếc về nude shots, khi xem đến cao trào em cũng mong muốn model của bác XL cởi đồ trong trời giá lạnh đó.

Cảm ơn bác XL và model đã cất công trong thời tiết lạnh lẽo như thế để tặng cá nhân em và anh em vnphoto một bộ ảnh với sự đầu tư tâm trí và kỹ thuật cầu kỳ.

Sau khi cuộc thi đã kết thúc, là người xem em xin đưa ra nhận xét về 1 số set trong cuộc thi :

Set 2 của iha rất lạ và hay, (Exotic) : một gia vị mới đơn giản nhưng cần thiết để refresh văn hóa thưởng thức ảnh thời gian gần đây của em, y như món Rattouille trong bộ film cùng tên, là một peasant disc với nguyên liệu đơn giản đã chinh phục được Aiton Ego khó tính. :D

Set 4 của bố cháu Phạm (trít ai) : ko có ấn tượng gì với set này nhưng cuối cùng có lẽ cảm giác của mình khác đa số, mình cảm thấy sự hời hợt hơn là sự đầu tư trong set này, bố cháu đừng giận á :-)

Chúc các đô và bbk giáng sinh vui vẻ.
    Được sửa bởi harry pham lúc 10:13 AM ngày 17-12-2009
    ″We are all amateurs, because we never have time
    to be anything more.″
    - Charlie Chaplin

Quote Được gửi bởi CHRO View Post

Set 2 của iha rất lạ và hay, (Exotic) : một gia vị mới đơn giản nhưng cần thiết để refresh văn hóa thưởng thức ảnh thời gian gần đây của em, y như món Rattouille trong bộ film cùng tên, là một peasant disc với nguyên liệu đơn giản đã chinh phục được Aiton Ego khó tính. :D

Set 4 của bố cháu Phạm (trít ai) : ko có ấn tượng gì với set này nhưng cuối cùng có lẽ cảm giác của mình khác đa số, mình cảm thấy sự hời hợt hơn là sự đầu tư trong set này, bố cháu đừng giận á :-)

Chúc các đô và bbk giáng sinh vui vẻ.
    Em rất đồng ý với comment của bác CHRO ở trên

Hì, em cũng thấy vui vui vì ngay từ lần đầu tiên xem đã thấy ra được 2 bộ ưng ý nhất và cũng nhận ra được chủ nhân của nó là ai.

Riêng bộ của XL, em rất thích nhưng noir emotion từ đầu đến cuối bộ ảnh xem cũng gai gai người. Mí cả XL chơi set up "thô" thế này là không fair với các đô khác phải tỉ mẩn đi săn con ạc rồi :D. Đùa chứ, bác XL làm thêm topic share về editorial cho anh em đi ạ

Còn set của bạn Ị. Xem xong em mới ngẫm ra được một điều: canh hến mà biết chế biến và gia giảm thì ăn cũng ổn phết

Không hài lòng lắm với BBK vì hô hào anh em chạy biên mãi mà cuối cùng lại bị chuột rút

Lời cảm ơn chân thành và chúc tất cả các đô năm mới nhiều ảnh hay.
    Merry Xmas and Happy New Year!

Em rất thích bộ 6 của bác Xích lô, nhưng em ko cảm thấy nó phù hợp với đề thi lần này.

Bác iha có chia sẻ thêm cho em về ý tưởng của bác được ko, em ko hiểu lắm ý của bác, ví như tấm cái nhà, con mèo...

Quote Được gửi bởi LuciferBK View Post
    Em rất thích bộ 6 của bác Xích lô, nhưng em ko cảm thấy nó phù hợp với đề thi lần này.

Bác iha có chia sẻ thêm cho em về ý tưởng của bác được ko, em ko hiểu lắm ý của bác, ví như tấm cái nhà, con mèo...
    nhắc đến IHA là nhắc đến chó mèo, cốc chén, bàn ghế... tất cả đều quen thuộc với người xem mà

Mặc dù không được đứng hóng hớt nhưng vì rất thích đề thi lần này nên e cũng cố gắng cắm đầu cắm cổ chạy biên. Mặc dù là người cuối cùng nhưng cũng vui vì về đến đích và cũng đã được trải qua những cảm xúc rất đặc biệt khi phải chụp ảnh trong những khoảng thời gian bó hẹp. Thôi thì em cứ share lên đây để các bác bình loạn và chia sẻ ạ.

Silent Night

The night, what will happen in the night? Darkness seems helping people get out of all daily troubles, to be more nature, be themselves. I have tried for many nights, to go out and listen to the rhythm of the night. It was when i realized myself in everyone I met.

To me, that’s the sound of the night.

Hanoi, December 2009

Kokoro.
    Được sửa bởi Kokoro lúc 11:56 PM ngày 18-12-2009

Load gần 1 tiếng mới xem được bộ ảnh của Kokoro. ĐÚng là chạy chậm....
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Trang 15 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 Cuối cùngCuối cùng