View Poll Results: Bình chọn

Voters
69. You may not vote on this poll
  • Set 01 ------ OK (5 điểm)

25 36.23%
  • Set 01 ------ không OK lắm (3 điểm)

23 33.33%
  • ----Set 02 ------ OK (5 điểm)

29 42.03%
  • ----Set 02 ------ không OK lắm (3 điểm)

19 27.54%
  • -------Set 03 ------ OK (5 điểm)

8 11.59%
  • -------Set 03 ------ không OK lắm (3 điểm)

27 39.13%
  • ----------Set 04 ------ OK (5 điểm)

36 52.17%
  • ----------Set 04 ------ không OK lắm (3 điểm)

14 20.29%
  • --------------Set 05 ------ OK (5 điểm)

12 17.39%
  • --------------Set 05 ------ không OK lắm (3 điểm)

25 36.23%
  • -------------------Set 06 ------ OK (5 điểm)

19 27.54%
  • -------------------Set 06 ------ không OK lắm (3 điểm)

20 28.99%
Multiple Choice Poll.
Trang 13 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 165

Chủ đề: Bình bầu cho cuộc thi Thách đấu toàn châu Âu của Kulaty

Tiec cho 2 ban dong giai Nhat qua. Cuoc choi trau lan truoc co biet bao nhieu nha tai tro va giai thuong phu. Lan nay co nhon 1 giai la quyen sach anh.
    Em uoc gi co them giai cho thi sinh co may anh dat tien Nhat, giai cho lens co khau do lon Nhat, giai scan it noise Nhat.... haizzz thi ai cung la nguoi chien thang het
    Nhi cac bac nhi

Quote Được gửi bởi street-eyes View Post
    Tiec cho 2 ban dong giai Nhat qua. Cuoc choi trau lan truoc co biet bao nhieu nha tai tro va giai thuong phu. Lan nay co nhon 1 giai la quyen sach anh.
    Em uoc gi co them giai cho thi sinh co may anh dat tien Nhat, giai cho lens co khau do lon Nhat, giai scan it noise Nhat.... haizzz thi ai cung la nguoi chien thang het
    Nhi cac bac nhi
    Em hiểu tâm trạng của Rít-ai khi đầu tư nhiều mà chẳng nhận được bao nhiêu. Theo tục lệ châu Âu cứ đến mùa Giáng sinh, người ta hay tặng quà cho nhau. Trong lúc chờ các nhà tài trợ thức giấc, các đô đã tặng em giải 1 thì em cũng xin được tặng mỗi đô tham gia 1 quyển sách ảnh. Mong BKK xem xét, đây không phải là hành vi vận động hành lang ạ.
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Em xin phép đâm bị thóc, chọc bị gạo 1 tí, nếu có bị xử trảm cũng cam lòng:

1. Em nhớ trong set nào đó, có 1 bức ảnh không hiểu sao rất ấn tượng với em: hình ảnh một chú chim đang bay vút lên trời cao (frame bằng đường dây điện). Cảm xúc như nghe được một tiếng vỗ cánh, góc ảnh ấy, hình ảnh ấy thực sự nhiều xúc cảm với em, nhưng chỉ một tấm...

2. Có bác nói: đừng nhìn ảnh bộ như một bài thơ, một bài hát, một âm thanh cụ thể có cao trào, mở và kết... thế là chưa đủ, nhưng thử hỏi nếu không như thế thì ảnh bộ là gì ạ??? Với một cái theme là "sound" thì cái hình dung đầu tiên và đơn giản nhất vẫn cứ là kết cấu để tạo một xúc cảm/ âm thanh có tính liền lạc hoặc một dư âm cảm xúc còn đọng lại vẫn phải liền mạch đúng không ạ? Nếu không tạo được hiệu ứng đó ở người xem, thì .. chịu, em đành buông tay

3. Tại sao voters ít? a) tại vì có kiểu comment đại loại phân biệt giữa cao thủ và newbie đã khiến nhiều người (trong đó có em) nhụt tay vote vì sợ mình không hiểu hết ý cao thủ, là newbie không dám .. chê. b) Tại vì các bác khi comment cứ tự khép mình vào thành một nhóm đã quen, vô hình chung đã đóng cửa với những người không quen, kiểu comment với "bây ban" với etc đã khiến ai đọc vào cũng .. không hiểu gì cả, và người ta dễ suy nghĩ: thôi thì họ chơi với nhau, nếu xét ở góc độ diễn đàn mở thì đây là điều không thành công, và do đó người khác có vào xem ảnh rồi cũng .. lặng lẽ đi ra. c) rất nhiều các bác chơi phim lâu năm lại kiệm lời, vì chính kiểu suy nghĩ "ảnh là cảm xúc" không thể .. giải thích hay bình được đã khiến cho newbie mãi mãi newbie vì không hiểu tại sao ảnh đó, bộ đó lại được yêu thích, tại sao các bác thay vì mấy dòng "bây ban" vô bổ kia lại không xuống tay hạ bút cho vài dòng "tôi thích set này vì..." sẽ tạo được tranh luận sôi nổi, tạo được sự chú ý và làm mọi người hào hứng vote hơn?

Hic, em lại lắm lời. Xin hết.

轮在布拉格

(mình tâng hình tượng Ku một tí... dù sao thì cũng cách nhau 2h ô tô nhể )
    Được sửa bởi zui lúc 04:51 AM ngày 13-12-2009
    blowing in the wind...

Quote Được gửi bởi aknight View Post
    Em xin phép đâm bị thóc, chọc bị gạo 1 tí, nếu có bị xử trảm cũng cam lòng:

1. Em nhớ trong set nào đó, có 1 bức ảnh không hiểu sao rất ấn tượng với em: hình ảnh một chú chim đang bay vút lên trời cao (frame bằng đường dây điện). Cảm xúc như nghe được một tiếng vỗ cánh, góc ảnh ấy, hình ảnh ấy thực sự nhiều xúc cảm với em, nhưng chỉ một tấm...

2. Có bác nói: đừng nhìn ảnh bộ như một bài thơ, một bài hát, một âm thanh cụ thể có cao trào, mở và kết... thế là chưa đủ, nhưng thử hỏi nếu không như thế thì ảnh bộ là gì ạ??? Với một cái theme là "sound" thì cái hình dung đầu tiên và đơn giản nhất vẫn cứ là kết cấu để tạo một xúc cảm/ âm thanh có tính liền lạc hoặc một dư âm cảm xúc còn đọng lại vẫn phải liền mạch đúng không ạ? Nếu không tạo được hiệu ứng đó ở người xem, thì .. chịu, em đành buông tay

3. Tại sao voters ít? a) tại vì có kiểu comment đại loại phân biệt giữa cao thủ và newbie đã khiến nhiều người (trong đó có em) nhụt tay vote vì sợ mình không hiểu hết ý cao thủ, là newbie không dám .. chê. b) Tại vì các bác khi comment cứ tự khép mình vào thành một nhóm đã quen, vô hình chung đã đóng cửa với những người không quen, kiểu comment với "bây ban" với etc đã khiến ai đọc vào cũng .. không hiểu gì cả, và người ta dễ suy nghĩ: thôi thì họ chơi với nhau, nếu xét ở góc độ diễn đàn mở thì đây là điều không thành công, và do đó người khác có vào xem ảnh rồi cũng .. lặng lẽ đi ra. c) rất nhiều các bác chơi phim lâu năm lại kiệm lời, vì chính kiểu suy nghĩ "ảnh là cảm xúc" không thể .. giải thích hay bình được đã khiến cho newbie mãi mãi newbie vì không hiểu tại sao ảnh đó, bộ đó lại được yêu thích, tại sao các bác thay vì mấy dòng "bây ban" vô bổ kia lại không xuống tay hạ bút cho vài dòng "tôi thích set này vì..." sẽ tạo được tranh luận sôi nổi, tạo được sự chú ý và làm mọi người hào hứng vote hơn?

Hic, em lại lắm lời. Xin hết.
    cảm ơn bác đã lắm lời!
    Khi quyết định thách đấu, em đã tính trước là sẽ thách những người em quen biết ngoài đời để thi đấu, vì trên mạng khó biết ai hơn ai kém để so tài.
    Cái quan trọng là em muốn trình độ ảnh không quá chênh lệch để người xem khó có thể cảm nhận và đánh giá ngay từ lúc đầu.
    Còn cảm nhận của bọn em những - đô vật thì sau khi công bố kết quả thì sẽ gửi lên đây vài lời.
    Tạm thời bây giờ các bạn Ị iếc, Ai iếc, Nai niếc, Tang tiếc, Lô liếc đang múa gió và dùng từ lóng để phân tâm đối thủ lẫn người xem - chuyện thường ngày ở huyện ấy mà bác.
    Còn về nhận xét người xem thì khách quan hay serious đều OK cả. Kết quả vote không quan trọng bằng sau khi công bố, các đô chúng em sẽ làm 1 bài viết to nhỏ trao đổi kiến thức sẽ làm cho cả bộ chất lượng hơn.

We are all the winner!!!

Cố gắng lắm em mới bấm vote được, khó quá trời, nhạc thì nghe rợn rợn muốn tự tử quá...
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Em vote từ sáng rồi, giờ chỉ đợi xem em đoán set vào là của ai có đúng không thôi .
    Mộng Thị Nhạt

Set 01: sự tương phản độc đáo trong mỗi góc nhìn… khởi đầu bằng sự gào thét và kết thúc là những mầm sống yên bình… không xem kỹ được nguyên bản số 11, nhưng rất tuyệt.

Set 02: mất mát, tĩnh lặng, cô đơn, khắc khoải, nhưng mê đắm... "Gloomy Sunday" làm bộ ảnh hết sức thành công, đã lâu rồi tôi không nghe lại “… I waited 'til dreams, like my heart, were all broken…” Tôi rất thích bức số 08, tất cả như đang muốn thoát ra khỏi sự tuyệt vọng… Và số 11 thật hoàn hảo.

Set 03: thiên nhiên, môi trường và sự tàn phá của chính con người… có lẽ tác giả muốn gửi gắm một điều gì đó cho cuộc sống “bắt đầu từ một sự kết thúc”. Nhưng tôi không thích bộ ảnh này… Không biết của ai nữa đây.

Set 04: đây là lần đầu tiên tôi nghe bản Nocturne này… và rồi quay lại nghe lại giai điệu của “Gloomy Sunday”, xem lại bộ ảnh 02… dường như có một chút gì đó đồng điệu, tuy rằng cảm nhận khác đi. Ở đây không còn sự tuyệt vọng nữa mà xen vào là nhớ thương, đồng cảm và nuối tiếc “… when the dark night, delivers the day”. Số 05 tôi đã nhìn thấy ở đâu đó, vừa quen, vừa lạ.

Set 05: khác hẳn với những bộ ảnh kia, ở đây cảm nhận được hơi thở của cuộc sống, có lá, có mưa, gió, có trẻ thơ, và tình yêu… Nhưng cũng không thích bộ này lắm...

Set 06: không thích luôn.

Để được sắp xếp lại, tôi sẽ chọn như sau: Set 04, 02, 01, 03, 05, 06
    Cuộc sống muôn màu... http://csmm.co.cc/

Không biết có phải vì tôi xem Set 1 ngay từ đầu theo sự sắp xếp (vô tình hoặc chủ ý) của BBK không, nhưng tôi thấy ấn tượng với Set 1 nhất, sau khi xem lại lần này là lần thứ 3.

Tôi vote cho Set 1 với những cảm nhận về sự nghiệt ngã của chiến tranh, những "sound" của bom rơi, đạn nổ, tiếng gào thét đau đơn của sự mất mát, hy sinh, hoan hỉ, hạnh phúc và những giá trị mới.

Tôi thích nhất tấm ảnh số 8 của bộ ảnh, theo tôi đây là sự giao thoa giữa cũ và mới, mất mát và hạnh phúc. Cái gì đã qua là quá khứ, âm thanh của ngày mới lại bắt đầu. Life goes on.

Chiến thắng hay không chưa quan trọng, chúc mừng bạn có bộ ảnh hay.

Cám ơn các đô.

em bị nhắc nhở vào vote nên cũng comment tí

Tất cả các set đều hay cả nhưng set 2 và set 5 cho em cảm giác dễ chịu nhất.

Set 1 hix, ko dám xem lại, thấy đau khổ quá.

Set 5 nhìn sáng sủa nhưng xem ảnh 4 và 6 thấy buồn quá, nhất là ảnh 6 :(

Set 6 gây ấn tượng mạnh, xúc tích liền mạch đến cao trào và kết thúc rõ ràng, set 6 nhạc hay nhưng buồn quá, đến hình 11 thì funny quá, cao siêu hông hỉu nổi ^^

Set 4 cũng rất hay và tình cảm, gợi nhớ đến mấy con phố tĩnh lặng ở Paris nhưng đến cái đoạn ảnh số 8 thì ko thích nữa. Có lần đi lang thang ở Prague chui vào khu mộ của 1 nhà thờ trên một ngọn đồi cao, mộ nào cũng to như cái nhà, nhưng cảm giác vắng lặng, lạnh lẽo làm em sợ tới giờ, hix

Đang happy holiday mà bác nào cũng chụp hình buồn hiu, hix hix Nhìn đi nhìn lại thấy trừ set 2 ra thì set nào cũng liên quan đến sự chết, héo tàn :(

Mong được xem ảnh lạc quan hơn của các bác trong các cuộc thi tiếp theo, hihi

Happy Holidays!
    Who travels for love finds a thousand miles not longer than one..

Trang 13 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng