Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 27

Chủ đề: Nỗi buồn khi bị mất máy.

Nỗi buồn khi bị mất máy.

Những ngày cuối năm thật là buồn quá, mình vừa bị mất 40D + tamron 28-75.

Chắc các bạn cũng biết cảm giác không dám ăn uống tiêu xài trong mấy tháng để giành tiền mua máy, rồi trong phú trống trắn tay là đau đớn như thế nào..

Mình trải qua một cảm giác ất đi một cái gì đó...một sự đam mê...một cái gì đó khó có thể diễn tả bằng lời...

Xin phép được lập Topic này là tập hợp những tình huống mất máy , để những bạn sau này biết để tránh,

Tình huống của mình: Chung cư lầu 5 , ngủ trưa không đề ý bị lẻn vào lấy mất..

Không được chủ quan , luôn cất máy vào nơi an toàn, đặc biệt mấy bạn ở tầng cao đừng cho rằng trộm nó k thèm lên đó, ngủ trưa nhớ khóa cửa cẩn thận.

Bình an cho các bạn...
    Được sửa bởi zxcas lúc 03:11 PM ngày 25-11-2009
    Cứ để chế độ Auto mà chụp

Chia buồn cùng bác chủ, chẳng biết nói gì hơn.
    Xui keo này ta bày keo khác bác ạ, chúc bác mau phục hồi tinh thần và phấn chấn lại.

Chúc bác sớm "bày keo khác". Mấy hôm trước em suýt mất tiền, may mà tìm lại được. Kỳ sau mua máy mua rẻ tiền thôi bác ơi, đừng làm cố sát. Làm cái gì cũng phải chừa "hậu" lại.

Lúc em đang gõ những dòng này thì đang thấy chuyên gia mất máy là anh pmytrung đang rình rập. Cái E-510 còn hông anh?

Quote Được gửi bởi zxcas View Post
    Những ngày cuối năm thật là buồn quá, mình vừa bị mất 40D + tamron 28-75.

Chắc các bạn cũng biết cảm giác không dám ăn uống tiêu xài trong mấy tháng để giành tiền mua máy, rồi trong phú trống trắn tay là đau đớn như thế nào..
    E cảm nhận được sự buồn chán khi mất máy qua câu chữ sai chính tả như thế nào.... xin chia buồn cùng bác...
    Ngắm là bắn

Chia buồn cùng bác em cũng có cái cảm giác như bác rùi sau gần 1 tháng mới mua lại được máy .... buồn như con chuồn chuồn vì em tuần nào cũng phải xài máy 2 ngày thứ 7 +CN trong rừng
    Chúc bác mau kiếm tiền mua máy mới nhé
    www.vncreatures.net - Hãy đồng hành bảo vệ thiên nhiên hoang dã Việt Nam

chia buồn cùng bác ! em thì chỉ có 1 kỉ niệm đau buồn bị giật đồng hồ tuy nhiên giá trị nó ko cao lắm.... cũng buồn mất cả tuần... còn bác chắc ôm hận mấy tháng chưa hết...

bác ở chung cư nào mà nguy hiểm vậy ?

Chia buồn cùng bác chủ, không riêng gì mất máy ảnh, mất cái gì có giá trị mọi người đều tiếc và buồn cả... Em lúc trước cũng bị mất xe máy, giờ còn thấy buồn buồn. Thôi thì đây cũng vừa là bài học kinh nghiệm của bác chủ, vừa là bài học kinh nghiệm cho mọi người nâng cao cảnh giác, đừng nên chủ quan cái gì cả.
    Kề từ ngày mất cái xe máy, đi đâu em cũng cẩn thận.
    Mong bác chủ sớm tìm lại được niềm vui mới. Và cũng đừng từ bỏ đam mê máy ảnh nhé
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Xin chia buồn cùng bác, của đi thay người bác ạ, đen bạc thì đỏ tình.

Em cũng có mấy lần mất tiền, đồng hồ...vừa buồn vừa tức, thôi coi như học phí. Em cũng nhiều lần bị các cô gái cướp mất đời trai của em, đau lắm.

Em chả có đạn mà chơi 40D với Tamaron mà em chỉ có mấy cái lens for FD cùi, 2 cái body AE-1 thôi. Nhưng chỉ để quên máy ở nhà bạn mà em cũng bàng hoàng cả nửa ngày. Thực sự chia buồn với bác chủ...

Quote Được gửi bởi Cuopbien View Post
    Xin chia buồn cùng bác, của đi thay người bác ạ, đen bạc thì đỏ tình.

Em cũng có mấy lần mất tiền, đồng hồ...vừa buồn vừa tức, thôi coi như học phí. Em cũng nhiều lần bị các cô gái cướp mất đời trai của em, đau lắm.
    khiếp thật, đời trai mà bị cướp những nhiều lần
    Chia buồn cùng với bác chủ, chúc bác mau tìm được e khác

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng