Trang 53 / 168 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 521 đến 530 / 1677

Chủ đề: Large Format & Fine Art Photography

Quote Được gửi bởi tonkhang View Post
    http://www.westlicht-auction.com/ind...=184242&lang=3

Gửi đến anh em một cái link về bán đấu giá máy hinh ;
    Cái máy hình đầu tiên chụp theo nhà sáng chế Pháp Daguerre sẽ đưoc bán đấu giá tiền với số tiền dự định từ 500.000 ( NĂM TRAM NGÀN )đến 700.000 (BẢY TRĂM NGÀN )Euros.., không biết tính ra tien VN là bao nhiêu tỷ đông ...
    Mấy anh em còn trẻ cung nên thu mua máy hình .. hy vọng đến lúc cuối đời con cháu sẽ huởng được chút chút ...
    Anh Khang, người đứng bên chiếc máy là Peter Coehn là xếp xòng CEO cùa Leica 4-5 năm về trước. Ông mới gởi cho tôi cái Hermagis Eidoscope #2 nhưng chưa có dịp thử.
    Coi bộ mai mốt anh em chắc phải order film bên TQ để chụp vì sáng nay Hugo có hỏi tôi nghĩ sao nếu Hass Chamonix làm đại lý film LF và ULF , giá thành theo tôi đề nghị phải là phải rẽ gấp đôi tới lúc đó anh em chụp LF sè không còn ngán mổi khi rút dark slide.
    Kiên , ráng gặp Tuấn rồi coi cái Chamonix của Tuấn như thế nào. Anh mua Chamonix còn mắc hơn giá các anh em ở đây.Nhưng phải công nhận là máy rất tốt so những hiệu khác mà giá cà cũng nới hơn.
    Hiệu thứ 2 mà anh thích dĩ nhiên là Philips và sau đó là Richard Ritter . Máy của Richard cùng rất nhẹ và tốt, làm tại Mỹ.
    Còn loại máy mà cho những người có tiền như anh Khang thì phải xài Lotus của Austria. Máy rất đẹp và được giá trị sưu tầm cao.
    Nếu chụp hình thì máy móc chỉ là công cụ, nếu mình chế với bất cứ phương tiện gì hoặc làm máy được thì quá tốt nhưng ít ra anh em mình cũng muốn sure là hình ra như ý mình muốn phài không? Cho nên 1 cái máy tốt giúp mình rất nhiều khi tạo ảnh. Ra field rồi mới thấy chụp 1 tấm hình có nhiều factors cho ta concern như nhất là nắng, mưa, mây,gió, ngay cả surface để máy v..v..Mấy thứ nầy đều effect ít hay nhiều vào dụng cụ mình xài. Thí dụ như em lay quay cả 1/2 giờ chọn và đặt máy và đã chuẩn bị take the shot, dark slide kéo ra , bellow thì cũng vươn ra khá xa, bổng dưng mây gió kéo tới lúc đó em làm sao?Take the shot hay cuốn máy đi về. Nếu take the shot liệu ành của mình ra có run không? Sau đó hình rửa ra thì em sẽ biết rằng mình nên chọn mèo trắng hay mèo đen
    Để tiết kiệm thì giờ và tiền bạc ,đây là kinh nghiệm do chính bản thân tôi rút tỉa chi xẻ với AE hầu tránh khỏi tiền mất tật mang và dành thời giờ Enjoy thay vì phài ngồi hành hạ mình công mài giũa unless AE thích làm máy hơn là tạo ảnh. Vài hàng hy vọng giúp anh em đỡ confuse.

Đề nghị TranTri làm Đại Lý phim Trung Quốc ở Mỹ ,,,
    Xứ Canada cò con , khong cần DaiLý , moi giao dịch xin L/L truc tiep voi Tong Dai Ly Huê Kỳ Tran Trí.
    Co thằng Tây xứ của Nicolas Sarkozy đang gạ bán cho tui một cái Canham 7x17 .. nó đòi 2600 euros ,,, thấy cung ngon cơm .
    Sáng mơí đoc rao bán Ebony 20x24 voi mot vai film holders gia gần 10.000 pounds (Anh Kim ), tưởng nó lộn gía bán ,, rồi cũng có thằng mua luôn . Cong nhận cái đám choi LF này tiền có dư , không có thiếu ...
    Chiều ngoi canh me cái Jamin Darlot , tụi nó dư tiền , tui đấu thua mấy thằng Mỹ ....
    Trong LFP có mấy chú Hướng cỏng ,, khong thich post bài nhưng có gì lú đầu ra bán là thấy mấy chú " present " liền ... Thàng Eddy chê Tàu , nhưng thấy Tàu mặt dán đầy dollars, bèn cười toe toet ...

Quote Được gửi bởi tri tran View Post
    Nếu chụp hình thì máy móc chỉ là công cụ, nếu mình chế với bất cứ phương tiện gì hoặc làm máy được thì quá tốt nhưng ít ra anh em mình cũng muốn sure là hình ra như ý mình muốn phài không? Cho nên 1 cái máy tốt giúp mình rất nhiều khi tạo ảnh. Ra field rồi mới thấy chụp 1 tấm hình có nhiều factors cho ta concern như nhất là nắng, mưa, mây,gió, ngay cả surface để máy v..v..Mấy thứ nầy đều effect ít hay nhiều vào dụng cụ mình xài. Thí dụ như em lay quay cả 1/2 giờ chọn và đặt máy và đã chuẩn bị take the shot, dark slide kéo ra , bellow thì cũng vươn ra khá xa, bổng dưng mây gió kéo tới lúc đó em làm sao?Take the shot hay cuốn máy đi về. Nếu take the shot liệu ành của mình ra có run không? Sau đó hình rửa ra thì em sẽ biết rằng mình nên chọn mèo trắng hay mèo đen
    Để tiết kiệm thì giờ và tiền bạc ,đây là kinh nghiệm do chính bản thân tôi rút tỉa chi xẻ với AE hầu tránh khỏi tiền mất tật mang và dành thời giờ Enjoy thay vì phài ngồi hành hạ mình công mài giũa unless AE thích làm máy hơn là tạo ảnh. Vài hàng hy vọng giúp anh em đỡ confuse.
    Rất tâm đắt với post trên của anh Trí. Hôm rồi em đứng trên núi Tà Pạ ở Tri Tôn, An Giang chụp xuống cánh đồng. Em dùng kỹ thuật drop bed để tăng front fall đồng thời dùng front tilt để tăng DOF. Nhìn vô GG thì cả cánh đồng từ chân núi này đến chân núi kia nét căng dù lens đang để wide open. Em đo sáng cẩn thận, stop down tới f/22 và set tốc độ ở 1/15. Tuy nhiên hình chụp ra lại bị out :( Ở giữa thì nét mà càng ra ngoài biên thì càng out. Hình size nhỏ thì ok nhưng view full size là thấy ngay. Em nghĩ có mấy khả năng: #1 front swing ngoài chủ ý (back đã level cẩn thận), #2 gió thổi máy bị rung (tripod leg hơi yếu), #3 lens không nét ở border. Bây giờ đang khổ sở chưa kết luận được là bị cái nào. Hic hic.
    Tuấn Nờ Mờ

Bầu Hồ Lô
    Chụp với DD và 12 inches Jamin Darlot Opticen Paris.

Bầu Hồ Lô
    Chụp với DD và 12 inches Jamin Darlot Opticen Paris.
    Quá đẹp anh Trí ơi
    Tuấn Nờ Mờ

Kiên , ráng gặp Tuấn rồi coi cái Chamonix của Tuấn như thế nào. Anh mua Chamonix còn mắc hơn giá các anh em ở đây.Nhưng phải công nhận là máy rất tốt so những hiệu khác mà giá cà cũng nới hơn.
    Hiệu thứ 2 mà anh thích dĩ nhiên là Philips và sau đó là Richard Ritter . Máy của Richard cùng rất nhẹ và tốt, làm tại Mỹ.
    ...
    dạ, em sẽ nghe theo chỉ dẫn của anh, người đi sau lúc nào cũng may mắn vì kế thừa được kinh nghiệm của đàn anh đi trước, cảm ơn anh vì những lời chân tình đó.
    cotrungkien@yahoo.com
    CP : 0902508009

Có cành đào báo cáo các bác, chỉ tiếc cái máy scan nó kém và nhiều vết mốc bị dính trên cái kính của scan .

Chụp bằng lens Contessa-Netter Anastigmat F4.5 ở 1/25/ f 12,5. tmax 100
    germanycamera.tk

tối nay em tình cờ gặp anh Tuannm mới biết là lâu nay anh em gặp nhau suốt mà đâu có hỏi nick đâu, em thiệt là tệ quá
    cotrungkien@yahoo.com
    CP : 0902508009

Xứ này chẳng có hoa đào. Chỉ có vài bông tulip. Mời các bác dùng tạm.

Ảnh chụp bằng 4x5 pacemaker Crown Graphic mượn của bạn Kakalot. lens Rodenstock 150mm. Film T-Max 100. Developed N in Kodak HC-110.

quên, còn scan bằng Epson 3200 nữa.

Quote Được gửi bởi 2vien View Post
    Có cành đào báo cáo các bác, chỉ tiếc cái máy scan nó kém và nhiều vết mốc bị dính trên cái kính của scan .

Chụp bằng lens Contessa-Netter Anastigmat F4.5 ở 1/25/ f 12,5. tmax 100
    Hi a.H, phim out of date quá trời mà chụp cũng dữ chứ anh, hihi, hộp film của em còn chưa kịp mở nữa, anh chụp nhiều hơn nữa cho em coi với, nhất là cảnh Tết đó anh, thank anh ah.

Trang 53 / 168 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153 ... Cuối cùngCuối cùng