Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29

Chủ đề: Angel may cry

Không phải Hà Nội cũng rét như trong đấy mà ngược lại mới đúng, vì Hà Nội là vào mùa đông rồi, rét thực sự, trong Sài Gòn thì...gió mát mát thui, nhỉ? :P

Bộ ảnh này mình chụp ở trong rừng, lại leo lên núi cao nên còn lạnh hơn bình thường, thật tuyệt là đến gần trưa thì hửng nắng nên cảm giác rất thích thú, không khí lạnh, trong veo và cũng ấm sực!

Tên album thì là thế này. Trước hôm đi chụp, mình có bàn với mẫu về ý tưởng, địa điểm và trang phục, sau đó thống nhất là một cái nhà thờ bỏ hoang trong rừng với bộ váy trắng. Ý tưởng đó khiến mình nghĩ đến những thiên thần, vừa hợp với bộ váy, cách thể hiện cảm xúc của mẫu và cũng liên quan đến...nhà thờ (hơi hơi ảnh hưởng từ phim Angels and Demons của bác Tom). Vì sao là "may cry" thì có 3 lý do: Thứ nhất, mình nhớ đến game Devil may cry của đứa bạn đang chơi, cũng thú vị nên nhớ cái tên đó. Thứ hai là lên đấy lạnh lắm nên...muốn khóc!!! Còn thứ 3 thì có vẻ nghiêm túc kiểu như phong cảnh thiên nhiên, thời tiết, không gian v.v... đẹp đến...phát khóc! )

Nói chung chỉ là cảm tính thôi, mình thường lấy cái tên xuất hiện đầu tiên trong đầu và sau đó nghĩ lý do cho nó sau :">

Khi đã xác định up ảnh lên thì phải có những ý kiến cả hai chiều, có thể người này thích vì nó tạo một cảm xúc riêng nào đó cho họ, hoặc họ không thích vì những lý do khác. Chuyện bình thường mà. Hơn nữa, những comm phản hồi của các bạn đều thống nhất ở một số ý (như đôi vớ chẳng hạn) nên mình cũng học được rất nhiều để hoàn thiện hơn cho lần sau.

Đối với mình, chụp ảnh là một niềm vui vì mình thích ghi lại những khoảnh khắc tự nhiên, mà sau khi xem lại nó cho mình nhiều cảm xúc. Còn thật tuyệt hơn nữa khi được chia sẻ với những người khác và họ cũng có được những cảm xúc của riêng mình.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Thân.

....cho một buổi sáng rung rinh..... ^^
    Được sửa bởi pag lúc 11:33 PM ngày 25-11-2009

Quote Được gửi bởi pag View Post
    [COLOR="DarkSlateGray"]

....cho một buổi sáng rung rinh..... ^^
    TẤm này được quá chứ bác ... có thể làm poster cho một bộ phim lãng mạn nào đó đấy... :D ... Em vẫn tiếc cái vớ da ...hixhix
    Vợ : Fujifilm XT1 ... con : 18-55mm + 35mm 1.4...

@pag: cám ơn bác đã cho em 1 bộ ảnh mà theo thì thực sự là cẩn thận; từ khâu lên ý tưởng, set up, retouch đều ổn cả. Còn những sơ sót nhỏ thì ko thể tránh dc, (bác cứ yên tâm là như thế) vì để có thể tạo ra những bộ ảnh chuẩn bị kỹ như bác thì thường phải có cả 1 ekip chuyên nghiệp còn mình thì nghiệp dư thôi nên đừng nghĩ ngợi nhiều quá.

Em cũng hay đi chụp kết hợp đi chơi kiểu như của bác nhưng về nhặt ra còn nhiều sạn lắm, âu cũng là cái để mình làm tốt hơn trong lần sau.

Quote Được gửi bởi Jamie View Post
    @pag: cám ơn bác đã cho em 1 bộ ảnh mà theo thì thực sự là cẩn thận; từ khâu lên ý tưởng, set up, retouch đều ổn cả. Còn những sơ sót nhỏ thì ko thể tránh dc, (bác cứ yên tâm là như thế) vì để có thể tạo ra những bộ ảnh chuẩn bị kỹ như bác thì thường phải có cả 1 ekip chuyên nghiệp còn mình thì nghiệp dư thôi nên đừng nghĩ ngợi nhiều quá.

Em cũng hay đi chụp kết hợp đi chơi kiểu như của bác nhưng về nhặt ra còn nhiều sạn lắm, âu cũng là cái để mình làm tốt hơn trong lần sau.
    Nói ra thì, cũng không cần quá kỹ đâu ạ, em chỉ lên kế hoạch có một ngày, bao gồm: địa điểm, trang phục và một chút ý tưởng (chủ yếu lên tùy hoàn cảnh mà bắn). Xong bàn bạc cả mẫu qua và hôm sau đi luôn, như một buổi đi chơi dã ngoại bình thường thôi. Về có ảnh chia sẻ cả mọi người và được góp ý là vui rồi

Em cũng thích tấm số 7, tâm trạng mẫu, boked đẹp nhưng hơi nị cháy 1 chút.

E thik tấm 4 và 7. kết cách chọn góc ảnh của bác ~^^~
    Tội mẫu quá, trời lạnh mờ mặc đầm 2 dây ^^
    Được sửa bởi MoOn_DzO lúc 05:39 AM ngày 12-12-2009

Mình thích tấm demo , tấm 1 với 3 , cảm ơn bác ^^
    luôn luôn học hỏi
    MyFlickr

Bạn chụp rất tốt, cảm xúc cũng rất tốt, có điều là một số tấm bố cục lỏng quá, cảm giác mẫu chìm vào BG nên không rõ ý của tấm ảnh. Một bức ảnh có thể ám sắc, nhưng bạn chú ý cân lại màu da cho chuẩn 1 chút nhìn sẽ đẹp hơn, và cũng nên chú ý khi hậu kỳ, tránh để bết màu hay mất chi tiết nhé.
    My Flickr: http://www.flickr.com/photos/28318270@N05/
    Ym: Hoan_canonian

mẫu xinh quá bác ơi đúng là thiên thần

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123