Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Tư vấn mua máy in màu

Tư vấn mua máy in màu

Tôi đang định mua một máy in ảnh màu inkjet loại tốt để tự in ảnh? có bác nào tư vấn giúp.

Trên mạng có nói máy Canon Pixma 9500 mark II là tốt nhưng có lẽ chỉ mua máy khổ A4 thôi vì chắc không in A3 bao giờ... Về khổ A4 có vẻ không có nhiều review máy nào tốt thì phải... thấy nói Canon IP4600 cũng rất tốt. Mong các bác tư vấn thêm... Cám ơn các bác.
    Được sửa bởi gear lúc 07:46 AM ngày 21-11-2009
    D700|300s|17-55|24-70|501.4|70-200|S50-500
    www.jetphotos.net/showphotos.php?userid=38406

Nói tới máy in màu dùng để in ảnh , không thể không nhắc tới Epson . Các loại model như : R260 , R280 , R290 .v.v..... đều là những dòng máy in rất tốt , độ phân giải cao , sắc nét , dùng với mực Ultra cho ra bản in rất chất lượng và giá thành cực rẻ .

thấy bác toàn chọn canon, em thì chua dùng qua máy in canon nên không biết tư vấn thế nao?, lúc trước em dung máy in HP in hình dẹp nhưng em không thích vì lỡ dính tí nước là hư hình, nên đổi qua epson giống như bác ở trên có nói, epson in hình rất đẹp vì nó dùng nhiều màu nên in hình màu ra trung thực hơn, như máy R260 em có dùng qua nó tới 6 màu lận hình in ra đẹp và có lớp bảo vệ chống nước nên lỡ bị vài giọt nước dính vào cũng không hư hình, hiện tại thì em đang dùng cũng epson nhưng đời mới hơn một tí thôi, nói chung rất tiện nó có thể in trực tiếp lên CD hoặc DVD loại mà printable rất đẹp phải nói là không có gì để chê em nó

Mình cũng đã dùng qua nhiều loại máY in nhưng nói đến máY in màu , quả là nhiêu khê, Vì còn tùY thuộc Vào người sử dụng Và dùng mực nào nũa.MáY muốn in đẹp Và bền bạn nên dùng Epson từ R 230 trở lên Và nên dùng mực chính hảng (mắc lòi) Vì tới 6 hộp màu in khoảng từ 40 đến 50 ảnh A4 chất lượng là sắp hết mực . MáY khoảng 3 - 4 triệu mực 1 bộ khoảng 500nghìn nếu mua lẻ mỗi hộp màu khoảng 11 - 12 USD, Nếu ít in Vài hôm phải in test Vài trang để giữ độ ẩm đầu phun nếu lâu quá không sử dụng đầu phun sẽ bị khô sẽ dễ hỏng .

Em đã từng dùng qua Canon IP4500 nhưng giờ em đã chuyển sang dùng epson. Híc in bằng mực chính hãng là đắt lém, em thì dùng máy R290 và bộ mực ngoài, nếu bác muốn bản in sắc nét và bền màu thì dùng mực ultra crome khoảng 120k/100ml, hoặc rẻ hơn và bản in cũng khá chất lượng thì dùng mực Inkteck cũng okie.

em nghe các Bác khác bảo,về máy in thì epson ngon hơn canon,nhưng em thì đang xài canon ip4600 thấy cũng được Bác Chủ ạh! máy có 5 màu,cũng có in trực tiếp lên Đĩa,em cũng có in Hình khổ A4 thấy cũng đẹp Bác a!nhưng Mực in thì em thấy hơi mắc! vài lời tham khảo cùng Bác!
    Thân.

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Tại chót đọc mấy cái review trên mạng thấy họ hay khen máy Canon về chất lượng in và độ bền của máy nên đâm ra kết Canon.Máy Epson thấy bảo hay hỏng nhưng bù lại mực in rẻ hơn và nhiều nguồn hơn thì phải. Sẽ tham khảo thêm máy epson để xem thế nào.

Rất mong các bác có kinh nghiệm thực tế tư vấn về dòng máy cụ thể...
    D700|300s|17-55|24-70|501.4|70-200|S50-500
    www.jetphotos.net/showphotos.php?userid=38406

Tư vấn mua máy in màu

Khi chọn mua máy in ngoài việc tham khảo giá cả, tính năng, loại máy phù hợp cho công việc thì bạn cũng nên chú ý đến giá cả mực in bạn ah, vì máy in của hãng nào, chỉ sử dụng mực in của hãng đó thôi. Một số loại máy có giá bán rẻ, nhưng giá bán mực in lại đắt, tương đương với giá máy, thậm chí cao hơn giá máy nên khi sử dụng sẽ rất tốn kém. Máy sử dụng càng nhiều hộp mực thì chi phí sử dụng càng cao.
    Bạn chọn những nơi uy tín rùi nhờ họ tư vấn cụ thể, vì nhu cầu của mỗi người khác nhau, công ty mình hay mua ở Megabuy chỗ 17, ngõ 178 Thái Hà, bạn xem trên website: http://www.megabuy.vn/gian-hang/thie...n-phong/may-in, bên này chuyên bán thiết bị văn phòng, máy in, có nhiều máy in của Canon, Epson, HP...

Em làm về thiết kế đây bác, thiết kế xong chuyên in mẫu thử, hình ảnh + text + hiệu ứng đủ cả. Có thể nói là máy in màu không hãng nào qua nổi EPSON xét về mọi mặt như chất lượng hình, kinh tế và tốc độ, nhưng dùng Epson nhất định phải dùng mực ngoài giá thành khá rẻ, tiếp theo bác phải độ ống mực thải từ đầu phun ra ngoài để tránh lỗi mực tràn bộ đếm. In liên tục 20 tờ phải nghỉ 20 -30 phút mới in tiếp. In mảng màu dày đặc ( vi dụ như in cả trang A4 màu đỏ ) thì chỉ khoảng 10 tờ phải nghỉ nếu không máy sẽ bị hụt mực.
    http://www.facebook.com/dalattraveler

Quote Được gửi bởi Dalat Traveler View Post
    Em làm về thiết kế đây bác, thiết kế xong chuyên in mẫu thử, hình ảnh + text + hiệu ứng đủ cả. Có thể nói là máy in màu không hãng nào qua nổi EPSON xét về mọi mặt như chất lượng hình, kinh tế và tốc độ, nhưng dùng Epson nhất định phải dùng mực ngoài giá thành khá rẻ, tiếp theo bác phải độ ống mực thải từ đầu phun ra ngoài để tránh lỗi mực tràn bộ đếm. In liên tục 20 tờ phải nghỉ 20 -30 phút mới in tiếp. In mảng màu dày đặc ( vi dụ như in cả trang A4 màu đỏ ) thì chỉ khoảng 10 tờ phải nghỉ nếu không máy sẽ bị hụt mực.
    Bài viết hơi cũ nên có một số model ko còn sảm xuất, Các bác cho em hỏi giờ nếu mua máy in Epson thì nên mua model nào ạ? Số tiền đầu tư của em là khoảng 5-7 triệu. In được A3 thì càng tốt không thì A4 thôi cũng được ạ, Nếu ai có địa chỉ mua máy, mực và giấy uy tín ở HN thì cho em luôn. Em cảm ơn cả nhà.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng