Trang 2 / 31 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 304

Chủ đề: D40(x)- Nghệ sĩ lang thang

có lẽ điều bác nói chỉ đúng ở xứ tây... tâm lý vn ta kỳ ngộ lắm... cứ nhìn "đồ" suy ra trình độ,
    đôi lần em gặp các bác rất trẻ người, thậm chí còn đi học... vác cái balo vài nghìn us, em nghĩ mãi chẳng biết tại sao... dù đây là thú chơi lành mạnh, tưoi sáng nhưng thiết nghĩ ngần ấy tiền có thể làm đc rất nhiều điều
    vd: trong 1 nhóm 5-7 người thì lại có vài người muốn "vượt" hơn... thế là chạy đua "vũ trang" diễn ra âm thầm..

nói thiệt... cái gì chơi là tốn kém, để xài chẵng tốn bi nhiêu

mà thôi tiền là của ng ta... đâu phải của mình
    Được sửa bởi tuannguyen lúc 03:37 PM ngày 15-11-2009

Bác nói có phần đúng, nhưng chưa đủ vì dấu đi nhiều thứ quá.

Ví dụ một cô vợ cực xấu vẫn có thể cho ra những đứa con đẹp, với điều kiện ông chồng kết cấu đẹp và hoàn thiện. Nhưng những ông chồng như vậy thường không bao giờ chọn một cô vợ có hình thức tệ, vì nguy cơ tạo ra những đứa trẻ xấu là rất cao, và còn phụ thuộc vào cả những tư thế và điều kiện chiến đấu oái oăm khác nữa
    :11:

Quote Được gửi bởi vhoangvl View Post
    đẹp quá bác ơi , ôi e cầm K10d mà hình ra vẫn như shit .........
    Trước khi chê bất cứ con máy nào, bác nên đọc lại bài viết của JD 1 lần nữa.
    Nếu đọc xong bác vẫn phát biểu như trên thì có lẽ bác đọc xong mà vẫn chưa hiểu.

Quote Được gửi bởi son_volam002 View Post
    Trước khi chê bất cứ con máy nào, bác nên đọc lại bài viết của JD 1 lần nữa.
    Nếu đọc xong bác vẫn phát biểu như trên thì có lẽ bác đọc xong mà vẫn chưa hiểu.
    bác này chưa hiểu ý mình rồi ...........
    Pen K10d ;asahi 135 f2.5,FA 50 f1.7, asahi 200f4 ,sigma 70-300,pen-F 35-70,35-135

Mong chờ bao lâu bác JD đã trở lại.
    Vẫn hiểu được cái cần ở nhiếp ảnh là tư duy về ảnh, là ánh sáng là bố cục chứ không phải CF hay FF, film hay số, L hay N.
    Thế dưng em vẫn đang bị con thiết bị nó vật. Nhục thật ...
    Cảm ơn bác JD đã có bài này để cho anh em newbie đỡ phải băn khoăn lăn tăn khi chọn máy.

Em đang băn khoăn bác JD chụp những hình trên bằng len gì mà hình trong và nét tốt quá

Ngày trước e cũng dùng D60 , công nhận là nó bé và nhẹ thiệt, rất gọn, chụp 3 điểm lấy nét nhiều khi giúp mình chụp kỹ hơn, bố cục cẩn thận hơn khi bấm máy, hơn 1 năm rưỡi trước khó khăn hơn bây giờ, cầm D60 mà e gắn con ống MF vào chụp, ko co' đo sáng, may mà nó còn báo nét đo xa được ( cái này cực kỳ chính xác hơn cái AF confirm chip nhiều) màu sắc thì như một bác e bán ống kính nói : " cái màu nikon nó nịnh ghê lắm, chụp là thấy mê" cấu tạo menu cũng dễ hiểu, có hình minh họa, dễ chỉnh và làm quen, style màu cũng dễ chọn. Do mê mẩm cái quay HD mà e sang 500D, tuy nhiều cái hơn nhưng về màu sắc thì vẫn mê màu của con D60, trong điều kiện ánh sáng tốt, chuẩn ( đây là suy nghĩ của em) thì D60 cho ra ảnh tuyệt vời với giá tiền của nó ( ở đây e tính gộp chung D40, (x) luôn nhé, vì theo e nó gần như nhau)
    P/S JD e thích cái ảnh đôi chân trên lá mùa thu của bác! Vui khi bác trở lại!
    ED SIC ASP IF VR CRC N RF DC D M/A G DX SWM

hơhơ, rất muốn gặp lại bác trong này, mấy tháng nay hơi tẻ :D.

Trên diễn đàn cũng có hình của các bác sài D40 (cafe cóc D40), em xem hình cũng cảm thấy mê ly. Em chưa thấy thớt thiết bị nào có hình nhiều và tốt hơn thớt đó (cùng lắm chỉ là bằng, mà thớt đó cũng là review cho máy tầm thấp).

Đọc bài của bác, một lần nữa lại được nhắc lại một chuyện xưa như trái đất: chơi ảnh khác chơi máy ảnh. Thấy rất sảng khoái khi có lẽ nhiều bác sẽ vỡ lẽ ra.

Ồ bác JD thi hành án "treo nick" xong rồi à . chúc mừng nhé

Thanks JD nhìu về bài viết.
    Em đồng tình với ý kiến của bác @slashcode: "chơi ảnh khác chơi máy ảnh":11:

Trang 2 / 31 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng