Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Mua Máy ảnh bên Trung Quốc ?

Exclamation Mua Máy ảnh bên Trung Quốc ?

Em muốn hỏi mua máy ảnh NIKON bên thị trừơng TQ, có tin tưởng được chất lượng ko, và máy ảnh dslr có Made in China chưa, từ trước giờ em chỉ mới thấy Made in Thailand, Japan thôi. và nếu mua bên máy bên TQ thị đến chỗ nào mua là tốt nhất , và giá cả thì sao, mong các bác tư vấn cho em ạ.

Em xin cảm ơn nhìu
    Được sửa bởi codewhite1010 lúc 04:51 PM ngày 07-11-2009
    Canon 40D & 50mm 1.8/II

mua hàng brandnew, ko mua hàng 2nd vì TQ bùa hàng rất kinh, nếu máy chính hãng thì bác mua đâu cũng chất như nhau thôi ( có thể có chênh tí xíu nếu hãng có chính sách phân vùng thị trường )

Em đã từng mua đồ bên TQ thấy phải trả giá kinh lắm đấy mà cũng ko rẻ hơn ở VN nhiều chắc tại em chưa biết chỗ

Quote Được gửi bởi nnk View Post
    mua hàng brandnew, ko mua hàng 2nd vì TQ bùa hàng rất kinh, nếu máy chính hãng thì bác mua đâu cũng chất như nhau thôi ( có thể có chênh tí xíu nếu hãng có chính sách phân vùng thị trường )
    Thanks bác vì đã comment

Quote Được gửi bởi nt0 View Post
    Em đã từng mua đồ bên TQ thấy phải trả giá kinh lắm đấy mà cũng ko rẻ hơn ở VN nhiều chắc tại em chưa biết chỗ
    Đúng rùi, như chắc vô shop mua sẽ ko bị trả giá, vì giá đã niêm x, mà máy ảnh giá trị ko nhỏ nên đâu thể như hàng chợ mà trả giá
    Canon 40D & 50mm 1.8/II

Có nhiều bài hỏi thế này. Nếu bác biết xem máy, rẻ thì cứ múc thôi. Còn nếu không thì mua ở VN cho lành.
    Lê Tùng Lâm
    flickr.com/tunglam139

Quote Được gửi bởi letunglam View Post
    Có nhiều bài hỏi thế này. Nếu bác biết xem máy, rẻ thì cứ múc thôi. Còn nếu không thì mua ở VN cho lành.
    Thanks bác, hàng này ở vn tuyệt chủng rồi, còn coi máy thì em mụt tịt , mình chuẩn bị bước vào nên cũng ko dám đầu tư lớn.
    Canon 40D & 50mm 1.8/II

[QUOTE=codewhite1010;824453]Em muốn hỏi mua máy ảnh NIKON bên thị trừơng TQ, có tin tưởng được chất lượng ko, và máy ảnh dslr có Made in China chưa, từ trước giờ em chỉ mới thấy Made in Thailand, Japan thôi. và nếu mua bên máy bên TQ thị đến chỗ nào mua là tốt nhất , và giá cả thì sao, mong các bác tư vấn cho em ạ.

Em xin cảm ơn nhìu [/

Cứ tin tưởng mà mua thôi bác ( nếu là hàng có bảo hành ) .Về giá cả em thấy bên này nó bán đắt hơn so với ở VN mình bác ạ.
    Còn chỗ mua thì nhiều vô kể
    thân

các bác cho hỏi, ở Hong Kong thì chỗ nào bán đồ DSLR 2hand mà uy tín ko. em có ng bạn đang ở HK sắp về, định nhờ mua 1 ít đồ nhưng ng đó ko rành về DSLR :(

Quote Được gửi bởi lungtung View Post
    các bác cho hỏi, ở Hong Kong thì chỗ nào bán đồ DSLR 2hand mà uy tín ko. em có ng bạn đang ở HK sắp về, định nhờ mua 1 ít đồ nhưng ng đó ko rành về DSLR :(
    Trước mình cũng có ý định mua DSLR ở HK, nhưng qua đó thì thấy 3 vấn đề:

1. Bạn là người nước ngoài, giá thường là bị chém.
    2. Người bán hàng nói tiếng Anh rất tệ. Likenew thì nói là Brandnew và lộn xộn cả lên. Đặc biệt là kiến thức về máy cũng tệ.
    3. Hàng lỗi nhỏ, thường được dành lại để bán cho người nước ngoài vì họ ... chả có mấy cơ hội quay lại bảo hành.

Vài kinh nghiệm.
    Lê Tùng Lâm
    flickr.com/tunglam139

các bác cứ nói linh tinh , các bác đi quảng châu nhiều thì làm j có máy ngon ạ. CÒn các bác đến Thuởng Hải và Bắc Kinh xem thì các bác biết , hàng chính hãng thì là hàng xịn ko phải lăn tăn , 1 đổi 1 trong vòng 15 ngày nếu có vấn đè . còn hàng ngoài thì em ko nói vì còn phụ thuộc vào ng mua ng bán vif nó là vô cùng . Đừng có thành kiên là hang China nó lởm ko có đâu , tiền nào của ấy, ham đồ rẻ thì chất lượng nó cũng đi đôi theo cái hệ lụy ấy thôi. EM ở bên TQ 7 năm rồi những đồ điện tử em mua từ cái nồi cơm điieenj đến cái máy ảnh vãn dùng ngon lành. các bác mua hàng chịu khó lên mạng vào trang chủ của hãng và tìm địa chỉ bán hàng chính hãng thì sẽ yên tâm hơn chứ lang thang các khu chợ điện tử thì nó như mò kim đáy bể
    Macbook >< A700 >< Iphone>< SAL 16-105 >< 50mm 1.4 ... Đang mơ ươc 70 -200 G

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng