Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 64

Chủ đề: retouching Landscape

Quote Được gửi bởi duvinh View Post
    Em có thêm một tấm nữa, một tấm là gốc còn một đưựoc sữa theo bài của bác ArTuan bác nào muốn sữa nữa thì cứ tự nhiên ;D

1. gốc

2. sữa rồi
    Hic,em thấy hình gốc chưa sửa đẹp hơn ạ

Em có thêm một tấm nữa, một tấm là gốc còn một đưựoc sữa theo bài của bác ArTuan bác nào muốn sữa nữa thì cứ tự nhiên ;D

1. gốc

2. sữa rồi
    bác sửa xong...em thấy nó sai WB luôn..màu mè lẫn lộn tùm lum luôn ạh... em vừa mới nhận làm 200 tấm hình sai WB như hình bác mới sửa để ra lại hình gốc đấy ạh... vài lời ý kiến mong các pác thông cảm.

@bác ART TUẤN: thanks bác có bài hướng dẫn chi tiết...nhưng em nghĩ là một tấm hình đẹp thì cái base của nó phải đẹp...mới cứu nổi, chứ nếu hình ko có góc, bố cục và nội dung thì cứu cũng khó lên lắm. ạh.

em góp 2 tấm các pác cho ý kiến hén:

trước

sau
    .

Tay nghề của em còn mờ..nên chỉ bít xài PS đơn giản thôi ạh...bác nào có nhã ý cứu thêm thử cho em tấm này, hoặc còm men cho em xem ntn ạh.

thấy các bác làm em cũng ngữa tay...nhưng macác bác làm tone màu nó cứ sao sao đóem ko thík lắm...nghịch tí xíu đây...
    up lên mạng nên ảnh có hơi bị nhạt màu xíu..chán gê...

chuyển thành dạng tranh vẽ xíu...

next...

Quote Được gửi bởi minhdt View Post
    Trả bài thầy Artuan 1 hình nữa luôn
    Bac lam chuan nhat, co ve hon ca thay. Dep qua bac
    Học nhiều ngu nhiều
    Học ít ngu ít
    Không học không ngu.

Ấy bác xmen ơi, đừng nói vậy. Artuan rất có kinh nghiệm trong việc xử lý ảnh phong cảnh.
    Em ví dụ 1 ảnh gốc và 1 ảnh đã xử lý theo cách khá giống Artuan, Tuy nhiên style của em khoái đậm và contrast. Ngoài ra em còn dùng Gradient Mask để nhái hiệu ứng GND filter.

À bác Artuan cho em hỏi thêm nhé là tại sao mình ko dùng lệnh Color balance mà dùng lệnh Selective colour hả bác? có phải Selective colour sẽ làm trong ra ko bác?
    Theo em hiểu thì Colour balance chỉ cộng hoặc trừ màu cho tổng thể bức ảnh có nghĩa là bất cứ màu nào cũng bị ảnh hưởng khi dùng colour balance. Còn selactive colour cho phép ta tách riêng từng màu để hiệu chỉnh cho hợp lý.Thân

@Duvinh : Em đã nhận được mail nhưng bác có thể tự giải quyết cái nnền trời bị cháy bằng cách 1 và 2 trong bài hướng dẩn trên cùa em xem sao nhé!
    có lẽ Bác có một vấn đề chưa hiểu trong bài viết của em đó là chưa xác định được màu nào bác phải lôi ra để chỉnh sửa nó.
    * Biết được cách pha màu cơ bản là một lợi thế rất lớn trong bài viết trên của em :D

@QIDES : Bác nói rất chính xác ạ! vậy thì trước khi chụp ảnh ta còn phải để ý nhiều vấn đề khác lắm :D để khỏi phải đi xa vào chủ đề mời các bác tham khảo thêm cái này http://vnphoto.net/article_details.php?id=260

@Minhdt: Bức ảnh của em anh cứ bùa tùm lum màu sắc đi rồi sẽ nghiệm ra nó chỉ thích hợp với cách chuyển ảnh qua monotone mà thôi haha ....lại 1 vấn đề phải bàn tiếp
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Em thấy là đẹp cũng là do mỏi con mắt của mỏi người! Nhưng kinh kỹ thuật của bác ArTuan rất cao!

Topic về retouch ảnh landscape là rất thiết thực, vì nó bổ sung cho topic về kỹ thuật chụp landscape.
    Vấn đề mà Artuan nói mình đã hiểu rồi. Khi retouch ảnh, còn phải đặt tâm trạng của người chụp vào đấy để quyết định mood của ảnh. Nếu một bức ảnh buồn mà làm màu dữ dội thì nó không hợp.

À bác Artuan có dùng ND filter ko ạ? Bác có thể chỉ cho em biết em phải mua ND filter như nảo mới vừa với lens của em ko? lens cua em là 50mm f1.4G
    Cám ơn bác!

Trang 4 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng