Trang 1 / 336 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 3356

Chủ đề: Nikon FM2n - 1 khoảng riêng

Nikon FM2n - 1 khoảng riêng

Em vào box phim xem đã lâu, luôn cảm thấy 1 cái khó hiểu là có rất nhiều những tấm chụp phim, nội dung rất đơn giản nhưng lại mang đến thật nhiều cảm xúc. Em chụp máy số chắc cũng hơn 40k shot nhưng được 1 tấm hình truyền cảm thì hiếm hoi lắm.
    Tò mò mãi, cuối cùng mới lóp ngóp lên đây post bài hỏi các bác về máy cơ hoàn toàn. Em quan niệm đã chụp phim thì full manual mới thích. Nhờ trời & do may mắn, em có được 1 em nikon FM2N cực mới. Mê quá, hihi.
    Công nhận chụp phim mang lại cho ta 1 cảm giác rất khác so với chụp máy số, thanh thản, nhẹ nhàng,....nói chung thật relax.
    Mong mọi người cho ý kiến để em mau lớn ạ.

1/ Chổi

2/ Thảo Cầm Viên sáng sớm

3/

4/

5/

Cám ơn đã xem ảnh.

Ảnh đẹp. Bác lấy cái máy số đang dùng, chụp cái máy phim của bác rồi post lên đây có khi trông lại nhiều cảm xúc hơn mấy cái ảnh trên... ;D

Những điều bác nói em đã làm rồi ợ. Có điều không post trong box này.
    Cám ơn bác đã ghé thăm.

Mỗi bác có máy gì thì tạo topic mang tên máy đấy, khi đó em hứa là box này có cả nghìn topic, mỗi topic là của 1 loại máy.
    Vừa hôm trước có bác Minolta X700, hnay lại có bác FM2n, mai kia có FM2x, FM2y, FM2z nữa nhể!
    Thích offline và rất thích ọp-chai!
    Digital vs Film - sắp có ảnh đẹp!

Hôm qua em vừa nghe được 1 câu nói rất hay của anh Cuongga là: "Muốn mở 1 topic mới thì bác phải có 1 công lực thâm hậu".

Em không biết đúng hay sai?????

Quote Được gửi bởi Anro View Post
    Mỗi bác có máy gì thì tạo topic mang tên máy đấy, khi đó em hứa là box này có cả nghìn topic, mỗi topic là của 1 loại máy.
    Vừa hôm trước có bác Minolta X700, hnay lại có bác FM2n, mai kia có FM2x, FM2y, FM2z nữa nhể!
    Nhiều topic thì có sao đâu, những topic ít người chú ý sẽ bị chìm xuống dưới, topic nào hay thì vẫn ở bên trên mà, em thấy các bác hơi kỳ thị người mới thì phải.

Em chả có kỳ thị gì sất, chẳng qua quá nhiều topic thế thì loãng quá, ảnh thì nên theo chủ đề thôi, chứ tạo topic theo tên máy ảnh thì em thấy không nên, vậy thôi!
    @yupee: có phải vì có lần em chê ảnh bác mà bác cho rằng em có ý kỳ thị không? Nếu vì ảnh bị chê mà nghĩ là bị kỳ thị thì bác nên trùm chăn rồi xem ảnh 1 mình, yên tâm sẽ thấy "văn mình vợ người" là nhất!
    Quote Được gửi bởi yupee View Post
    Nhiều topic thì có sao đâu, những topic ít người chú ý sẽ bị chìm xuống dưới, topic nào hay thì vẫn ở bên trên mà, em thấy các bác hơi kỳ thị người mới thì phải.
    Thích offline và rất thích ọp-chai!
    Digital vs Film - sắp có ảnh đẹp!

Quote Được gửi bởi Anro View Post
    Em chả có kỳ thị gì sất, chẳng qua quá nhiều topic thế thì loãng quá, ảnh thì nên theo chủ đề thôi, chứ tạo topic theo tên máy ảnh thì em thấy không nên, vậy thôi!
    @yupee: có phải vì có lần em chê ảnh bác mà bác cho rằng em có ý kỳ thị không? Nếu vì ảnh bị chê mà nghĩ là bị kỳ thị thì bác nên trùm chăn rồi xem ảnh 1 mình, yên tâm sẽ thấy "văn mình vợ người" là nhất!

Ănrồi đanh đá fết nhỉ

Em cũng nghĩ các bác nên để topic theo ảnh chứ không nên theo loại máy. Trong các topic theo chủ đề, dưới mỗi ảnh trong các topic, các bác chụp đã chú thích máy gì film gì. Còn nếu bác mới chụp film lần đầu thì đã có topic cho người mới. Bác kia góp ý thế cũng mang tính xây dựng thôi.
    btw, Ảnh của bác rất nét. A
    heartless...

Quote Được gửi bởi yupee View Post
    Bác nói là kỳ thị là không đúng rồi, dễ xa nhau lắm đấy.

Tiêu chí của VnPhoto.net là "Nhiếp ảnh cho mọi người". Do đó, mở 1 topic mới là tự do. Nhưng ta nên tập trung vào các chủ đề của ảnh hơn là chủ đề của máy ảnh.

Anh em chỉ góp ý 1 chút để xây dựng cộng đồng chung mỗi ngày 1 tốt hơn thôi.

Trang 1 / 336 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng