Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 56

Chủ đề: ĐL có đặc sản gì các bác nhỉ

ĐL có đặc sản gì các bác nhỉ

Em dự định đi festival hoa ĐL nên hôm nay lên đây chém gió tí
    Các bác giúp em xem trên ĐL có đặc sản gì ngon không? Bạn em bảo trên đó gái đẹp, rượu ngon, trời lạnh tha hồi mà chơi, nhưng mà thôi em quan tâm đến ăn thôi (còn ... thì bác nào có hảo tâm thì giúp nốt cũng được )

Nếu nói về ăn thì em nhớ không lầm là có cái quán 65 hay 67 gì đó,ngay phía sau lưng chợ Đà Lạt, ở đó có các mó thịt nướng rất ngon và món ốc bươu nhồi thịt thì chính là đặc sản của quán. Lên Đà Lạt thì lúc nào em cũng chỉ nhâm nhi ở mỗi tiệm này thôi còn café thì Café Tùng. Lên Đà Lạt thì chụp film MF mới máu,em đem cái DSLR đi cũng chẳng đụng đến, chỉ dùng mỗi cái máy film EOS 650 cũ mèm với fix 50 mà hình cũng đẹp chán.
    BMW R1200GS Adventure & Canon 5D Mark III.
    That's enough for a long trip !

Em cũng khoái ăn uống, trước đây thì cũng mê cả khoản kia.

Em thích ăn và uống rượu ở nhà hàng Long Hoa:
    http://thodia.vn/nha-hang-long-hoa-da-lat-1.html

Em cũng thích nem nướng bà Hùng, ở chợ gì đó hơi xa. Bác hỏi taxi hay xe ôm họ biết hết.

Còn thịt rừng nữa hihi, cái này thì em không nhớ ở đâu vì say quá. Kinh nghiệm của em cứ hỏi xe ôm ra hết.

bác mời em đi, em tình nguyện đưa bác đi ăn đủ món ngon Đà lạt từ sáng đến tối luôn!

Đà Lạt có sữa đậu lành ôm bác ah

Quote Được gửi bởi meonha189 View Post
    Món này mới ah ? Mình mới biết lần đầu đó...

Em kết nhất là món gỏi vịt & cháo tiết của Đà Lạt. Trời lạnh mà vừa nhâm nhi món này vừa ngắm người đẹp qua lại thì còn gì bằng

PS: Hình như quán ngon nhất là nằm gần hồ Xuân Hương (đoạn đường dẫn vào ga tàu hỏa)...

Quote Được gửi bởi meonha189 View Post
    ồ-men, có món này nữa hả bác?
    Vụ này mới àh nha, trước giờ em biết cafe cứt chồn, có nghĩa là người ta cho con chồn ăn cafe, đợi nó ***, rồi làm cafe. Còn vụ sữa đậu lành ôm này ko biết quy trình của nó có tương tự không (cho em gái uống sữa đậu lành, rồi sau đó mình hút ra ) (em đùa nha, chém nhẹ 1 chút các bác)
    Cám ơn mọi người quan tâm hen. Có ai góp ý cho em gì nữa không?

Quote Được gửi bởi caanoon View Post
    ồ-men, có món này nữa hả bác?
    Vụ này mới àh nha, trước giờ em biết cafe cứt chồn, có nghĩa là người ta cho con chồn ăn cafe, đợi nó ***, rồi làm cafe. Còn vụ sữa đậu lành ôm này ko biết quy trình của nó có tương tự không (cho em gái uống sữa đậu lành, rồi sau đó mình hút ra ) (em đùa nha, chém nhẹ 1 chút các bác)
    Cám ơn mọi người quan tâm hen. Có ai góp ý cho em gì nữa không?
    Bác sai quy trình rồi. Cho Họ ăn đậu nành, sau đó Bác làm cho ra sữa đậu nành. Còn Bác muốn uống Cafe sữa thì cho Họ uống Cafe, lắc lắc để cho ra cafe sữa hahaha...
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Bác Hiến là người Đà Lạt nên bác chủ thớt cứ dẫn bác ấy theo là được ăn thả cửa các món đặc sản đất Đà Lạt àh. Cũng mong bác Hiến dẫn đi lắm mà chưa có dịp. hixhix
    BMW R1200GS Adventure & Canon 5D Mark III.
    That's enough for a long trip !

Em xin phép tán một tí: Hôm trước có người hỏi em ở Tp.Đà Lạt có 5 thứ không có mà ở các thành phố khác lại có.
    Đặc sản ở Đà Lạt em biết có món chè hé ở đường Phan Đình Phùng.

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng