Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Em có chút vấn đề về cài đặt photoshop và các chương trình liên quan cần hỏi ạ.

Unhappy Em có chút vấn đề về cài đặt photoshop và các chương trình liên quan cần hỏi ạ.

Em vừa cài lại win 7. Và chiều nay vừa cài đặt PTS CS 3 lần đầu cho window mới của mình. Cài đặt xong thì hoạt động bình thường. Sau đó, em tắt máy nghỉ, và lúc bật lại thì xảy ra hiện tượng ko thể vào được internet do vấn đề connection của máy. Modem và mạng vẫn bình thường. Sau khi không còn cách nào khác, em buộc phải dùng System Restore của Window. Và sau khi dùng nó thì nó đã del mất cái Photoshop và các chương trình liên quan, nhưng chỉ thấy del một số ít shortcut, còn lại đều được GIỮ lại. Sau đó, em nhỡ xóa hết tất cả các chương trình liên quan và photoshop bằng cách delete thẳng từ ổ cứng chứ không dùng uninstall. Bao gồm Vector cue, Bridge .v.v... Sau đó bắt đầu re-install lạiPphotoshop, và sau khi remove chương trình cũ như nó bắt buộc, thì trong quá trình cài đặt xảy ra hiện tượng em chỉ có thể cài đặt được photoshop với dung lượng là hơn 300mb, trong khi lần đầu cài đặt là 1gb. Và mặc dù cài đặt được Photoshop và Illustrator, nhưng không thể sử dụng được, vì khi em bỏ ảnh vào Photoshop xử lý thì nó báo thiếu adobe vector cue hay thiếu cái khác, không thể xử lý được. Và em đã thử cài đặt lại NHIỀU LẦN, thì nó vẫn chỉ có thể cài đặt photoshop mà KHÔNG thể cài đặt các chương trình hỗ trợ liên quan như Vector Cue, Bridge....

Vậy cho em hỏi là nếu ngày mai em đi mua Photoshop CS 4, và về cài đặt, thì liệu nó có gặp hiện tượng không thể cài đặt các chương trình hỗ trợ như thế này không? (Chiều nay em cài photoshop CS3 và cài đặt từ ổ cứng). Và nếu như nó vẫn còn xảy ra, thì giải pháp nào để khắc phục hay không? Hay là em phải format và re-install window, thì sau đó mới có thể cài đặt được các chương trình hỗ trợ của photoshop?

Xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc, và hy vọng có giải pháp nào cho em có thể khắc phục nhanh, vì em đang cần rất gấp, chứ cài đặt lại win rồi các thứ khác nữa thì đúng là chắc em tiêu mất.
    Lê Đông Hiếu
    2! ĐẸP Mag|vnmedia.vn|Writer
    [e]badrain2001@gmail.com
    [y!]fx_500_funk

Sao Bác không uninstall mà lại delete sẽ làm đứt đoạn nhiều file liên kết nên giờ rối rắm tùm lum.Chịu khó format lại ổ C và cài lại tất cả đi như vậy máy sẽ chạy êm ru lại còn nhanh nũa.Khi chạy ổn định, dùng Norton Ghosh để tạo bản ghosh,sau này có trục trặc gì thì chỉ cần bung ghosh ra mà dùng khỏi mất công cài lại.Vài ý kiến nhỏ nhoi

trước giờ em cũng ít khi gặp phải trục trặc nên cũng ko có đề phòng lắm. giờ đúng lúc cần việc thì lại dấm dớ như thế này. em đã cài lại win 7 và ps, mặc dù vẫn cảm thấy thằng win 7 này khá dấm dớ nhưng đành phải dùng tạm vậy :(. anw, cảm ơn bác ạ.
    Lê Đông Hiếu
    2! ĐẸP Mag|vnmedia.vn|Writer
    [e]badrain2001@gmail.com
    [y!]fx_500_funk

Dùng phiên bản mới nhất ấy