Trang 1 / 21 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 205

Chủ đề: Côn trùng hoa lá tổng hợp :-)

Wink Côn trùng hoa lá tổng hợp :-)

Lúc này công viên GĐ ít côn trùng quá, ra đó ngày cuối tuần mà không chụp được gì nhiều có vài tấm em chụp thử với lens mới (vì MPE chụp mấy con lớn lớn chút là thua :-) ), em mới chỉnh được 1 tấm nên post lên trước, các bác xem và cho ý kiến ah.

1/Hoverfly (Shooting data: Canon 50D, Sigma 180 macro, diffuser speedlite 430EX, 1/60s, iso 250, F/14, handheld)

Thanks các bác xem ảnh

Em thấy hình như bị rung anh ơi. Không nét hoàn toàn.

Quote Được gửi bởi aeolus View Post
    Em thấy hình như bị rung anh ơi. Không nét hoàn toàn.
    Vùng lấy nét thì vẫn nét mà, đây là 100% crop từ hình trên, Duy xem thử xem:

Hôm qua chịu đi thì sờ được con Sigma này rồi hichic. Anh chụp tốc độ thấp quá mà khẩu khép tới 14, đúng là tay anh vững quá. Ảnh em thấy contract ít, không trong trẻo nhưng MP65 của anh, ánh sáng nhờ nhờ, khép sâu mà DOF vẫn còn mỏng, nét vào lá nhiều hơn.
    LENSPRO CAMERA EQUIPMENT - 0918 789 818
    MY JOB

Cái ống sigma này chụp kinh thật!!! Em có cái Canon macro 100 F2.8 với 500D mà chụp chả ra cái yêu gì. Chán quá ! :(

@còm: Thanks Phong, cũng mới chụp với cái lens mới này, con ong này chụp lúc nó đang bay và đáp vào hoa rồi bay tiếp nên chỉ shot được đúng duy nhất 1 tấm này.., từ từ chắc tốt hơn..:-)

Quote Được gửi bởi duongbaba View Post
    Cái ống sigma này chụp kinh thật!!! Em có cái Canon macro 100 F2.8 với 500D mà chụp chả ra cái yêu gì. Chán quá ! :(
    Từ từ làm chủ thiết bị rồi tốt thôi bác ah, lúc trước em cũng xài canon 100mm F/2.8 macro lens, chụp chất lượng rất tốt.

sao có mỗi tấm vậy bác? mình cũng thấy chất màu không dc như những hình trước của bác chắc do lens, tiêu cự này mà gắn thêm 1 khúc tube nữa thì độ phóng đại cũng dã man lắm

Oài, lens ước mơ của em đây roài, cầm có mỏi tay không bác? :D
    Background nhìn đẹp quá

Quote Được gửi bởi suji View Post
    sao có mỗi tấm vậy bác? mình cũng thấy chất màu không dc như những hình trước của bác chắc do lens, tiêu cự này mà gắn thêm 1 khúc tube nữa thì độ phóng đại cũng dã man lắm
    Không hẳn đâu bác ạ, tiêu cự của lens càng ngắn thì gắn tube mới càng tăng độ phóng đại bác ạ.

Quote Được gửi bởi phidao View Post
    Từ từ làm chủ thiết bị rồi tốt thôi bác ah, lúc trước em cũng xài canon 100mm F/2.8 macro lens, chụp chất lượng rất tốt.
    Em muốn đổi cái len này qua 70-200 F4 L để chụp chân dung. Bác thấy có nên không ạh, em mới chơi nên còn mù mờ quá...

Trang 1 / 21 12311 ... Cuối cùngCuối cùng