Trang 2 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 205

Chủ đề: Côn trùng hoa lá tổng hợp :-)

Quote Được gửi bởi suji View Post
    sao có mỗi tấm vậy bác? mình cũng thấy chất màu không dc như những hình trước của bác chắc do lens, tiêu cự này mà gắn thêm 1 khúc tube nữa thì độ phóng đại cũng dã man lắm
    Đây là tấm đầu tiên em chụp với lens mới sigma 180 này bác àh, theo cá nhân em nhận xét thì chất lượng ảnh (màu sắc, độ sắc nét...) không bằng Canon lens được nhưng cũng ở mức chấp nhận được. Em có MPE-65 1-5X rồi nên mua thêm cái này để chụp bình thường thôi ạh, không cần thêm tube. :-)

Quote Được gửi bởi vietlh81
    Oài, lens ước mơ của em đây roài, cầm có mỏi tay không bác? :D
    Background nhìn đẹp quá
    Tks bác, em chụp cũng thấy bình thường ko nặng ạh, vì vác cái MPE quen rùi..hihi.
    Quote Được gửi bởi duongbaba
    Em muốn đổi cái len này qua 70-200 F4 L để chụp chân dung. Bác thấy có nên không ạh, em mới chơi nên còn mù mờ quá...
    Em thì không rành chụp chân dung lắm nhưng hiện tại em cũng có 1 lens 70-200 F4 L IS em có shot thử chân dung bác xem ở đây thử xem nhé. Còn nếu bác muốn chụp macro thì nên giữ cái 100mm 2.8 lại :-)

Em vừa muốn macro vừa muốn chân dung và thèm "L", nhưng tiền thì hẻo... Khổ thế... Thank bác đã chia sẻ.

Quote Được gửi bởi duongbaba View Post
    Em vừa muốn macro vừa muốn chân dung và thèm "L", nhưng tiền thì hẻo... Khổ thế... Thank bác đã chia sẻ.
    Nếu bác muốn chụp chân dung thì mua thêm 50 F/1.8 là đủ rồi ạh, sau này có thêm tiền thì mua tele sau

Em thêm 1 tấm chụp bằng sigma lens tiếp. Có lẽ em muốn lấy BG đẹp nên để shutter speed hơi thấp nên cũng hơi bị blur chút :-)

2/Bọ hung (Canon 50D, Sigma 180 macro, 1/60s, iso 320, F/11, handheld).

Thanks các bác xem ảnh!

Nếu chụp mâý con này em nghĩ khép sâu hơn tý nữa vì thân bóng quá làm mình nhìn hình nét không căn cho lắm. Theo em đã 180mm thì vác thêm cái chân + tốc chập + khép khoảng 18 là ngon ạ.
    LENSPRO CAMERA EQUIPMENT - 0918 789 818
    MY JOB

Tấm này em không thích. Nhìn nó mờ mờ nhức đầu quá. Thích nhất vẫn là tấm con ong mật của bác :-)

bác phidao, bác có rài kính phóng đại không haY chỉ cần lens thôi. EM dùng 50D như bác, cộng Với MAcro Tamron 90mm, 1:1, F2.8, nhưng chụp thấY hình nhỏ quá, crop lại thì lại không nét. Bác có lời khuYên nào ko? cám ơn nhé. Xem trong forum, em có poste Vài hình rồi đó.

@còm nhom, duongbaba: hy vọng lần sau chụp với lens này sẽ tốt hơn, tks các bác xem ảnh :-)
    @Kisleu: hình trong bài này em chỉ xài Sigma 180, không gắn thêm gì bác ạh.

Đây là hình em chụp với MPE-65
    3/Giọt sương

Bác nào xài MPE-65 thì rõ là dân pro chuyên macro rùi. Mà công nhận nó chụp vật nào to như con ong khó thật !
    Để lát em đem máy ra vườn xem sao...

Shots thêm đi bác Phi, lens mới ( Sigma ) chưa thấy có gì đặc nhiệt theo trình của bác. Có lẽ bác hợp 65mm hơn.
    Thân!

Nghe đồn có người về VN đòi oánh mình đó anh Phi ơi, coi chừng củi lửa hé hé.Em thì nhát đòn chứ anh Phi là tuyển "Tâykinhđô" thành phố đoá. Ngon uýnh đi em làm trọng tài cho hihi.
    Ảnh 3 giọt sương theo em nên tắt flash vì đánh flash nó làm đen chủ thể, chói flash không đẹp hehehe.
    Được sửa bởi còmnhom lúc 12:38 PM ngày 26-10-2009
    LENSPRO CAMERA EQUIPMENT - 0918 789 818
    MY JOB

Trang 2 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng