Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xin ý kiến về DSLR

Xin ý kiến về DSLR

Chả là dạo này em trót nghiện món chụp ảnh rồi nên định cưới 1 em về thỏa mãn đam mê của mình. Do hiện tại trình còi, chưa biết chụp nên em dự định mua combo: Canon 550D + Tamron 17-50mm/2.8 non VC. ACE nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến nhé, chân thành cám ơn.
    P/S: ở HN thì mua máy ở giangduydat có ok không mọi người cho em xin feedback nhé

mua cái là gì là tùy vào ngân sách bác định bỏ ra thôi, nhưng bộ trên cho người mới bắt đầu là ổn, em cũng vùa mua cho bạn e một bột như vậy, dễ xài
    p/s: gdd nói chung là uy tín dù ở sg hay hn, đáng để bác lui tới mua hàng

Quote Được gửi bởi ngocson_gl View Post
    mua cái là gì là tùy vào ngân sách bác định bỏ ra thôi, nhưng bộ trên cho người mới bắt đầu là ổn, em cũng vùa mua cho bạn e một bột như vậy, dễ xài
    p/s: gdd nói chung là uy tín dù ở sg hay hn, đáng để bác lui tới mua hàng
    Ngân sách thì < 20 triệu :D Định mua 60D mà nghĩ hơi phí

Quote Được gửi bởi beodenls View Post
    Chả là dạo này em trót nghiện món chụp ảnh rồi nên định cưới 1 em về thỏa mãn đam mê của mình. Do hiện tại trình còi, chưa biết chụp nên em dự định mua combo: Canon 550D + Tamron 17-50mm/2.8 non VC. ACE nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến nhé, chân thành cám ơn.
    P/S: ở HN thì mua máy ở giangduydat có ok không mọi người cho em xin feedback nhé
    Ý kiến gì hả bác, cứ thế mà mua xài thôi. Còn nếu bạn có thêm tiền thì tính khác nữa.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Quote Được gửi bởi beodenls View Post
    Ngân sách thì < 20 triệu :D Định mua 60D mà nghĩ hơi phí
    60D sao phí bác? Bác cứ quất đi sau này khỏi phải lăn tăn dòm núi này trông núi nọ để nâng cấp body cho mệt. Lúc đầu em cũng tham khảo nhiều topic cũ các bác í tư vấn nên tiền dành cho body nên đầu tư 1/2 ngân sách, còn lại cho lens. Nhưng em lại nghĩ body là cái ổn định xài lâu dài, cần đầu tư tốt 1 tí, khỏi lăn tăn bán đi bán lại lỗ sặc máu. Lens cũng quan trọng nhưng đầu tư từ từ sau cũng được. Mới đầu thiếu ngân sách cứ kit 18-55 tầm 1tr5 quất. Xài 3-4 tháng bán lại có người mua ngay trong ngày đúng giá 1tr5 Lens mua 2nd xài đã rùi bán ít lỗ lắm. Cứ từ từ nâng cấp lens rùi cũng lên L thui bác :P Chúc bác sớm rước được vợ 2 ưng ý!
    7D + 24-105 L + 430EX II