Trang 1 / 21 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 206

Chủ đề: Huyện đảo Lý Sơn - Tuy xa mà gần

Huyện đảo Lý Sơn - Tuy xa mà gần

Như trao đổi cùng với anh em nhóm DPG đặc biệt là thông qua cầu nối của bác theanh79, VNPhoto của chúng ta dự kiến sẽ trực tiếp đến thăm bà con Huyện đảo Lý Sơn nơi bị ảnh hưởng trực tiếp của cơn bão số 9 để chuyển tiền cứu trợ mà thành viên đã cùng ủng hộ trên site. Hiện tại thì việc quyên góp vẫn đang được tiếp tục trong topic dưới đây:

VNPhoto phát động quyên góp ủng hộ đồng bào Miền Trung ruột thịt trong cơn bão số 9
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...052#post800052

Đa phần anh em trên VNPhoto chưa từng đến với Huyện đảo Lý Sơn, nhưng với tấm lòng lá lành đùm lá rách và chia sẻ khó khăn cho đồng bào hoạn nạn sẽ thôi thúc mọi người trong đoàn quyết tâm hơn.

Hơn nữa, nếu bác nào có thông tin bất kỳ về Lý Sơn thì giúp chia sẻ càng nhiều càng tốt để anh em trong đoàn hiểu rõ hơn về nơi sắp đến

Kế hoạch cứu trợ của VNPhoto em đang dự trù như sau:
    - Đoàn SG sẽ bay ra Đà Nẵng vào chiều tối ngày thứ Năm 22/10
    - Sáng ngày 23/10 xuất phát từ Đà Nẵng, đi tàu vào Quảng Ngãi chuyến 4h sáng
    - 8h sáng ngày 23/10 sẽ đi thuyền ra đảo Lý Sơn
    - 23/10 đến thăm hỏi và trao quà cho các gia đình hoạn nạn
    - 24/10 về lại Quảng Ngãi và đi tàu lửa về lại Đà Nẵng
    - 25/10 bay về lại SG

Dự kiến sẽ có bác theanh79, maycatang, apham tham gia chuyến này.

Bác nào có ý định tham gia thì cho biết nhé. Kế hoạch chúng ta sẽ trao quà tận tay cho bà con.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Và bây giờ cầu trời cho thời tiết tốt để còn ra biển, mong đừng có thêm cơn bão gì nữa.

Bác maycatang ơi, xin nghỉ phép đi nha. Em cũng xin trốn việc 1 ngày
    Phạm An Dương

Anh Dương và các anh,
    Đến Quảng Ngãi, các anh đón taxi đi cảng Sa Kỳ, cách ga Quảng Ngãi chừng 25km. Mua vé tàu đi Lý Sơn. Tàu đi Lý Sơn thì giống giống tàu Sài Gòn đi Vũng Tàu, không ngại. Vé tàu cách đây mấy tháng em đi là 70k/vé, nhưng khi về, em lên thẳng tàu, đưa cho anh soát vé 50k. Tàu chạy 8h sáng, 9h là tới Lý Sơn.
    Ngay khi đến nơi, các anh đến biên phòng để báo, giống như báo tạm trú ấy. Cần gì các anh cứ nói biên phòng hỗ trợ.
    Ở Lý Sơn chỉ có 2 nhà nghỉ, các anh nên ở nhà nghỉ Bình Yên, giá rẻ hơn nhà nghỉ còn lại (hình như là Mỹ Linh), giá phòng là 70k, giá thuê xe máy là 50k. Các anh cứ thuê xe máy mà di chuyển.
    Cần gì cứ hỏi thêm em ạ.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Và bây giờ cầu trời cho thời tiết tốt để còn ra biển, mong đừng có thêm cơn bão gì nữa.

Bác maycatang ơi, xin nghỉ phép đi nha. Em cũng xin trốn việc 1 ngày
    Ok Apham. Em sẽ cố gắng thu xếp để đi cùng Bác.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Em cũng đã có chuyến đi Lý Sơn năm ngoái, các bác tham khảo. Cuộc sống nơi đây thiếu thốn đủ thứ và còn nhiều vất vả.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=21920

Cám ơn bác cuongok, topic của bác có những thông tin rất quý giá cho 3 anh em đang chuẩn bị ra đảo.

Với phương tiện như vậy thì không biết mình có thể mang một số hàng hóa ra trao tặng bà con được không nhỉ? Ví dụ quần áo cũ, mì gói...

Theo trao đổi ban đầu với theanh79 thì mọi người dự kiến là trao tặng tiền cho bà con...
    Phạm An Dương

@anpham, ICT Reseller Club, Top ICT Club của Hội Tin học sẽ quyên góp tiền để tặng đồng bào và cử người tham gia đoàn. Nếu việc tổng kết FECIT xong sớm, tôi sẽ đi được.

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    @anpham, ICT Reseller Club, Top ICT Club của Hội Tin học sẽ quyên góp tiền để tặng đồng bào và cử người tham gia đoàn. Nếu việc tổng kết FECIT xong sớm, tôi sẽ đi được.
    Cố gắng thu xếp đi với chúng em Bác Daubac nhé !
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi apham View Post

Kế hoạch cứu trợ của VNPhoto em đang dự trù như sau:
    - Đoàn SG sẽ bay ra Đà Nẵng vào chiều tối ngày thứ Năm 22/10
    - Sáng ngày 23/10 xuất phát từ Đà Nẵng, đi tàu vào Quảng Ngãi chuyến 4h sáng
    - 8h sáng ngày 23/10 sẽ đi thuyền ra đảo Lý Sơn
    - 23/10 đến thăm hỏi và trao quà cho các gia đình hoạn nạn
    - 24/10 về lại Quảng Ngãi và đi tàu lửa về lại Đà Nẵng
    - 25/10 bay về lại SG

Dự kiến sẽ có bác theanh79, maycatang, apham tham gia chuyến này.

Bác nào có ý định tham gia thì cho biết nhé. Kế hoạch chúng ta sẽ trao quà tận tay cho bà con.
    Kế hoạch này có thay đổi gì không các bác?
    -Theo em được biết, hiện nay (19-10), các tàu thuyền ra vào Lý Sơn đều bị cấm hoạt động do sóng gió cấp 6 cấp 7 bởi áp thấp nhiệt đới. Hy vọng đến 23-10, sóng gió giảm để anh em Vnphoto có thể đi lại thuận lợi hơn. Tuy nhiên các bác đi tranh thủ cũng cần lưu ý rằng chỉ cần biển động, trời chuyển sóng to gió lớn là giao thông với đất liền sẽ tạm ngưng, nên cần có kế hoạch dự phòng chuyện bị kẹt lại

-Tàu cao tốc thì sáng hôm nay đi, sáng hôm sau mới về. Vậy muốn về trong ngày thì chỉ có thể đi tàu hàng của dân, mọi người nên cân nhắc thêm

-Nếu mang được hàng cứu trợ (quần áo cũ, mỳ tôm, sách vở học sinh và đặc biệt là tôn lợp nhà...) ra trao tận tay bà con thì quý quá, nhưng điều kiện đi lại như vậy thì em nghĩ hơi lỉnh kỉnh và khó khăn, hơn nữa anh em thế nào chả vác súng ống đi tác chiến, nên có lẽ chọn phương án tặng tiền mặt là phù hợp hơn. Tuy nhiên em nghĩ nên có vài món nho nhỏ kèm hình ảnh biểu trưng của Vnphotothì sẽ hay hơn

Cám ơn bác truongsa, tụi em cũng mong trời yên biển lặng vì có áp thấp nhiệt đới hay bão mà bị kẹt lại thì rất khổ sở. Kế hoạch ra đảo mình đi trong 2 ngày ạ, sẽ ở trên đảo khoảng 24h
    Phạm An Dương

Trang 1 / 21 12311 ... Cuối cùngCuối cùng