Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 38

Chủ đề: Ống kính bi rớt xuông nước.Nhờ các bác cấp cứu dùm

Ống kính bi rớt xuông nước.Nhờ các bác cấp cứu dùm

Số là em vô tình không khóa balô,đệ tử cầm vào nên bi rớt cái đầu 24-70L xuống vũng nước.Em cầm lên liền và xấy khô.2 ngày sau em gắn vào chụp thử thì vẫn thấy ok.Vậy bây giờ em phải xử lý như thế nào?Các bác tư vấn giúp em gấp nhá?Cám ơn bác nhá
    5d Mark iv ÔK 16-35 & 24-70 & 70-200 & 135 + Một số đèn cùi bắp...

khi rớt xuống nước, khả năng nếu chỉ ướt bên ngoài, bác chỉ cần xấy khô là ổn nhưng khả năng này là khá th61p vì nước rất dễ lọt vào, nếu nước lọt vào trong, các bộ phận cơ khí sẽ bị oxi hóa dẫn đến rỉ sét ( về lâu dài chứ ko xảy ra ngay ) đặc biệt là mấy ống có SSM/USM/HSM, và các thấu kính sẽ bị ố nước dẫn đến chất lượng chụp sẽ giảm. Tốt nhất là bác mang cái lens ấy ra cho thợ tháo ra lau kính, chùi dầu để có thể tiếp tục dùng or bác cho nó lên sàn đi bác ạ.

Quote Được gửi bởi anhkhoabrvt View Post
    Số là em vô tình không khóa balô,đệ tử cầm vào nên bi rớt cái đầu 24-70L xuống vũng nước.Em cầm lên liền và xấy khô.2 ngày sau em gắn vào chụp thử thì vẫn thấy ok.Vậy bây giờ em phải xử lý như thế nào?Các bác tư vấn giúp em gấp nhá?Cám ơn bác nhá
    -------------
    nếu bác muốn nhanh gọn lẹ !!! không phải lo sợ nhiều thì còn cách bán lẹ trước khi xảy ra sự cố và tậu 1 em mới !!!! heheh

Quote Được gửi bởi phamtu1088 View Post
    -------------
    nếu bác muốn nhanh gọn lẹ !!! không phải lo sợ nhiều thì còn cách bán lẹ trước khi xảy ra sự cố và tậu 1 em mới !!!! heheh
    bác nói chuẩn quá ,em ủng hộ ý kiến này=))
    phangaukr

Bạn phải lau khô lens bên ngoài ngay tức khắc,bỏ lens vảo 1 thùng nhựa,bỏ nhiều hạt chống ẩm và cho nằm yên trong đó 1 thơi gian vài ngày để hạt hút hết hơi nước trong lens.Ky lưỡng hơn nữa đem đi tháo lens ra lau khô lại.Không nên cắm lens vào body khi chưa chắc chắn lens đã được làm khô,nếu không có thể sẽ bị chạm mạch

-------------
    Chả muốn đụng chạm với bác nhưng nói thật đây là hành vi gian dối và lừa đảo trong buôn bán thiết bị. Mong biết cảm xúc của bác khi "bị" mua phải một món hàng như vậy xem nó như thế nào.

-------------
    Quote Được gửi bởi phuonghoanglua View Post
    hai bác nói thế chắc sẽ có một bài post lên đây kiểu thế này "em mới mua cái ống 24 70 L mà kô hiểu sao có nước bên trong, giờ các bác cứu em nhá"

Cùng chơi ảnh với nhau sao nhiều bác tư vấn thiếu cái tâm thế nhỉ.Nếu bác mua phải cái lens này sau một thời gian dài dành dụm tiền để mua nó thì các bác nghĩ sao?
    @Bác chủ đem ra tiệm nhờ kỹ thuật kiểm tra giúp .trường hợp xấu có thể tháo ra lau.Giá trị giảm sút rất nhiều.đành vậy thôi.
    Chúc bác may mắn

Quote Được gửi bởi phuonghoanglua View Post
    2 chú này không khá được , thể nào sau này cũng vớ phải mấy con len lởm cho mà xem.

Em cho 2 bác trên vào blacklist, đi đâu mua đồ là cứ mở blacklist ra tra trước, gặp bác nào là bái bai luôn! T_T

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng