Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Có một Sài Gòn như thế...

Có một Sài Gòn như thế...

Sài Gòn, đô thị phồn hoa với cuộc sống hối hả hằng ngày. Ai cũng thấy và biết, biết rất rõ.
    Sài Gòn, trong những góc nhỏ hẹp chật chội khốn khó nhưng không vì thế mất đi nét riêng hồn hậu của người Miền nam.
    Sài Gòn, quanh năm khí hậu hiền hòa mặc cho mọi nơi bão tố... nhà cửa vì thế đối với người phương Nam trở nên không quan trọng chăng?

Vài hình ảnh lang thang góc nhỏ chia sẻ cùng mọi người.

Dẫu chăng đẹp xấu là chuyện thường tình, chỉ muốn đây là nơi giãi bày trò chuyện, riêng ta với ta thôi cũng được.

Bên box Film có bác làm cái phóng sự Hà Nội- ngõ nhỏ thật hay. Mình lại dùng Film và Số tùm lum. Thôi thì mở hàng ở đây cho tiện.

Nhiều lời... bốt hình thôi.

01. Hay đến- rất thích đến...

Canonet QL17GIII, fujipro200

02. Lên- Xuống.

03. Gỉ- sét.

Được sửa bởi saohom lúc 10:07 PM ngày 04-10-2009

Sài Gòn với những góc nhìn lạ. Cảm ơn bác đã chia sẻ! Fuji Pro200 màu hơi tái tái cũng hay.

Ảnh số 2-Lên xuống hay quá bác ạ! Bố cục rất hay, tuy nhiên hơi tiếc ở chỗ cái mảng màu đỏ ở cuối hình bên trái làm "lôi" mắt người xem vào đó, làm hơi bị "loãng" sự tập trung, nhưng cũng không ảnh hưởng gì nhiều, nhìn ảnh vẫn thấy đẹp và có ý nghĩa. Cảm ơn bác đã cho xem ảnh!
    Ảnh là sự sáng tạo của cảm xúc mà máy móc chỉ là một trong những phương tiện .

ôi hình như bác ấy vào viện bảo tàng chinế tranh thì phãi ....ôi màu film đẹp wá..TKS

Cám ơn cá bác đã vào xem và chia sẻ cảm nghĩ.
    @Xuanvinh: Vâng cái màu đỏ phá bĩnh đó mà em lại thích, nó vô tình chia bức ảnh thành hai phần đối nghịch. Em nghĩ nếu nó màu xanh hay trắng toát thì lại không ổn hihi.
    @Katsuji: đó là bảo tàng cuối đường Lê Duẩn sát Sở thú đó bác. Ở đây có nhiều cảnh nghịch lý mâu thuẫn lắm... đổ nát- hoàn hảo; chiến trang - hòa bình...

Sẽ có vài hình em post riêng lẻ ở các topic khác nhau em tụ về đây, coi như gom con đẻ về cùng nhà ăn chung bữa cơm, cùng hồi tưởng.

Toàn chụp bằng Canonet QL17GIII.

Lanh thang mưa Sài Gòn, cũng lọ mọ lia máy

Cà- phê vỉa hè 68 Nguyễn Huệ, với mấy anh bạn chụp choẹt..

Được sửa bởi saohom lúc 08:42 PM ngày 05-10-2009