Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Đề nghị mở thêm box quay phim của máy ảnh

Đề nghị mở thêm box quay phim của máy ảnh

Em thấy hiện nay máy chụp hình có quay phim đang phát triễn,em đề nghị BQT mở thêm box dành cho máy ảnh quay phim,như Nikon D 90 nay Canon 5D mark II đã có quay HD
    Mong là có một nơi để anh em,trao đổi và chia sẽ nhưng khúc phim của mình
    Xin cảm ơn
    Được sửa bởi trungnguyen lúc 09:14 AM ngày 06-10-2009

VNPhoto đã có kế hoạch bổ sung thêm module để thành viên có thể upload movie và giao diện để chia sẻ. Tất nhiên cái này hoàn toàn khác với chuyện mang link từ youtube hay từ các nguồn khác vào forums chia sẻ mà đây là tài nguyên của site.

VNPhoto đã đang được nâng cấp hệ thống, băng thông và tiến tới tăng space cho thàh viên. Cụ thể là trên version 3 sắp tới.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Cảm ơn bác apham đã hồi âm cho em,chúc vui

Hay là tạo một box cho những người thích làm phim luôn :-)

Xin "Đề nghị mở thêm box quay phim của máy ảnh và máy quay phim".

Xin nhiệt liệt tán thành, ủng hộ và đóng góp.
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

Em cũng hoàn toàn ủng hộ việc này.Lâu nay em cũng lọ mọ vụ quay film này

Quote Được gửi bởi apham View Post
    VNPhoto đã đang được nâng cấp hệ thống, băng thông và tiến tới tăng space cho thàh viên. Cụ thể là trên version 3 sắp tới.
    Em không tin là tính năng xem video (được hosted trên server của mình) vận hành trơn tru.

Nghe bác nói version 3.0, em rât vui ạ. Nhân thể, xin góp ý với bác:

+ Hiện nay, hai tên miền vnphoto.net và www.vnphoto.net tuy là một nhưng lại không hẳn là một. Lý do, nếu chỉ đăng nhập một trong 2 link có hoặc không có "www", thì link còn lại vẫn được coi là không đăng nhập. Ví dụ, khi ấn vào một link tới topic khác, có thể lại hiện ra tình trạng mình chưa log-in.

Vấn đề ở đây không chỉ có thế. Tất cả các trang tìm kiếm, ví dụ như Google hay Yahoo.. lại xem www.vnphoto.net và vnphoto.net là hai trang khác nhau. Do đó, nếu một ngày có X lượt truy cập www.vnphoto.net và Y lượt vào vnphoto.net thì site của forum không được tính pageviews là X+Y. Điều này sẽ làm giảm giá trị (ảo thôi) của diễn đàn. Trong trường hợp mình định bán quảng cáo thì mấy cái kiểu như Pagerank của Google rất quan trọng. Rõ ràng X+Y sẽ lớn hơn X (hoặc Y)

Để hai cái domains này thực sự là một, chỉ cần sự can thiệp rất nhỏ về mặt kỹ thuật. Em không biết chi tiết cụ thể thế nào, chỉ dám chắc chắn là rất đơn giản :-P

Các bác thử vào các site lớn, dù mình type có hay không có "www", đều bị redirected về một địa chỉ duy nhất!

+ Gõ tiếng Việt chưa hỗ trợ tốt các trình duyệt ngoài IE và (một phần là) Firefox. Em biết rất nhiều bác dùng Safari, bản thân em giờ toàn dùng Chrome cho nhanh. Mỗi lúc gõ V, W, X, Y, Z toàn phải viết hoa nếu không muốn nó biến mất. Hy vọng bác chủ khắc phục được điều này trong phiên bản mới.

+ Phần bình luận ảnh, site mình làm kém hơn bên Xóm Nhiếp Ảnh rất nhiều, em cũng không rõ nguyên nhân tại sao. Có thể do bên Xóm họ cắt hẳn phần forum để tập trung vào mảng khác.. Nhưng em nghĩ phần này của mình cần được cải thiện. Nếu post ảnh vào gallery thì rất ít khi được/bị đâm chém, bởi chả mấy ai vào khu vực đó :-(

và thêm sub-box cho các phần mêm way film

Và film thì cũng nên bao gồm cả thể loại slide show, người post có thể post link trực tiếp show clip trên forum chứ ko nên để link tránh dễ virus lắm

em kiến nghị nên lập 1 facebook vnphoto.net như bên xomnhiepanh hay cac web khác hay làm ,theo em nghĩ vnphoto.net là 1 web lớn cho người yêu thích nhiếp ảnh ,làm vậy sẽ dễ dàng quảng bá và thu hút nhiều mem hơn

Em có 3,4 cái Clip quay rồi nhé. Nếu VNphoto mở chỗ up clip là em up luôn. Chẳng hạn như cái này vậy
    http://www.youtube.com/watch?v=cnL4DYsht2c
    thanghoaphoto

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng