Trang 42 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 32404142
Hiển thị kết quả từ 411 đến 413 / 413

Chủ đề: 5 cuộc chiến đẫm máu nhất trong lịch sử vnphoto

Quote Được gửi bởi Face off View Post
    Kính gửi bác Apham và các anh em vnphoto

Em là Lustigbee đây ạ . Em chả có số nút gì trên diễn đàn này nên không mong được ủng hộ như bác James D . Em lập nick này để nói nốt vài câu thôi

Nick Lustigbee vừa bị bác Apham ban 3 tháng vì lí do

Em xin kính thưa bác Apham thế này ạ .
    Bác Trymybest có nói :
    bác ấy mới tham gia nên ko biết bác Apham cũng là BQT 4rum . Em thấy thế nên đùa " ơ có bác đòi treo nick Apham kia , anh em có ai đặt kèo không để mình nhận độ "
    .....vâng , chỉ là 1 câu đùa thôi bác ạ . Nhưng bác đùng đùng tự ái và treo nick em 3 tháng !!!
    Chuyện chính xác là như thế , không hề có chuyện em spam câu bài đâu ạ . Còn việc gây mất đoàn kết thì bác là người thổi còi nên bác tuýt thì em phải chịu thôi

Bác là người lớn tuổi , có số nút , em ko nghĩ bác lại tự ái vặt như thế . Bản thân em xem topic mua bán cũng thấy bác nói chuyện trẻ trung lắm , em cũng thích bác . Bản thân em và bác cũng trao đổi nhắn tin riêng với nhau với thái độ vui vẻ ( em nghĩ thế ) . Bản thân bác bảo bác có Thẻ Vàng (hội viên) của Vietnam Airlines nên em reply đùa là "hôm nào anh đi cùng em , em cho anh thẻ đỏ luôn " . Không hiểu có phải bác để bụng em từ đấy không . Chính xác thì em dự định hôm nào bác đi cùng chuyến , em mời bác lên Cockpit để bác tha hồ bắn cảnh takeoff/landing ...

Dài dòng tí để rộng đường dư luận .

Nay em có kiến nghị thế này , mong bác thực hiện cho em thanh thản ra đi :

1 - Ban nick em vĩnh viễn . Đã phạm thượng là vĩnh viễn , em không đồng ý 3 tháng . Em cảm thấy lí do nhảm quá nen 1 là vô tội , 2 là vĩnh viễn .
    2 - Sửa lại lí do ban nick em : đả kích cá nhân ! Vì em tự nhận thấy em không spam mà cũng ko kích động ai để gây chia rẽ

Nick này là nick em mới lập để trăng trối , bác cứ ban hoặc del luôn đi ạ . Em từ nay chỉ vào box Mua - bán , ai cần hỏi gì thì em nhờ bạn em reply hộ

Em xin chào bác Apham và tất cả anh em
    Chúc các bác luôn vui khỏe

p/s : ai cho em nick YH anh James Duong để có gì em còn học hỏi bác ấy ; 2 anh em cùng đi tù hết roi , chia lìa
    Lại thêm một chiến sĩ nữa hi sinh. Cuộc chiến này quả là thảm thương, thê thảm.
    ...Learning...

Quote Được gửi bởi Face off View Post
    Kính gửi bác Apham và các anh em vnphoto

Em là Lustigbee đây ạ . Em chả có số nút gì trên diễn đàn này nên không mong được ủng hộ như bác James D . Em lập nick này để nói nốt vài câu thôi

Nick Lustigbee vừa bị bác Apham ban 3 tháng vì lí do

Em xin kính thưa bác Apham thế này ạ .
    Bác Trymybest có nói :
    bác ấy mới tham gia nên ko biết bác Apham cũng là BQT 4rum . Em thấy thế nên đùa " ơ có bác đòi treo nick Apham kia , anh em có ai đặt kèo không để mình nhận độ "
    .....vâng , chỉ là 1 câu đùa thôi bác ạ . Nhưng bác đùng đùng tự ái và treo nick em 3 tháng !!!
    Chuyện chính xác là như thế , không hề có chuyện em spam câu bài đâu ạ . Còn việc gây mất đoàn kết thì bác là người thổi còi nên bác tuýt thì em phải chịu thôi

Bác là người lớn tuổi , có số nút , em ko nghĩ bác lại tự ái vặt như thế . Bản thân em xem topic mua bán cũng thấy bác nói chuyện trẻ trung lắm , em cũng thích bác . Bản thân em và bác cũng trao đổi nhắn tin riêng với nhau với thái độ vui vẻ ( em nghĩ thế ) . Bản thân bác bảo bác có Thẻ Vàng (hội viên) của Vietnam Airlines nên em reply đùa là "hôm nào anh đi cùng em , em cho anh thẻ đỏ luôn " . Không hiểu có phải bác để bụng em từ đấy không . Chính xác thì em dự định hôm nào bác đi cùng chuyến , em mời bác lên Cockpit để bác tha hồ bắn cảnh takeoff/landing ...

Dài dòng tí để rộng đường dư luận .

Nay em có kiến nghị thế này , mong bác thực hiện cho em thanh thản ra đi :

1 - Ban nick em vĩnh viễn . Đã phạm thượng là vĩnh viễn , em không đồng ý 3 tháng . Em cảm thấy lí do nhảm quá nen 1 là vô tội , 2 là vĩnh viễn .
    2 - Sửa lại lí do ban nick em : đả kích cá nhân ! Vì em tự nhận thấy em không spam mà cũng ko kích động ai để gây chia rẽ

Nick này là nick em mới lập để trăng trối , bác cứ ban hoặc del luôn đi ạ . Em từ nay chỉ vào box Mua - bán , ai cần hỏi gì thì em nhờ bạn em reply hộ

Em xin chào bác Apham và tất cả anh em
    Chúc các bác luôn vui khỏe

p/s : ai cho em nick YH anh James Duong để có gì em còn học hỏi bác ấy ; 2 anh em cùng đi tù hết roi , chia lìa
    Vãi chưởng Với assmin của Vnphoto, hahaha, chếT cười, sao mà gái thế hả trời, bạn bee mua hoa hồng tặng assmin làm lành đê, dỗi rồi đới.

Quote Được gửi bởi rong_choi View Post
    Sau khi bác JD bị ban nick, càng thấy nhiều bác vào topic này ăn nói vô lối nhiều hơn.

Các bác đã vào forum này, ít nhiều cũng hiểu mục tiêu tối thượng của nhiếp ảnh hay nghệ thuật là tìm cái hay, cái đẹp. Cái "con nghệ thuật" thì mơ hồ lắm, triệu người mới có một hai người săn được. Vậy sao ít nhất không học lấy cái hay, cái đẹp ở khía cạnh của một con người? Không biết các bác đã học được bao nhiêu bồ kiến thức, nhưng hễ cứ mở miệng ra là gọi người khác là chuột, là ếch thì hay, thì đẹp ở đâu? Các bác quá nhầm lẫn giữa ranh giới "tranh luận cho vui" và "xúc phạm nhau một cách thiếu văn hóa". Đừng lạm dụng những cái như "văn hóa bàn nhậu" ra với cả cộng đồng. Với bạn bè rất thân của các bác thì có thể suồng sã được, nhưng với những người mà các bác còn chưa biết tí gì thì đừng tự cho mình cái quyền xoa đầu, vỗ vai, cợt nhả, châm chọc.

Học từ forum, học từ xã hội có nhiều điều hay, nhưng cũng thiếu gì cái dở. Cứ giả sử con/cháu của các bác khoe mới học được mấy câu của ông anh rồi mang đến chửi mấy đứa bạn cùng lớp. Vậy là hay lắm ạ? Xưa nay mọi người vẫn nói "chửi nhau như hàng tôm hàng cá", nhưng em thấy ít ra họ phải chửi nhau còn có lý do, mà cũng chả ai muốn chửi và bị chửi. Vậy mà ở đây nhiều bác sẵn sàng chửi rủa nhau vô lối, mà lại rất hào hứng.
    em chịu câu nói đó của bác.
    em vô đây tìm cái đẹp. vậy mà có ai chỉ cho mình cái đẹp nó ra làm sao đâu.
    mới nhen nhóm lên một chút thì tắt ngấm. phải biết chọn lọc cái để học... nhưng ít nhất cũng cần có cái để mà chọn lọc. bác đọc hết cái topic này, bác chắc lọc đc cái gì???? mà cái đó từ đâu ra??? phải từ JD không???
    mà chắc chỉ gà như em mới thấy nhiều cái hay cái lạ, chứ bác thì pro òi, bác chỉ thấy những cái chướng mắt thui.
    mà cái chướng mắt này ở đâu ra??? tự bác có câu trả lời đi
    D90; 18 -105; 50/1.8; 85/1.8; 105VR; SB600; R1
    đang thèm 70 - 300 VR

Trang 42 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 32404142