Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 53

Chủ đề: Thời trang áo cưới.

Ảnh bác chụp khá tốt nhưng PS hơi quá tay làm cho da mẫu không thật lắm. Ý riêng của em là nếu chụp thời trang sân khấu thì không nên dùng flash bác ạ.
    Ta biết rằng chụp em đẹp sẽ nhớ
    Nên dặn lòng chụp xấu khỏi nhớ em

http://www.flickr.com/photos/tuannghethuat/

Đúng như bạn Ahuy nói , khi chụp sân khấu , rất khó chọn cho mình được một góc chụp vừa ý. Codai cũng đoán được điều này nên codai đã không thích vị trí trên nhưng dù sao ảnh của mẫu do bạn chụp trong loạt này rất đẹp. Codai không trực tiếp xem chương trình trên nên codai không dám nói chính xác , nhưng trong các chương trình về thời trang thường đi kèm với việc quản cáo cho một nhà tài trợ nào đó. Ở một số chương trình codai xem, vị trí dừng lại của mẫu thường " vô tình " gần hay ngay chổ mà có sự liên quan đến nhà tài trợ , vị trí này là dòng chữ và hình ở dưới chân mẫu trong ảnh bạn chụp. Dựa vào đặc điểm chung này nên codai có thể đoán trước để chọn phông cho ảnh. Ngoài sự trùng hợp trên , trong các ảnh thời trang codai xem qua còn có sự trùng hợp ở bước chân của người mẫu . Đa số khi chân trái của mẫu bước lên trước thường cho ra ảnh với tư thế đẹp hay ít ra mẫu có nét tự tin hơn, cũng có trường hợp ngược lại nhưng ít hơn. Do tình cờ codai so sánh số đo vòng đùi thì phát hiện không bao giờ có sự bằng nhau của số đo vòng đùi của một người , với chân bước lên trước có số đo vòng đùi nhỏ hơn , mẫu sẽ tự tin hơn. Điều này có thể liên quan đến chân thuận làm trụ....
    Được sửa bởi codai lúc 09:11 PM ngày 08-10-2009

Da mẫu mấy tấm đầu trắng quá bác ơi

Quote Được gửi bởi Golden Eye View Post
    Ảnh bác chụp khá tốt nhưng PS hơi quá tay làm cho da mẫu không thật lắm. Ý riêng của em là nếu chụp thời trang sân khấu thì không nên dùng flash bác ạ.
    Vân em cũng kg thích dùng flash, nhưng đôi lúc vào thế kg dùng kg được ạ. còn da mặt muốn cho thật trừ khi đừng trang điểm hehe..

Quote Được gửi bởi codai View Post
    Đúng như bạn Ahuy nói , khi chụp sân khấu , rất khó chọn cho mình được một góc chụp vừa ý. Codai cũng đoán được điều này nên codai đã không thích vị trí trên nhưng dù sao ảnh của mẫu do bạn chụp trong loạt này rất đẹp. Codai không trực tiếp xem chương trình trên nên codai không dám nói chính xác , nhưng trong các chương trình về thời trang thường đi kèm với việc quản cáo cho một nhà tài trợ nào đó. Ở một số chương trình codai xem, vị trí dừng lại của mẫu thường " vô tình " gần hay ngay chổ mà có sự liên quan đến nhà tài trợ , vị trí này là dòng chữ và hình ở dưới chân mẫu trong ảnh bạn chụp. Dựa vào đặc điểm chung này nên codai có thể đoán trước để chọn phông cho ảnh. Ngoài sự trùng hợp trên , trong các ảnh thời trang codai xem qua còn có sự trùng hợp ở bước chân của người mẫu . Đa số khi chân trái của mẫu bước lên trước thường cho ra ảnh với tư thế đẹp hay ít ra mẫu có nét tự tin hơn, cũng có trường hợp ngược lại nhưng ít hơn. Do tình cờ codai so sánh số đo vòng đùi thì phát hiện không bao giờ có sự bằng nhau của số đo vòng đùi của một người , với chân bước lên trước có số đo vòng đùi nhỏ hơn , mẫu sẽ tự tin hơn. Điều này có thể liên quan đến chân thuận làm trụ....
    Cảm ơn bác cỏ dại nhiều, hy vọng được gặp bác một ngày gần đây để được giao lưu học hỏi thêm.
    Quote Được gửi bởi aibolit View Post
    Da mẫu mấy tấm đầu trắng quá bác ơi
    Bác xem lại màng hình lại thử xem ạ, chứ máy của em xem áo trắng vẩn còn chi tiết rỏ mà, hay do màng hình em tối rồi.
    Cuộc sống chả bao giờ công bằng cả ... Phải vương lên với chính sức mình...

Chụp quá đẹp...!

Ảnh thời trang catwaik có dùng flash thì đã sao? (chỉ trừ khi BTC cấm dùng flash) Chủ yếu là có ảnh đẹp là được, nhiều khi ánh sáng của sàn diễn chuối như trái chuối thì không dùng flash thì ... tha hồ xóa nhé...!!!
    Khi dùng thêm flash, thì nên chỉnh độ K phù hợp chứ sao. Ăn thua cách setup máy của mình thôi.
    Ảnh của bác như thế là đẹp lắm. Bác mà tìm được vị trí tốt hơn, bắt khoảnh khắc tốt hơn tí xíu nữa thì tuyệt vời.
    Chúc mừng ảnh đẹp.
    Phó nháy.
    My Gallery

Bác codai quả là tinh tường trong phương diện thời trang này. Bác post bài rất ý nhị. Đọc bài của bác mình học được nhiều thứ. Cám ơn bác, bữa nào có dịp mình cafe cái nhỉ?
    Thường thì chương trình TTCS lúc sau này ánh sáng cực chuối.... Nên ảnh như của bác Ahuy-photo là rất đẹp. T4S
    Phó nháy.
    My Gallery

Theo ý của codai , điều quan trọng là phải ghi nhận lại ý tưởng của nhà thiết kế hay cảm xúc của bản thân qua thời trang sân khấu để truyền đạt lại cho người xem ảnh , vì vậy nói không dùng flash khi chụp cũng đúng mà nói cần sự hổ trợ của flash cũng không sai. Nhận xét của codai ở các sân khấu nói chung , các nhà đạo diễn quá ưu ái cho các "cảm biến " thiên nhiên với độ nhạy sáng khá cao mà không noise nên đã vô tình ép các cảm biến nhân tạo trên các máy ảnh hiện có, đó là chưa kể đến bộ xử lý hình ảnh và màu sắc bằng con tim luôn nhạy cảm và vị tha để cho ra hình ảnh với màu sắc đẹp hơn bộ xử lý luôn chính xác rạch ròi bởi lý trí của máy móc . Có lẽ vì vậy mà trên sàn diễn, codai thấy sản phẩm thời trang luôn đẹp nhưng khi xem lại ảnh do mình chụp ở chính thời điểm đó thì đôi khi .....

Bác Ahuy, và bác ravic: Rất vui khi được làm quen với hai bác.
    Được sửa bởi codai lúc 02:28 AM ngày 13-10-2009

Hix hix, ảnh đẹp quá, 20D mà lên như 5D bác ạ, chúc mừng bác !

Cảm ơn mọi người đã góp ý cho bộ ảnh.
    Cuộc sống chả bao giờ công bằng cả ... Phải vương lên với chính sức mình...

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng