Trang 3 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 208

Chủ đề: Nikkor 24-85mm f2.8-4 - Phở đặc biệt

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Apham cảnh cáo rong_choi một lần cuối, đây là chủ đề tác giả mở ra để chia sẻ bài review thiết bị chứ đây không phải là chủ đề lượm lặt nguồn thông tin từ internet mà bác vào đây so sánh này nọ. Bác vui lòng mở topic khác để trao đổi.
    1. Đây không phải là bài review thiết bị. Ít nhất theo ý kiến của em.

2. Em chả so sánh này nọ như bác nói, nếu so sánh thì em đã list thẳng trực tiếp ra cái cần so sánh rồi. Những phản hồi về bài của bác JD chả nhắm vào riêng một ống cụ thể nào cả, vì thế sao bác bảo là so sánh?

3. Khi bác chủ mở topic về con ống này, em cũng phản hồi về những nhận xét của nó, vậy có lý do gì phải mở topic mới? Mà có mở thì mở thế nào, chả lẽ lại mở cái mới kiểu là "Ý kiến về topic 24-85 của bác JD" à?

4. Cái người cần cảnh cáo thì bác không cảnh cáo, như cái bài viết của bác thuanotago kia. Bác cảnh cáo em thì cũng xem có vi phạm luật không mà cảnh cáo?

Em tạm thời không bình luận gì thêm.

Quote Được gửi bởi rong_choi View Post
    1. Đây không phải là bài review thiết bị. Ít nhất theo ý kiến của em.

2. Em chả so sánh này nọ như bác nói, nếu so sánh thì em đã list thẳng trực tiếp ra cái cần so sánh rồi. Những phản hồi về bài của bác JD chả nhắm vào riêng một ống cụ thể nào cả, vì thế sao bác bảo là so sánh?

3. Khi bác chủ mở topic về con ống này, em cũng phản hồi về những nhận xét của nó, vậy có lý do gì phải mở topic mới? Mà có mở thì mở thế nào, chả lẽ lại mở cái mới kiểu là "Ý kiến về topic 24-85 của bác JD" à?

4. Cái người cần cảnh cáo thì bác không cảnh cáo, như cái bài viết của bác thuanotago kia. Bác cảnh cáo em thì cũng xem có vi phạm luật không mà cảnh cáo?

Em tạm thời không bình luận gì thêm.
    1. Tôi nghĩ là người ta test hay review lens của họ thì kệ người ta!
    2. Bác dùng đúng ống này thì làm 1 topic khác, chụp các ảnh tương đương và bình luận theo ý bác
    --> thế mới fair

Tóm lại bài này viết rõ dài, nhưng đọc kỹ thì chả thấy đưa được thông tin nào hấp dẫn cả. Nào là vignetting , distortion, flare, low contrast... --> ống rẻ $ nào mà chả thế. Còn nét thì cái nào tầm 24/28-xx khép khẩu lại 1 tí chả nét.
    Ống rẻ $ nhưng qua bài viết của JD, người dùng Nikon có thể thấy là nếu sử dụng đúng cách những ống Nikon rẻ $ có thể chụp được nhiều thể loại và cho ảnh đẹp, không biết bác dùng máy gì chứ với người dùng Nikon như em thì nó rất hấp dẫn đấy bác.
    Nước đục rồi đấy bác ơi.

Bài này test len, nó đánh ra cái hay và cái dỡ của len 24-85. Nếu Bác Rong CHOi thích so sánh này nọ thì nên lập topic khác mà so sánh. Không nên nói móc Bác JD. Trước giờ JD đâu ra đó. Review là ra review còn nói móc các bác hác thì forum cũng đầy ra. Đây là bài revew của bác ấy. Trước giờ các bài review của JD đều hay ho và bổ ích và hiếm khi nào các thành viên vào mà xàm xàm như bác.

Ngươii ta xài len cùi , mà chụp đẹp và có 1 bài review hài mà hay ( không khô khóc như đa số bài review khác ) ..còn bác ..bác đã làm gì được cho sân chơi VN photo này chưa?

@ Cả mod còn bực mình về reply nói móc của bác R-Choi đối với bài review của JD thi2 bác nên bớt cay cú lại đi ạ.
    Được sửa bởi Teddy_bear lúc 08:19 AM ngày 24-09-2009

Nếu nhớ không nhầm thì em chạy trước khi bị cắn.
    Nói đến ống fixed thì chả riêng 32f/2, cứ tầm quanh quanh $300 bê ra được cả đống.

Đây hình như là bài thứ 3, thứ 4 gì đấy của bác JD viết theo kiểu này, tóm lại là: "Tôi có con ống này, và tôi dùng nó hiệu quả".
    Quan trọng là dùng có hiệu quả đó bác rong_choi. Mua ống mà không dùng hiệu quả thì thật phí. Bản thân em đang dùng con Sony với con lens giá 500K của Minolta (little beercan 35-70 f4). Tự nhiên em thấy thích cái lens này, dù có người chê nó CA, AF chậm (may mà body AF nhanh bù lại)...
    Bác JD đánh giá cái lens này dưới góc độ 1 người dùng bình thường. Điều này rất có ích cho các bác chưa biết đến cái lens này, cũng như đang lăm le rướt nó về dinh.

Ỡ đây em xin phép bác JD up 1 hình chụp từ Sony với cái lens af cùi hơn 20 năm tuổi mà em đã mua với giá...500k. Vâng! "ống rẻ $ nào mà chả thế" nhưng nếu mình hiểu rõ nó thì việc cho ảnh đẹp là hoàn toàn khả thi. Việc hiểu bệnh của lens "bèo" thì cần những review như bác JD đang làm.

@nsp: Nếu "người ta review mà mặc kệ người ta" thì tại sao lại cần cái forum? Review kiểu ấy thì post lên trang web là được rồi, khỏi cần feedback.

@hwman: "nếu sử dụng đúng cách những ống Nikon rẻ $ có thể chụp được nhiều thể loại và cho ảnh đẹp" --> cái này thì đúng với mọi ống, mọi máy chứ chả phải riêng ống này, vậy nên em mới nói topic này không đưa ra được thông tin gì mới cho cái ống. Mà em không nghĩ với tầm tiền ấy thì ống này được coi là rẻ đâu ạ.

@Teddy_bear: Em lên forum, đọc thấy 1 bài viết/1 ý kiến. Em không nghĩ như vậy và post bài reply, vậy là bới móc ạ? Còn nói về chuyện bới móc thì ngôn ngữ của bác JD còn mang đầy tính bới móc hơn em (chả nói đâu xa, riêng trong cái topic này)

@tranthuy2002: "Điều này rất có ích cho các bác chưa biết đến cái lens này, cũng như đang lăm le rướt nó về dinh." --> Riêng về cái này thì em cho là bác nhầm. Những topic thế này (như là 3, 4 topic khác) của bác JD chẳng những giúp định hướng đúng mà nó sẽ làm lựa chọn của các bác chưa biết hoàn toàn lệch lạc. Ống kính thỉ chả thấy nói gì mấy, toàn là nhược điểm với nhược điểm, sau đó kết luận bằng 1 đống ảnh là "chụp vẫn đẹp". Cái này nó liên quan đến kỹ thuật chứ chả liên quan gì đến thiết bị. Đặt địa vị em là gà, em sẽ dốc $ đi mua những ống kính kém chất lượng này với hi vọng là hình chụp ra cũng được như thế.

Hơn chục bài post của các bác trước bài của em thì chả sao, và các bác, kể cả bác admin đều thấy không vừa lòng về các bài post của em trong cái topic này. Em thấy sự khác nhau duy nhất là em không khen cái topic như các bác. Nếu các bác thích tranh luận thì cứ tiếp tục đưa ra ý kiến, còn nếu thích đóng cửa tự sướng với nhau thì cứ nói em 1 tiếng, em ra ngay.
    Được sửa bởi rong_choi lúc 09:08 AM ngày 24-09-2009

@nsp: Nếu "người ta review mà mặc kệ người ta" thì tại sao lại cần cái forum? Review kiểu ấy thì post lên trang web là được rồi, khỏi cần feedback.
    Bác trả lời tiếp mục 2:
    2. Bác dùng đúng ống này thì làm 1 topic khác, chụp các ảnh tương đương và bình luận theo ý bác

thôi nào, các bác bình tĩnh. Các bác chắc chưa hiểu rõ rồi. Hồi trước cu Rong_choi thích thể hiện bị em sút cho 1 phát nên bây giờ vẫn đau. Ức lắm mà không làm gì được. Loại đấy hơi đâu mà để ý. Ảnh chụp có ra cái gì đâu.

Bác nào có ảnh của 24-85mm hay của các ống rẻ thì post lên cho vui, xấu đẹp không quan trọng.
    Được sửa bởi James Duong lúc 10:31 AM ngày 24-09-2009

TW đề nghị rong_choi mặc váy vào, xong ra 1 góc riêng chơi ô quan, banh chuyền hay nhảy dây, ở yên 1 xó đấy.

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    thôi nào, các bác bình tĩnh. Các bác chắc chưa hiểu rõ rồi. Hồi trước cu Rong_choi thích thể hiện bị em sút cho 1 phát nên bây giờ vẫn đau. Ức lắm mà không làm gì được. Loại đấy hơi đâu mà để ý. Ảnh chụp cho có ra cái gì đâu.

Bác nào có ảnh của 24-85mm hay của các ống rẻ thì post lên cho vui, xấu đẹp không quan trọng.
    Em chỉ chịu được tranh luận, cùng lắm là tranh cãi chứ chửi bới thì chịu. Em không đủ từ ngữ "khó nghe" mà đôi co lại với bác đâu.

@nsp: Em không có khả năng để làm theo cái yêu cầu của bác.

Nói trước luôn là cũng có nhiều bác trong forum sắp nhảy vào nói câu: "Không có thì chọc vào đây làm gì?". Bác nào muốn nói thế thì em trả lời trước luôn: Những cái như thế này không nhất thiết cứ phải có mới nói được. Và nói trong trường hợp đấy cũng không phải là thuộc loại "nói mò". Chuyện này đúng hay sai thì nó sờ sờ ra đấy rồi. Không phải vài lời nhận xét, vài lời tâng bốc là biến 1 cái xấu hoặc bình thường thành cực tốt được đâu.

@myphuoc134: Phát biểu của bác vô vị quá. Nếu châm chọc thì em không tức đâu. Còn nếu hùa theo số đông thì bác mua con ống đấy về đi. Dám thì hãy nói chuyện tiếp.

Trang 3 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng