Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 84

Chủ đề: HCM- lập nhóm máy bèo

em và 400D nghe thấy thèm quá, cho xin 1 chân luôn ^^

Có nên gọi là nhóm máy BÈO không?

Thấy các bác thích cái chữ bèo quá, em xin rút lại ý kiến của em.
    Các bác chơi vui vẻ và hết mình nhé.
    Được sửa bởi xacotara lúc 05:25 PM ngày 24-09-2009

theo em, chỉ là một cái tên gọi thể hiện sự mộc mạc chân thành, nghệ thuật đâu có tính chi li, cứ rộng lòng mà share & enjoy. thân

Quote Được gửi bởi xacotara View Post
    Bác đặt tên nhóm máy bèo, ngộ nhỡ các mẫu đi chụp với chúng ta bị chê là mẫu máy bèo thì các em nó cũng tủi thân.

Thứ 7 này em có dự định chụp ảnh kỷ niệm 5 năm ngày cưới. Nhưng thấy cái tên này, em sợ vợ em tủi thân nên sẽ cân nhắc lại trước khi đến offline với các bác. Mong bác hiểu cho em. Còn các ngày khác đi một mình thì em chẳng ngại gì cả.

Mong sẽ được thẩm du thiết bị với các bác.
    Cám ơn bác xacotara đã quan tâm

Mình nghĩ mẫu chỉ quan tâm đến hình của mấy em ra sao, chứ ít khi quan tâm đến ae ta xài máy gì, trừ khi là máy phim, kg review được thì mẫu sẽ biết liền. Trong nhóm ta, chắc chắn sẽ có máy số lẫn máy phim, nên việc máy số "che chở " cho máy phim khi chụp mẫu là điều tất yếu

Nếu vì mẫu thấy máy bèo mà khg hợp tác thì mình cũng xin phép không mời mẫu vậy vì cái quan tâm của mẫu là khác rồi

Nếu bác thấy đặt tên nhóm là như thế nào là hay thì rất mong ý kiến của bác . Mong bác thứ 7 vẫn ra off với ae và mình được cơ hội chup hình kỷ niệm cho 2 bạn

Phương châm vẫn là :

Chi phí nhỏ cho niềm đam mê lớn
    Được sửa bởi amita lúc 03:48 PM ngày 24-09-2009

Phương châm trên đã được nâng cấp từ phiên bản trước là :

Kiểu nào cũng chơi miễn là không tốn tiền
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

Quote Được gửi bởi 7 búa View Post
    Phương châm trên đã được nâng cấp từ phiên bản trước là :

Kiểu nào cũng chơi miễn là không tốn tiền
    Cái đó khó lắm, như vầy nè :

Kiểu nào cũng chơi miễn là ít tốn kém

Quote Được gửi bởi amita View Post
    Cái đó khó lắm, như vầy nè :

Kiểu nào cũng chơi miễn là ít tốn kém

Hay quá!

Ủng hộ ý tưởng của các bác nhé. em rất thích câu sờ lô gân CHI PHÍ NHỎ CHO ĐAM MÊ LỚN của bác Amita.

Trước đây vào diễn đàn thấy các bác chụp hình đẹp, khoe súng ống ầm ầm tủi quá đi mất. Thân em thì chẳng kiếm được đồng cơm nào từ hình ảnh, mà chơi đầu tư theo kiểu dân chơi không sợ mưa rơi thì em lại không dám... Thế là nó cứ thò thò thụt thụt thế nào ấy khó chịu lắm. Giờ có cái hội máy bèo này em lấy làm thú vị lắm... Từ nay là có các bác đồng chí hướng với mình rồi (không chạy đua vũ trang).

Thứ 7 này em bị họp công ty rồi, thôi để chờ dịp khác sẽ ra lân la làm quen với các bác sau.

Em xin rút ký kiến.
    Được sửa bởi xacotara lúc 05:25 PM ngày 24-09-2009

Thực ra tinh thần của sư phụ Amita là: đã gọi là vào nhóm máy bèo rồi thì không cần quan tâm đến máy móc nữa, ai có gì chụp nấy. Bao nhiêu hứn thú, đam mê... xin gửi gắm hết vào việc chụp ảnh, giao lưu
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

Quote Được gửi bởi xacotara View Post
    Cái này em chỉ bàn thôi, chưa có ý nói bác đổi tên nhóm nhé.

Cùng là máy cũ, máy về hưu... nhưng từ máy bèo và máy cổ nó sẽ cho ra hai đẳng cấp khác nhau.

Với phương châm này, Ai có máy cổ lấy ra xài, máy ai chưa cổ, cố gắng giữ gìn, xài lâu rồi nó cũng cổ.

Các bác nhiên cứu nhé.
    Theo em thấy mình chơi vui là chính mà, đâu có phải nhóm nghiên cứu hàn lâm gì đâu, bác đừng bận tâm câu chữ chi cho mệt. Em thấy nói máy bèo là bình dân học vụ ai cũng hiểu nó re rẻ rồi (có đúng là ý bác lập hội máy rẻ không hả bác amita).

Vậy còn phân biệt máy rẻ với máy cổ máy cũ (mà đã cũ thì nó cũng phải rẻ), rồi đẳng cấp này nọ chi cho cực vậy bác. Chẳng bằng cố gắng chụp tấm hình có ý tưởng hay, chớp được thời điểm độc đáo ... thì ý nghĩa tinh thần lớn lao hơn là tị nạnh đẳng cấp với nhau bác nhỉ.

Chúc vợ chồng bác kỷ niệm 5 năm ngày cưới hoành tráng nhé.

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng