Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nhờ các bác giúp dùm em, tự nhiên có cái flash Nikon SB-800 mà em đang xài canon 50D

Nhờ các bác giúp dùm em, tự nhiên có cái flash Nikon SB-800 mà em đang xài canon 50D

Tình hình là em đang xài Canon 50D, trước giờ em chưa chơi đèn rời nên còn ngu muội về nó lắm, hôm qua cơ quan kiểm tra tài sản tự nhiên em thấy lòi ra cái flash nikon SB-800 nhìn rất là đã. Em làm liều về cắm thử vô 50D thấy vẫn đánh ầm ầm, ko biết nếu em tiếp tục dùng thì có bị gì không hay có bị hạn chế chức năng nào của flash hay body ko? Thêm nữa em về lục lại hôm trước ông bác cũng chơi canon để quên cái này em chả biết là cái gì mong các bác chỉ giúp. Cám ơn các bác nhiều.

Flash SB800 gắn body Canon oánh chả bị sao cả chỉ là k tận dụng được hết khả năng flash mà thôi, điển hình nhất là k TTL, còn cái mà ông Bác để quên nếu e k nhầm thì nó là slave ( nhại quang ) đó bác.

502/37/6c huỳnh tấn phát, P.bình thuận,q7,hcm
    Thì bán no di mua đèn Ca mà xai

Cái này là hàng của cơ quan mà sao bác được bác, lấy xài cho đã khi nào có kiểm kê tài sản thì vác em nó lên ra mắt chứ ko nó cạo đầu cho. Còn cái bác Thaiq8 nói là nhại quang thì bác chỉ cho em cách dùng được ko, em nói thiệt trước giờ chưa biết chơi mấy cái hàng công nghệ cao này )

Bác gắn đèn lên cái nhại quang, khi nhận được nguồn sáng từ 1 flash khác nó sẽ phát ( nhại ) theo. Bác có thể thử bằng cách gắn SB800 vào nhại quang bật flash cóc 50D đánh váo nhại quang SB800 sẽ đánh theo.
    Được sửa bởi thaiq8 lúc 11:02 PM ngày 23-05-2012