Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: " Kền kền chờ đợi " Ý kiến người ngoài cuộc

" Kền kền chờ đợi " Ý kiến người ngoài cuộc

Tình cờ thôi, em lục lại và thấy bức ảnh này trong những bức ảnh mà em sưu tầm, trước đây em không để ý lắm, nhưng giờ nhìn lại em thấy nhiều điều. Bức ảnh này chắc anh em không ai là không biết, em có thể thu thập được ý kiến của các lão làng về bức ảnh này không. Về khoảnh khắc và trách nhiệm người cầm máy.

Theo em thì nói về khoảnh khắc, đây là một bức ảnh tuyệt vời phản ánh giá trị chân thực của cuộc sống, khoảng khắc đó tuyệt vời đến mức mà ai xem cũng không thể ngăn cản nổi cảm xúc của mình, nó vượt ra khỏi giới hạn thông thường về cảm xúc mà một bức ảnh có thể mang tới cho người xem.
    Còn về người cầm máy, nếu là em, em cũng sẽ chụp, cũng sẽ chờ đợi, cũng sẽ đau khổ và dằn vặt, nhưng sẽ không đưa lên báo, mà sẽ để một nơi thật kỹ. Nó là báu vật đối với người chụp nhưng cũng sẽ mang đến một sự dằn xé trong tâm can...

em mong anh em cho ý kiến...

Có thấy ảnh nào đâu bác?

Hình đây bác

Kevin Carter
    tác giả bức ảnh và phân tích ở đây

Sẽ đâu có nhiêu người tới được tại đây, lại càng hiếm khi thu được khoảnh khắc này. Nếu có day dứt, dằn vặt thì càng phải make public...Vì sẽ có nhiều người đồng cảm, và biết đâu có những người đồng cảm làm được việc có ý nghĩa bằng cách khác chẳng hạn bằng tài chính, lại biết đâu có nguời bằng chính sự tình nguyện của họ đến nơi này để đóng góp phần công sức của mình.!

Bác KOD sưu tầm ở đây phải không ạ ?

Mời các bác xem thông tin về bức ảnh này ở đây ợ .

http://vnexpress.net/GL/The-gioi/Tu-...9/09/3BA13897/

http://vnexpress.net/GL/The-gioi/Tu-...9/09/3BA13A54/

Quote Được gửi bởi KOD View Post
    Còn về người cầm máy, nếu là em, em cũng sẽ chụp, cũng sẽ chờ đợi, cũng sẽ đau khổ và dằn vặt, nhưng sẽ không đưa lên báo, mà sẽ để một nơi thật kỹ. Nó là báu vật đối với người chụp nhưng cũng sẽ mang đến một sự dằn xé trong tâm can...

em mong anh em cho ý kiến...
    E cũng nghĩ như bác. show ra thì toi mạng.

Em thì không rằn vặt tẹo nào!

Xin các bác, em nói nặng lời là rặt lời lẽ đạo đức.
    Chụp được những bức như thế là mong ước của mọi người cầm máy, và chụp được là nên chia xẻ với mọi người vì nó mang tính thời sự nhiều hơn là nghệ thuật. Ảnh thời sự mà muốn giấu kín thì đừng có chụp phí công.
    Còn một khi chụp được rồi, khi được hỏi về hoàn cảnh chụp, gần như ai cũng sẽ bịa ra 1 cái lý do nào đó cho khách quan và nhân đạo, chứ thực ra nhiều khi cũng phải rình mò, cũng phải dàn dựng chán mới có được những bức như vậy. Khối lão làng ở đây hay bịa chuyện cứ như tình cờ lắm ấy :P. Mấy chuyện "hoàn cảnh" ấy nghe nên có chọn lọc, nếu mình không có đủ lý luận để phản bác thì cũng nghe qua rồi bỏ thôi, tin hết có mà ăn cháo

Quote Được gửi bởi Cuongga View Post
    Xin các bác, em nói nặng lời là rặt lời lẽ đạo đức.
    Chụp được những bức như thế là mong ước của mọi người cầm máy, và chụp được là nên chia xẻ với mọi người vì nó mang tính thời sự nhiều hơn là nghệ thuật. Ảnh thời sự mà muốn giấu kín thì đừng có chụp phí công.
    Còn một khi chụp được rồi, khi được hỏi về hoàn cảnh chụp, gần như ai cũng sẽ bịa ra 1 cái lý do nào đó cho khách quan và nhân đạo, chứ thực ra nhiều khi cũng phải rình mò, cũng phải dàn dựng chán mới có được những bức như vậy. Khối lão làng ở đây hay bịa chuyện cứ như tình cờ lắm ấy :P. Mấy chuyện "hoàn cảnh" ấy nghe nên có chọn lọc, nếu mình không có đủ lý luận để phản bác thì cũng nghe qua rồi bỏ thôi, tin hết có mà ăn cháo
    Cụ này chuẩn, không cần chỉnh ...Cứ vô tư bấm máy như chúng em thì mục thớt may ra mới có một cái gọi là ...he...he...
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

Đấy bác nói đúng ý em! hí hí!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng