Trang 3 / 56 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 555

Chủ đề: NIKON D90 du ngoạn Châu Âu

Em đồng ý với bác chủ về vụ thiết bị, ko phải lúc nào cũng có sức mang gần chục ký đồ nghề đi lang thang..đặc biệt là với những người lớn tuổi..như bác (hoặc một số bác em biết trên này). Bộ ảnh này cũng đạt rồi ạh, em cũng biết được Châu Âu qua cái nhìn của bác.

Mấy công trình công vụ bên nước ngoài thường mở cửa 1 phần cho khách tham quan, cũng như để giới thiệu với công chúng vẻ đẹp kiến trúc của công trình và gần gũi với dân chúng..ở mình thì ngược lại. thanks bác chủ đã chia sẻ.

Em thì chỉ góp ý là cái host bác up ảnh lên không được ổn cho lắm :-)

Cám ơn các bác đã chia sẻ.

Bác Daubac có tấm nào về Berlin cứ post lên chơi cho vui, noise cũng có sao đâu, vui là chính mà.

Chuyến đi này sau khi ở Berlin tôi còn qua Paris (khá thân thuôc với tôi) và qua Rome nữa.

Bác nào biết cái host nào post ảnh lên dễ mà đẹp thì cho tôi biết với. Tôi chuyển qua đó cho tốt hơn. Vì tôi biết có mỗi cái Upnhanh này thôi. Thanks

Sẽ lần lượt post ảnh mua vui cùng các bạn.
    Chỉ thích đi du lịch và chụp ảnh lưu niệm

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Đồ nghề của bác @Anh Tai đưa lên thấy mà ham, thế mà bác @baolinh gọi là đơn giản, đồ nghề của bác chắc là ngon lắm.
    Em thấy là đơn giản so với nhiều bác khác đó bác daubac a, chứ bộ đó vẫn là mơ ước của em mà. 28-70 và 70-210 thì là đơn giản hơn 17-55, 24-70N, 70-210 VR chứ bác.
    Should give and forgive, not get and forget

Các bạn mến,

Nếu chưa tạo niềm hứng thứ cho bạn Anh Tai tiếp tục post hình và lời kể về chuyến đi của bạn ấy, thì cũng đừng làm bạn ấy mất cảm hứng. Tôi nghĩ bạn ấy chẳng có ý gì để show hàng đâu, mà bạn ấy kể cho có đầu có đuôi mà thôi. Nhất là qua hình ảnh để người xem, biết bạn ấy dùng thiết bị nào.

Chúng ta nên có những lời lẽ ôn nhu, xây dựng đến với nhau. Xin bạn Anh Tai tiếp tục up hình cùng những lời kể chi tiết trong chuyến đi của bạn. Là ngừơi sống ở Âu Châu khá nhiều năm, qua Berlin rất nhiều lần, nhưng tôi vẫn rất chăm chú, theo dõi topic của bạn.

Xin cám ơn bạn và mong đựơc coi tiếp hình ảnh.
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

@ Anh Tai : Khong hiểu sao tôi lại dùng lời lẽ nói với anh như thế này. Tôi tự nghĩ tôi thật ngu xuẩn. Qua một tuần lễ bi mất ngũ trắng đêm, chắc là cái đầu tôi đã có vấn đề.
    Trăm vạn lần xin bác chủ topic và các bác đã vào xem tha lỗi và bỏ qua cho cho tôi.
    Kính mong các bác chấp nhận cho lời tạ tội này.

@all: em có một người chú, nói đúng ra là ba của thằng bạn, nếu đem máy ra so thì em chắc là mọi người đều nói 3 chữ " máy rất cùi ", nhưng đem hình ra so thì chưa chắc người cầm 1Ds mark III dàn lens LLLLL sánh bằng. Ai chê thì chê bác ấy cứ cười hề hề..và tặng em 3 chữ " Chơi thôi mà "

@ bác Anh Tai:dù bận bịu công tác bác vẫn không quên niềm đam mê, em xin cảm ơn bác về những góc chụp rất gần gũi của một châu Âu hiện đại, và thịnh tình của bác khi muốn chia sẻ cái nhìn của mình với anh em. Rất mong bác post thêm loạt ảnh này để em được đi du lịch qua ảnh của bác. Một lần nữa cảm ơn bác.
    50D + 17-40 L+ 430 EX II

Hai chú bắt tay nhau rồi,(cháu nghĩ thế).Giờ ta xem ảnh và nghe kể chuyện thôi ạ.Mời chú Anh Tai tiếp tục làm hướng dẫn viên du lịch đi ạ !

Rất vui vì bác Nguyen Van Hoang đã chia sẻ cùng tôi, vui thôi mà bác. Mong bác có thời gian thì đọc cho vui nhé.

Cám ơn bác HungDong, nếu kiến văn về Châu Âu có chỗ nào sai sót, mong bác bổ chính hộ cho em nhé, bởi cũng mới chỉ nghiên cứu qua internet và sách vở nên chắc chắn sự hiểu biết sẽ còn nhiều thiếu sót, nhất là về thực tế. Đây chỉ là những cảm nhận về Châu Âu qua con mắt của một người thỉnh thoảng có dịp qua đó công tác mà thôi.

Tôi có nói với anh bạn: “Mình chỉ có thời gian thăm Berlin cùng anh đúng chiều nay thôi, sáng mai, mình sẽ tự đi một chút rồi 10h00 đã phải bắt đầu vào làm việc với bên đối tác rồi”. Thật ra khi ở nhà, tôi cũng đã lên internet tìm hiểu thông tin về các địa danh, biểu tượng văn hóa của Berlin rồi, để với thời gian hạn hẹp, có thể đi được những điểm nổi bật nhất. Tôi có cái thú là thích tìm hiểu đôi chút về những công trình hay địa danh mà mình đến thăm, sơ qua thôi, nhưng hiểu về nó 1 tí thì cũng thích, nó như một thú giải trí nhẹ nhàng, những tấm ảnh chụp lại, như là để nhớ và ghi nhận lại những địa danh hay công trình từng đi qua…

Đây là 2 ảnh chụp một góc thành phố nhìn từ trên tháp kính, có cây cầu và khúc sông Spree:

Được sửa bởi Anh Tai lúc 10:25 PM ngày 26-03-2012
    Chỉ thích đi du lịch và chụp ảnh lưu niệm

thay là động viên và chia sẽ góp ý có phải tốt hơn ko ? vài lời góp ý

Share câu này với chủ topic " I don't care, don't care I"

Trang 3 / 56 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng