Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: 28 ngày xuyên Việt

28 ngày xuyên Việt

Tôi bắt đầu đi từ ngày 17-02-2006, hành trang gồm 3 bộ đồ, đồ dùng cá nhân, 1 con chiến mã và tất nhiên không thể thiếu ba lô máy ảnh trên vai.Với 28 ngày vừa đi vừa nghỉ vừa chụp, tôi không có nhiều thời gian để ở lại bất kì vùng đất nào quá 1 ngày, trừ những vùng có yếu tố đặc biệt. Đa phần hình ảnh thu được đều trong lúc tôi chạy xe trên đường xuyên qua các tỉnh. Bắt đầu từ Sài Gòn-> Lâm Ðồng->DakNong->DakLac->GiaLai-Kontum->BìnhĐịnh->Quãng Ngãi-> Tam Kì, Hội An,-> ĐàNẵng-> Huế->Quãng Bình-> Quãng Trị->Hà Tĩnh->Nghệ An->Hà Nội->Tuyên Quang ->Yên Bái ->Lào Cai,Sapa->Lai Châu->Điện Biên->Sơn La->Hòa Bình, và kết thúc tại Hà Nội. Trong 28 ngày, nhiều nơi tôi đã không chụp gì cả, chỉ nhìn, suy nghĩ.rồi lại đi. Vì vậy những hình ảnh thu đượcmang tính chất kỉ niệm là chính. Hy vọng được chia sẽ cùng mọi người

Chiến Mã

Cô Đơn

Cao Nguyên

Vùng đất caonguyên cuối tháng 2 không như trong trí tưởng tượng của tôi. Tất cả đều có vẻ khô cằn. Bụi đất đỏ mù mịt khắp nơi, cây cỏ vàng úa, nhất là đoạn qua Chư Sê và đường vào Buôn Đôn.Có một thứ đặt biệt ở vùng đất cao nguyên này, đó là mây. Mây ở đây trông lạ lùng không giống như ở dưới xuôi. Tôi cũng không biết tả thế nào nữa. Ngoài ra còn có một thứ đặc biệt nữa là hương hoa café. Từ Lâm Đồng cho đến GiaLai, bất cứ nơi đâu ở vùng đất cao nguyên này, tôi đều có thể ngửi được mùi hương dịu dịu của hoa café. Hoa café nở trắng trênđường đi.

QL 28 đoạn từ Lâm Đồng qua ĐakNông

Mây

PS: Sau khi về đến Hà Nội thì mình đi tàu lửa vào SG( phê quá rồi) Con ngựa sắt chạy số chứ không phải tay ga.
    Được sửa bởi ntv77 lúc 10:39 PM ngày 03-06-2006

Bắt đầu từ Sài Gòn-> Lâm Ðồng->DakNong->DakLac->GiaLai-Kontum->BìnhĐịnh->Quãng Ngãi-> Tam Kì, Hội An,-> ĐàNẵng-> Huế->Quãng Bình-> Quãng Trị->Hà Tĩnh->Nghệ An->Hà Nội->Tuyên Quang ->Yên Bái ->Lào Cai,Sapa->Lai Châu->Điện Biên->Sơn La->Hòa Bình, và kết thúc tại Hà Nội. <----
    my blogflickr ♠ BKG

Cám ơn ntv đã chia sẽ.Tiếp nữa đi bác.Tôi mê Biking lắm.lúc hứng cũng hay rong ruổi trên mọi nẻo đường đất nuớc trên chú ngựa già chung thuỷ .Nhưng chưa có dịp làm chuyến xuyên Việt.
    :santa: dok567-Ông Già tay ngang mà còn ham vui.

Con ngưa sắt của bác chiến phết nhỉ. Em khâm phục bác thật đấy, khi nào có điều kiện em cũng muốn có 1 chuyến để đời như vậy
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Sao lại kết thúc ở Hà Nội nhỉ? Sau chuyến đi bác cho chiến mã lên tàu về Sài Gòn sao?
    Con chiến mã này của bác cũng leo được đường núi cơ ạ?

Sao bác đi 28 ngày mà post có mỗi mấy cái ảnh nhỉ? Đọc tiêu đề mình nghĩ được xem cả một rừng ảnh chứ.
    Mình mà có thời gian nhất định sẽ làm một chuyến.
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Quote Được gửi bởi thanhcong67
    Sao bác đi 28 ngày mà post có mỗi mấy cái ảnh nhỉ? Đọc tiêu đề mình nghĩ được xem cả một rừng ảnh chứ.
    Mình mà có thời gian nhất định sẽ làm một chuyến.
    Em cũng đồng ý với bác thanhcong67, hi vọng xem được nhiều ảnh của bác nữa vì thấy bác post vài kiểu ành thui nhưng em thấy đẹp

@thanhcong67: hi.. hi... tổ chức đi bác ui.. Mỗi tội đi vậy.. hơi "đầu lâu", 28 ngày thì... tiêu :thua:
    Thèm "L"... Thiếu.. "L"

Vinh có chuyến đi xuyên Việt hay quá!

Đợt tới anh về Việt Nam anh em mình làm chuyến đi loăng quăng xuyên Đông Dương nhé!

Công trường thủy điện DakNong

Thủy điện này nhỏ hơn nhiều so với thủy điện Sơn La, nhưng nhìn cũng khá hoành tráng. Đứng từ trên cao nhìn xuống thấy rất là đã con mắt.

PS:Lâu quá không gặp bác Net. Hy vọng sẽ có dịp hiking với bác khắp Đông Dương.
    Được sửa bởi ntv77 lúc 10:56 AM ngày 05-06-2006

Tiếp đi bác ơi, đẹp quá. Nhìn hình bác thấy và cảm nhận đc một cái công trường đang rất bận rộn, nhộn nhịp và.. qua ống kính của bác vẫn rất đẹp :wub:
    Bác kiểm tra lại color temp của Monitor bác chỉnh mầu, hình như bác để 9300K hay sao ý vì em nhìn trên màn set 6500K thì mầu hơi bị vàng và mờ. Em đã dính vụ này rùi, vì chỉnh ảnh rồi chuyển cho bạn xem, nó cứ kêu mờ mờ.. mà.. em xem ảnh cả trên máy ở nhà lẫn CQ đều nét căng, mầu rất đẹp... Cuối cùng phát hiện ra là để color temp cao, thiên xanh và sáng hơn :thua:
    Thèm "L"... Thiếu.. "L"

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng