Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Hỏi thăm phương tiện đi từ Đà Nẵng đến Bà Nà !

Hỏi thăm phương tiện đi từ Đà Nẵng đến Bà Nà !

Các pác thổ địa ở Đà Nẵng cho em hỏi 1 tí:
    Tuần sau em đi Đà Nẵng, Huế và Hội An, phương tiện đi Hội An và Huế thì em đã tìm ra (xe bus của các hãng open tour), em không biết tại Đà Nẵng có tuyến xe bus hoặc phương tiện giá rẻ nào đi từ Đà Nẵng đến Bà Nà không? (xe ôm thì hơi khó vì vừa xuống máy bay là em lên Bà Nà luôn, hành lý 2 người nên để trên xe honda ko thoải mái lắm). Taxi thì oải tiền quá các bác ah.

Thanks các pác trước nhé !

Theo em được biết thì không có tuyến xe bus đi từ sân lên Bà Nà thì phải. Còn nếu đi taxi thì tầm 200k trở lại, đến Bà Nà thì bác phải mua vé đi cáp treo lên núi hoặc đi xe oto trung chuyển....em chỉ biết vậy thôi. Chúc bác có 1 chuyến đi vui !
    Dinh Anh Dung - Hera Studio

Quote Được gửi bởi Dubby View Post
    Các pác thổ địa ở Đà Nẵng cho em hỏi 1 tí:
    Tuần sau em đi Đà Nẵng, Huế và Hội An, phương tiện đi Hội An và Huế thì em đã tìm ra (xe bus của các hãng open tour), em không biết tại Đà Nẵng có tuyến xe bus hoặc phương tiện giá rẻ nào đi từ Đà Nẵng đến Bà Nà không? (xe ôm thì hơi khó vì vừa xuống máy bay là em lên Bà Nà luôn, hành lý 2 người nên để trên xe honda ko thoải mái lắm). Taxi thì oải tiền quá các bác ah.

Thanks các pác trước nhé !
    Taxi thì bác kêu oải tiền, Honda thì không thoải mái !!! Thế bác nên chọn các hãng khác như Yamaha, SYM... cho thoải mái . Còn 1 cách nữa là bác đi bộ, 2 người cũng vui mà, có 20km chứ mấy, xong lên ngồi cáp treo phát là khỏe lại liền
    Cả cuộc đời dằn vặt và lo âu
    Đến cục phân cũng vặn mình thành dấu "?"

bác nên đi taxi ...2 người với đống hành lý mà ...Nếu có thể bác xuông máy bay nên đến 1 khách sạn nào đó lấy phòng rồi thuê luôn của họ xe máy đi là hay nhất ...Dến chân núi bác đi cáp treo luôn ...Có lae đây là phương án tiết kiệm nhất ...
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

Quote Được gửi bởi DTD145 View Post
    bác nên đi taxi ...2 người với đống hành lý mà ...Nếu có thể bác xuông máy bay nên đến 1 khách sạn nào đó lấy phòng rồi thuê luôn của họ xe máy đi là hay nhất ...Dến chân núi bác đi cáp treo luôn ...Có lae đây là phương án tiết kiệm nhất ...
    Thanks các bác đã tư vấn nhé!
    Cho em hỏi thêm câu này:nếu em đi tham quan bán đảo Sơn Trà, Suối Đá - Bãi Bụt (2 nơi này các bác chỉ giúp em có nên đi không?) và Ngũ Hành Sơn từ 9-12h thì có kịp không? Đi theo lộ trình nào là tiện nhất? Em tính ở ks gần biển Mỹ Khê

Thanks all

@mau.H : đã ko tư vấn thì thôi , tư vấn thì đàng hoàng nghiêm túc vào bác ạ

Quote Được gửi bởi Dubby View Post
    Thanks các bác đã tư vấn nhé!
    Cho em hỏi thêm câu này:nếu em đi tham quan bán đảo Sơn Trà, Suối Đá - Bãi Bụt (2 nơi này các bác chỉ giúp em có nên đi không?) và Ngũ Hành Sơn từ 9-12h thì có kịp không? Đi theo lộ trình nào là tiện nhất? Em tính ở ks gần biển Mỹ Khê

Thanks all

Bán đảo Sơn Trà, Suối Đá - Bãi Bụt rất đẹp bạn ạ! Đến ĐN mà chưa đi những điểm này, coi như chưa đến đấy!Đứng ở trên cao, nhìn TP về đem đẹp lắm! Ngũ Hành Sơn thì bạn tham quan lúc nào cũng được. Hai lộ trình này nằm ở hai hướng ngược nhau, bạn đi cái nào trước cũng được cả. Ở KS gần biển rất tiện, nhưng ĐN đang mưa,sợ không tắm biển được thì uổng.Thân!
    ĐÀ NẴNG - 0905001555
    35mm f/2D, 50mm f/1.4 G, 85mm/1.8D, 135mmf2...

Quote Được gửi bởi DTD145 View Post
    E thống nhất với ý kiến này. Từ sân bay đón taxi tìm khách sạn trên đường Nguyễn Tất Thành là hay nhất, gần biển mà. Rồi di chuyển lên Bà Nà. Theo em mùa này thì chỉ chụp tốt trong tầm từ 7h-12h thui, còn lại mưa quá trời luôn (hôm 2-9 e đi mưa quá trời và độ ẩm cũng cao nữa :(( )
    P/s: e ủng hộ đi Sơn Trà
    Được sửa bởi JackJames lúc 12:18 AM ngày 04-09-2009

Quote Được gửi bởi JackJames View Post
    E thống nhất với ý kiến này. Từ sân bay đón taxi tìm khách sạn trên đường Nguyễn Tất Thành là hay nhất, gần biển mà. Rồi di chuyển lên Bà Nà. Theo em mùa này thì chỉ chụp tốt trong tầm từ 7h-12h thui, còn lại mưa quá trời luôn (hôm 2-9 e đi mưa quá trời và độ ẩm cũng cao nữa :(( )
    P/s: e ủng hộ đi Sơn Trà
    @ artists: Thanks bạn nhiều nhé.
    @ JackJames: Thanks bạn nhiều.
    Tuần sau Đà Nẵng thẳng tiến thôi

Nghe dự báo thời tiết mấy hôm nay Đà Nẵng đều mưa...lo quá..10/9 là tụi em bay từ HN vào ĐN chụp ảnh cưới rùi...thích ĐN lắm! vừa sạch, vừa đẹp lại hiếu khách nên quyết định chụp bộ ảnh cưới ở ĐN
    Tí toáy học chụp ảnh...nhưng thích làm mẫu ảnh hơn :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng