Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 60

Chủ đề: Zshop-anh em chơi máy ảnh cần lưu ý !!!

hihi, nhiều ngừơi đồng tình còn hơn chương trình "đồng hành Cùng trẻ em nghèo"

Chào các anh em vnphoto,

Lâm là người chủ cái zShop.vn và cũng là người vừa có vụ giao dịch với bác Thanh vừa rồi. Đúng đây là một bài học đáng để cho zShop cần rút kinh nghiệm trong việc lấy hàng và bán hàng từ xa.

Lẽ ra Lâm không định tranh luận trên vnphoto vì Lâm cũng không quen nhiều anh em bên này. Lâm chỉ trả lời và comment trên xom xong rồi thôi. vì chủ yếu Lâm bán hàng bên đấy.

Sự việc đã giải quyết trong êm đẹp, Lâm và bác Thanh cùng có một nguyện vọng là stop here chuyện này. Tất cả hướng về một cộng đồng lành mạnh và công bằng hơn thôi.

Lâm cũng cảm nhận được sự bực nhọc cũng như sự nhọc nhằn của nhiều anh em bức xúc khi mua hàng online không vừa ý, cũng có nhiều anh em phản ứng hơi thái hóa dù sao đi nữa thấy anh em đứng về phía người tiều dùng càng nhiều thì cái xã hội ảo mua và bán này càng bền vững và những chuyện như zShop.vn không thể không xẩy ra trong tương lai.

Vừa để ý thêm thấy cái nick của bác Thanh bị treo trong 3 tháng, thật sự chuyện này hoàn toàn không có sự cang thiệp nào của zShop.vn cả. bản thân zShop.vn cũng nhận thấy bác Thanh là người có cái Tâm tốt. mọi chuyện đang diễn ra cũng không ai cố ý, bác ấy cũng muốn tốt cho zShop.vn và cũng muốn stop chuyện này càng nhanh càng tốt. rất mong anh aPhạm hủy bỏ lệnh cấm vận nick của bác Thanh.

Nhân đây zShop.vn xin gởi lời cảm ơn tất cả anh em trong thời gian qua đã ủng hộ và quan tâm đến zShop.vn. Có những anh em nào chưa hài lòng về dịch vụ cũng như phong các phục vụ bên em xin hãy thẳng thắng góp ý. Rất cảm ơn anh em đã chia sẽ nhưng vấn đề vừa qua.

Thanks Thanks Thanks,

Lâm

Nếu nói như bác thì nếu em là Hiệu Trưởng, em sẽ vẫn cho học sinh B vào trường học để tiếp tục lừa mọi người. Rồi sau đó tiếp tục kỷ luật học sinh A vì tội náo loạn trường, làm cho trường biết bộ mặt thật của học sinh B.

Cuối cùng em sẽ tự đổi tên là "Gã hiệu trưởng Hồ Đồ".

Có thể với một số bác, $1000 để mua đồ không là nghĩa lý gì, nhưng với một số người, đầu tư khoản tiền lớn như thế mà bị lừa thì quả là đau lòng.

"Sống trên đời cần có một tấm lòng" không có nghĩa là ỉm hết dấu hết những sai sót cho người bán. Việc đó chỉ tạo tiền đề thuận lợi cho sai sót lặp lại mà thôi.

Lock topic là được rồi, còn nội dung thì phải để lại để người mua lần sau có kinh nghiệm mà kiểm tra, để người bán phải tự xây dựng lại uy tín và lòng tin cho những khách hàng khác. Negative feedbacks đâu phải là cái muốn tạo thì tạo muốn xóa thì xóa?

Anh Lâm nói thế thì em tin chuyện cỏn con về việc "sản phẩm ko đúng như mô tả" sẽ được khắc phục. Chúc anh ngày càng phát huy hơn nữa và là chổ dựa uy tín.
    Mọi người cũng nên stop tại đây, bác milkhanh cũng ko còn tranh chấp gì với zshop, anh Lâm cũng rút kinh nghiệm trong việc mua bán hàng rồi. Sự việc đã sáng tỏa và người chịu thiệt hại nặng nhất chính là zshop chứ không phải milkhanh. Vậy chúng ta nên trân trọng tính cách buôn bán chấp nhận lỗ để ko bị giảm sút uy tín của cửa hàng zshop.
    Đời cần có 1 tấm lòng các bác ạ.
    LENSPRO CAMERA EQUIPMENT - 0918 789 818
    MY JOB

Vậy thế bác admin Apham nhân đây cho em hỏi mấy câu sau:

- Trong trường hợp bị tương tự như bác milkthanh (hoặc tệ hơn là giao dịch chả liên quan đến vnphoto, mà người/cửa hàng giao dịch cũng chả là thành viên) có nên chia sẻ để anh em biết mà tránh không?

- Nếu nên chia sẻ thì có nên chia sẻ với cộng đồng vnphoto không?

- Nếu nên chia sẻ trên vnphoto thì cụ thể phải làm thế nào mới đúng luật?

Nếu câu trả lời của bác là "không" thì chi bằng bác cứ nói thẳng ra cho mọi người biết là không nên hi vọng bất cứ một sự bảo vệ, chia sẻ nào từ diễn đàn này. Ngoài ra bác cũng nên dỡ luôn cái giới hạn 50 bài mới được post bài trong mục chợ trời đi nữa, vì nếu đã không vì mục đích bảo vệ thành viên thì cái giới hạn kia còn gì ý nghĩa? Lại đỡ công cho bác đi dọn dẹp mấy người hay spam.

Em là người lập ra cái topic này khi milkthanh bị "sự cố" với zshop.
    Nếu BQT cảm thấy không cần thiết để anh em trên VNPHOTO tranh luận nữa thì cứ xóa topic này!

Hy vọng một ngày gần đây zshop sẽ nằm trong "top topic" nhỉ?!?

Em theo dõi cái topic này từ đầu,cứ 5phút em lại F5 1 lần,bây giờ mới dám có vài lời :

Em rất hoan nghênh tinh thần nhận sai, và hứa sẽ khắc phục sai lầm của zshop phía trên! Người xưa có câu “đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại”.
    Em thấy apham đã sai, Bác sai từ đầu khi move bài negative feedback của Bác milkthanh qua “tán gẫu”, và càng sai hơn khi treo nick milkthanh. Nếu Bác là admin mà hành xử như vầy sẽ tạo tiền đề sau này các anh em có mua bán đặc biệt là các shop và khi bị lường gạt thì ai mà dám lên đây post vào mục negative feedback nữa. Bác làm vậy anh em vnphoto sẽ bất mãn, và sẽ gây 1 làn sóng không tốt trong lòng anh em, cũng như về Bác, và uy tín vnphoto sẽ suy giảm khi người đứng đầu đã không anh minh khi xét xử các vụ này, mà còn nghiên về người đã lường gạt.

Các bài anh em phản đối Bác admin từ sáng đến giờ Bác delete thẳng tay, còn các bài bênh vực Bác (đa số toàn là các mod) thì Bác giữ lại, Bác nghĩ như thế sẽ công bằng sao.

Bác nên để lại cái feedback của Bác milkthanh bên mục negative feedback và trả nick lại cho anh ấy, và có 1 lời nói sao cho yên lòng các anh em trên này. Em hy vọng Bác suy nghĩ lại và sửa chữa lại, còn rất sớm để khắc phục hậu quả trước khi nó đi quá đà.
    Nothing ....

Bác apham đã nói lập topic khác nếu không đồng ý mà các bác. Như vậy là lập topic khác thì sẽ không bị banned, còn spam tiếp ở đây sẽ bị banned như nick hhtien đấy :(

Bài của bác Toại cũng delete rồi, nên post bác phuthuy trả lời, chắc chẳng ai hiểu được nếu không đọc post bác Toại, may mà em hiểu :D

PS: Bác apham ơi em chỉ nhắc nhở các bác ấy lập topic mới theo bác nói thôi nhé, hổng phải spam đâu, bác đừng banned em nhé. Để các bác ấy spam hoài tốn tài nguyên lắm bác nhỉ, tùy bài mà mình để lại chứ, hí hí.

Topic closed. Các bác nào bức xúc về quy định của VNPhoto thì vui lòng mở chủ đề mới.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456