Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Đồ chơi cho Android phone

Đồ chơi cho Android phone

Đứa con gái ký lại contract với hảng mobile phone (Sprint) mình được quyền lựa chọn phone. Có hai loại phone làm mình phân vân là Galaxi S4 và iPhone 5.
    Sau khi lò mò dọc phá, test drive giữa 2 loại này mình chọn Galaxy S4 theo sở thích và theo phán xét của một người hiểu biết về PC, trong phạm vi kiến thức về Hard ware + Software. Mình biết là mổi người có ý thích riêng nên mình chỉ nói là mình thích hơp với Galaxy S4 thế thôi.

Cái Galaxy S4 quả là một thiết bị Android tốt và tiên dụng như mọi loại Adroid phone khác. Mỉnh bò ra vài ngày tìm hiểu và vọc phá các application như GPS map, Compass, Gmail, Yahoomail và rất làm ngạc nhiên với các tiện ích này nhất là "nói thành chữ" hay tìm chú thích bằng hình ảnh "Google gogle" như chụp hình con chim, bông hoa, con vật, kiến trúc v.v. và tìm xem nó tên gì ở đâu v.v.
    Và thêm cái phần chụp hình và quay phim rất tốt, như mình sẻ không phải nuối tiếc là không có đem theo cái 7D+28-300 kềnh càng luôn bên mình.
    Sau khi tìm cách cài application gọi điện thoại chùa về VN tán dóc, mình thấy trong Internet có một số
    thiết bị phụ trợ như extra tele lens cho cái ống kiếng tí xíu cùa S4, chân chống, loa liếc v.v. mình thấy có một loại keyboard nho nhỏ dùng cho Android phone. Lúc trước mình không thích Android phone chỉ vì cái keyboard chút xíu, laptop keyboard mình còn không thích thì cái keyboard chút xíu của loại A(ndroid)phone mích làm sao mà mình ưa được, vì thế mỉnh đạt mua cái android keyboard này (coi hình).
    Lại tìm thấy thêm cái Mini Android dủng cho TV thay vì phải cắm cái Aphone vào TV (cổng HDMI) và compatible với cái AKeyboard. Thế là mình đặt mua trên mạng 2 cái đạo cụ này (mình không thích chữ đạo cụ vì nghe như là đồ ăn trộm).
    Nó vừa về tới hôm nay mình tah1o ra và kết nối vào TV thử ngay. Chả có cái nào có instruction trong đó hết. Mình phải ngẩn ngơ suy nghỉ vài phút để biết ráp nối cái nào vào cái nào.
    Nếi ai có TV có cổng HDMI mà TV không có feature Smart TV thì cái dual core Mini Android này là một thiết bị nên có.

Sau đây là hình ảnh ba cái linh tinh:

Thế giới APhone

Galaxy S4 mặt trước

mặt sau.

Mấy cái đồ chơi mới mua về.

Cái Akeyboard so với cái Aphone

Cái Mini Android

Cổng HDMI

Dây cộ linh tinh

Gắn vào TV

Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

mấy con Android tàu là vô địch về khoảng hỗ trợ thiết bị ngoại vi.... :D

em đoán ko lầm thì bác đang xài con MK808b ?

Quote Được gửi bởi phongtranvn View Post
    mấy con Android tàu là vô địch về khoảng hỗ trợ thiết bị ngoại vi.... :D
    em đoán ko lầm thì bác đang xài con MK808b ?
    Mỉnh chả có chú ý, nay coi lại thì đúng là cái con đó.
    Bạn có kinh nghiệm gì về con này không, xài có tốt không?
    Mình mới dùng có ba ngày nay nên chưa biết độ vững bền nó như thế nào.
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Mỉnh chả có chú ý, nay coi lại thì đúng là cái con đó.
    Bạn có kinh nghiệm gì về con này không, xài có tốt không?
    Mình mới dùng có ba ngày nay nên chưa biết độ vững bền nó như thế nào.
    em cũng ko biết nữa bác, chỉ biết dùng để xem phim HD, youtube, hdviet thì OK
    cài 1 số game đơn giản vào chơi thôi...

nền thì xài mấy tháng nay vẫn chạy tốt... "D

Mình rảnh rang lại đem mấy cái đồ chơi này ra dọc phá tiếp.
    Mính thử nghiệm sau:

1. Test số 1 cho thiết bị mini keyboard này.
    Vì keyboard dùng wireless USB dongle để kết nối với cái mini Android nên thay vì dùng cho Mini Android mình gắn nó vào cái máy vi tính desktop lảm việc của mình.
    Và các bạn nghỉ coi mình có thể dùng cái Akeyboard nhỏ xíu cho cái PC mình được không?

2. Test số 2 chi cái Mini Android coi TV
    Vì máy PC mình cũng dung wireless keyboard và Mouse (hiệu Logitech), mình lấy cái wireless USB dongle của máy PC và gắn vào cái Mini Android mới mua.
    Và các bạn nghỉ coi keyboard vớii chuột Logitech có dùng được cho cái anh Mini này không?

Các bạn có thể tiên đoán kết quả của thử nghiệm 1 và 2 ra sao không?
    Mời các bạn đoán thử cho vui.

PS. Mình rất thích chơi "Em yêu khoa học".
    Hõi Ngả Bất Phân

Mìnhcũng có 1 em xperia androi. Nhưng chỉ dùng để xem bản đồ. Ngoài ra chả làm gì. TOàn dùng con Nokia 1200 đã thay cục pin 1100mh vì nó dùng được lâu mmới phải sạc lại pin

Quote Được gửi bởi masu002002 View Post
    Mìnhcũng có 1 em xperia androi. Nhưng chỉ dùng để xem bản đồ. Ngoài ra chả làm gì. TOàn dùng con Nokia 1200 đã thay cục pin 1100mh vì nó dùng được lâu mmới phải sạc lại pin
    Mình không hiểu là tại sao xperia android phone cùa bạn chỉ dùng xem bản đồ, các app khác không chạy hay sao?
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Và các bạn nghỉ coi mình có thể dùng cái Akeyboard nhỏ xíu cho cái PC mình được không?

Vì máy PC mình cũng dung wireless keyboard và Mouse (hiệu Logitech), mình lấy cái wireless USB dongle của máy PC và gắn vào cái Mini Android mới mua.
    Và các bạn nghỉ coi keyboard vớii chuột Logitech có dùng được cho cái anh Mini này không?
    Gì chứ bàn phím và chuột Logitech cắm vào là nhận ngon lành. Em cũng dùng 1 em như thế này bác ạ.