Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 85

Chủ đề: Đèn sigma 500 super for cannon & nikon

Đèn sigma 500 super for cannon & nikon

Thấy có nơi bán loại đèn này giá chỉ 250usd mà nhiều forum về foto so sánh nó là đối thủ của cannon 550EX. Nếu thật sự như thế với giá này thì tuyệt quá.
    Có ai đã dùng thử thì vui lòng cho vài ý kiến, thành thật cám ơn

Bác thấy ở đâu vậy, em cũng quan tâm lắm. Có phải Hà Nội không bác?

Quote Được gửi bởi codo
    Bác thấy ở đâu vậy, em cũng quan tâm lắm. Có phải Hà Nội không bác?
    Đúng rồi đấy bác ạ, bác mua tại đại lý Sigma, chỗ Như Sơn trong SG thì có. Nếu bác muốn mua ra HN chắc trả cả tiền ship người ta sẽ ship cho bác.
    Các review tốt, hai bác tham khảo thử nhé:
    http://www.fredmiranda.com/reviews/s...&cat=30&page=2
    Thèm "L"... Thiếu.. "L"

Cảm ơn Bác Elsewhere đã cho 1 đường link vô cùng thú vị
    Công xuất mạnh, ánh sáng đẹp, cho ảnh tốt ở mọi chế độ chụp, nhiều tiện ít, bền, rẻ là những gì các pro photo trên thế giới đã nhận xét
    Vậy thì đã rõ, sigma 500 này đươc đánh giá TƯƠNG ĐƯƠNG với 550ex, thua 580ex tí xíu, và ăn đức 420ex, made in japan chính gốc .... vậy em chuồn đi mua liền đây...
    Cảm ơn các Bác

Em gọi tới Như Sơn nhưng họ bảo không bảo hành flash bao giờ. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi flash có hay hỏng không ạ? Cảm ơn các bác

Quote Được gửi bởi h1970
    Em gọi tới Như Sơn nhưng họ bảo không bảo hành flash bao giờ. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi flash có hay hỏng không ạ? Cảm ơn các bác
    Thường flash cũng... ít dùng bác ạ và tuổi thọ cuả nó cũng... tương đối nên chắc là không lo lắm đâu ạ. Em nghĩ một năm có khi bác k dùng đc quá 200 flash nếu dùng bình thường hi.. hi.. nên chẳng lo
    Người ta trả nhời bác thế có nghĩa là... chưa phải bảo hành flash của ng ta hay.. ng ta k bảo hành flash đấy ạ???? Theo em nhớ là Sigma 500DG bảo hành một năm thì phải.
    Thèm "L"... Thiếu.. "L"

Con này có vẻ ổn, em tìm được thêm 1 cái link nữa
    http://www3.shopping.com/xPR-Sigma_S...D-123198934660
    Trong đó có chi tiết đáng chú ý:
    When purchasing one of these EF-500 series flashes make sure that you get the right sub model. The standard (non DG) will only work with film cameras...the DG will work with both. And of course, make sure you get the right sub model for the BRAND of camera that you own. Sigma makes compatible models in the EF-500 Super TTL series for Sigma, Minolta, Canon and Nikon AF cameras.
    take nothing but the photos, leave nothing but the webblog

Quote Được gửi bởi Elsewhere
    Thường flash cũng... ít dùng bác ạ và tuổi thọ cuả nó cũng... tương đối nên chắc là không lo lắm đâu ạ. Em nghĩ một năm có khi bác k dùng đc quá 200 flash nếu dùng bình thường hi.. hi.. nên chẳng lo
    Người ta trả nhời bác thế có nghĩa là... chưa phải bảo hành flash của ng ta hay.. ng ta k bảo hành flash đấy ạ???? Theo em nhớ là Sigma 500DG bảo hành một năm thì phải.
    Họ nói không bảo hành cho flash bác ạ. Sáng nay em qua lấy rồi. Dưng mà con này phải chỉnh EV lên +2/3 thì mới đúng sáng, để EV 0 thì hơi tối. Có bác nào dùng con này rồi cho ý kiến với. Thanks
    Được sửa bởi h1970 lúc 03:46 PM ngày 26-05-2006

Hỏi cái này các bác đừng cười :
    Đến hôm kia vẫn chưa mua flash . Thấy có con SIGMA (chắc là cái con super này mà các bác vừa khen) của ông bạn phát sáng theo tín hiệu của của đèn built-in trong máy (CANON 20D) đã thấy hay hay
    Hôm qua ra cửa hàng , nghĩ ngợi một lúc rồi nghiến răng bê cái 580 về , mặc dù giá gấp rưỡi . Nói chung là hài lòng thôi , tiền nào của nấy , nhưng có cái vụ bắt sáng theo đèn như cái SIGMA kia thì loay hoay một lúc ko setup để thử được , đọc trong hướng dẫn thì lại thấy rằng cái đèn kéo cũng phải là 580 cơ !!!

Thế hóa ra phải mua 2 cái à ? cái built-in coi như ko dùng được . kém hơn SIGMa á ?
    Hay là mình hiểu sai ?
    Bác nào biết chỉ cho cái ! Cám ơn trước

Quote Được gửi bởi CrazyCow
    Hỏi cái này các bác đừng cười :
    Đến hôm kia vẫn chưa mua flash . Thấy có con SIGMA (chắc là cái con super này mà các bác vừa khen) của ông bạn phát sáng theo tín hiệu của của đèn built-in trong máy (CANON 20D) đã thấy hay hay
    Hôm qua ra cửa hàng , nghĩ ngợi một lúc rồi nghiến răng bê cái 580 về , mặc dù giá gấp rưỡi . Nói chung là hài lòng thôi , tiền nào của nấy , nhưng có cái vụ bắt sáng theo đèn như cái SIGMA kia thì loay hoay một lúc ko setup để thử được , đọc trong hướng dẫn thì lại thấy rằng cái đèn kéo cũng phải là 580 cơ !!!

Thế hóa ra phải mua 2 cái à ? cái built-in coi như ko dùng được . kém hơn SIGMa á ?
    Hay là mình hiểu sai ?
    Bác nào biết chỉ cho cái ! Cám ơn trước
    Đúng vậy bác ah,

Về khoản slave thì Sigma có thêm option slave ở C0 (zero channel), tức là có thể kích hoạt bằng bất cứ nguồn flash nào (build in, flash gun...). Ngoài ra, loại Sigma for Canon cũng có thể "giao hợp" với các loại EX flashs khác của Canon qua tín hiệu wireless như EX 580, 550, 430, 420 hay ST-E2.
    Được sửa bởi Atkinson lúc 11:05 PM ngày 28-05-2006

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng