Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Thủ đô - Một máy ảnh khác, một ống kính khác

Thủ đô - Một máy ảnh khác, một ống kính khác

Em chỉ dám gọi là Máy ảnh khác, ống kính khác chứ chưa dám gọi là Góc nhìn khác về Hà Nội ah, em mới cầm máy được 1 tháng. Lại bận việc nên số buổi vác máy ra khỏi nhà chỉ khoảng 3 buổi. Đây là buổi thứ 3 ah.

Chủ đề này nhiều rồi, em chụp chủ yếu để thực hành những gì đã học trên diễn đàn và để post lên nhờ các cao thủ chỉ dạy cho các lỗi để tránh ah.

Xin chân thành cảm ơn, đặc biệt là các anh em comment giúp mình tiến bộ.

Canon 50D | Canon 18-200mm

Chắc ảnh xấu quá hả các bác, không thấy bác nào comment giúp em cả!

ảnh đẹp bác ạ, nhưng chắc chưa thấy gì mới lạ nên chưa ai comment :D

Quote Được gửi bởi Natalie_Trần View Post
    ảnh đẹp bác ạ, nhưng chắc chưa thấy gì mới lạ nên chưa ai comment :D
    Vâng, em cũng biết là chủ đề này có nhiều rồi, em chụp chủ yếu để thực hành những gì đã học trên diễn đàn và để post lên nhờ các cao thủ chỉ dạy cho các lỗi để tránh thôi ah. Thanks bác ah!

tấm số 7 phông nền phía sau lại bị dính hình ảnh của 1 bác ... nên có vẻ nhìn ko phù hợp bác nhỉ ??
    ‎|If you don't step forward, you're always in the same place|

Quote Được gửi bởi quang vinh lif View Post
    tấm số 7 phông nền phía sau lại bị dính hình ảnh của 1 bác ... nên có vẻ nhìn ko phù hợp bác nhỉ ??
    Dạ,tấm 7 em để title là Tìm 1 chỗ cho giấc mơ anh, là của anh chàng đang ngồi đấy ah. Nếu có thể viết, chắc là những lời ước mong của anh ấy cũng sẽ hiện hữu trên tường cùng với những ước mơ, những lời tỏ tình...của những người khác rồi ah! Thanks bác nhận xét!

Mấy cái cảnh quanh bờ hồ này bị khai thác quá nhiều rồi, kiếm được một "góc nhìn khác" quả là quá khó. Có lẽ chỉ có cách... nhẩy ùm ra giữa hồ rồi chụp lên bờ ;)

Trong loạt ảnh này tấm 5 có lẽ là lạ và vui mắt nhất (mặc dù đứng về văn hóa thì...)

Mà sao bác không post tất cả ảnh là mầu cho rồi, nhìn cho mát mắt. Nhìn cả loạt ảnh đen trắng mà không có gì mới thì dễ gây ức chế lắm.

Quote Được gửi bởi NguyenCanon View Post
    Mấy cái cảnh quanh bờ hồ này bị khai thác quá nhiều rồi, kiếm được một "góc nhìn khác" quả là quá khó. Có lẽ chỉ có cách... nhẩy ùm ra giữa hồ rồi chụp lên bờ ;)

Trong loạt ảnh này tấm 5 có lẽ là lạ và vui mắt nhất (mặc dù đứng về văn hóa thì...)

Mà sao bác không post tất cả ảnh là mầu cho rồi, nhìn cho mát mắt. Nhìn cả loạt ảnh đen trắng mà không có gì mới thì dễ gây ức chế lắm.
    Em cũng đồng ý với bác, chắc chỉ có ngồi cùng thuyền với mấy bác vớt rác trên hồ rồi chụp thì may ra, hehe!

Ý chết, post hết ảnh mầu thì còn đâu nghệ thuật, em thử tý PS tẹo thôi mừ!
    Được sửa bởi vnitmaster lúc 10:38 PM ngày 17-08-2009

Em cũng đang máu con 450d như của bác nhưng hok biết nên dùng với len nào. Em chỉ khoái chụp phong cảnh thôi nên chắc sẽ dùng ống wide ( nhưng vẫn chưa biết chính xác ống nào ạ ).
    Em xem trong web của cty digi thấy ghi kiss X2 giá 635$, kiss XSi giá 649, em tưởng 2 loại này giống nhau chứ ạ ? Giờ muộn quá nên em hok hỏi đc kinh doanh bên họ, để sáng mai em pm thử xem :P

Em thật sự thất vọng về văn hóa của người HN ở hình 5-6-7.Em nghĩ tiêu đề cho 3 ảnh này cũng không phù hợp

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng