Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Tìm hiểu thêm về cách sử dụng máy ảnh DSLR

Tìm hiểu thêm về cách sử dụng máy ảnh DSLR

Em là member mới, các bác cho em hỏi một chút!E sắp có một con Nikon D5000 nhưng e chưa rành lắm về sử dụng những con ntn.Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo em cách sử dụng làm sao cho hiệu quả và đẹp với.Bây giờ e mới bắt đầu tập chơi máy ảnh.Rất mong nhận được sự chỉ bảo tận tình của các bác.Cảm ơn các bác nhiều.P/m cho em qua nick YM: northrabit2002 hoặc email chuminhvuong@gmail.com nhé.

Việc trước tiên bạn cần làm là đọc thật kỹ sách hướng dẫn đã nhé, sau đó có gì chưa hiểu thì post lên đâY, bạn hỏi thế nàY thì tớ chịu luôn ....

Vâng! Cảm ơn bác nhiều nhé!Máy đang trên đường về nên em chưa có sách hd ạ. Em sẽ đọc kỹ sách HD, có j chưa hiểu sẽ nhờ đến sự giúp đỡ của các bác.

chắc bác mới lần đầu bỏ ra 1 số tiền không nhỏ mua máy, nên tỏ ra vẽ bồn chồn lo lắng và cảm giác sướng sướng được cầm lột tem em nó...nên cầm lòng không nổi lên post bài này ( mà nội dung bài này thì nhiều anh em sẽ lên án bắc đó).
    Lúc nào cũng vậy mua máy về xem hướng dẫn trước, sau đó ra chụp, rồi cứ dịp lại lên anh em đi off thì bác đi ké... trình từ đó cũng lên. Học thêm khóa Photoshop nữa.

Giốn em, mới mua D300 về không đọc kĩ HDSD, nhìn vào Viewfinder thấy có 1 point focus, Thế là vác máy ra cửa hàng hỏi ra lẽ <= vì Nikon nói 51 points sao nhìn vào view finder có 1 point . Sự thật là , Chỉ có 1 point thôi, nhứng mà nó di chuyển 51 vị trí ... Làm em quê 1 cục ..tưởng có 51 points trên Viewfinder. hic,

bác lên mạng search HDSD (cua D5000 hoặc là của các dòng tương tự) về coi trước cũng đc mà. Rùi bác search trong diễn đàn này cũng có 1 số bài cho những người mới chơi như bác ấy. Hồi mới chơi em lên đây đọc 1 cái vèo gần 30pages (tất nhiên chỉ đọc nhưng bài thấy cần thiết), cũng rút ra đc ít kinh nghiệm.
    Chúc bác tìm đc nhiều thông tin cần thiết

bác xem ra còn ngon lành hơn thằng bạn em, nó mua máy cả năm rồi mà còn chưa biết dùng (canone eos 40D). Em thấy cách hay nhất là bác ra tiệm mua ba bốn cái đĩa dvd dạy cách dùng D5000. Hôm bữa em mới lên torrent có thấy. Xong về vừa luyện tiếng anh vừa học cách dùng
    D90 + grip + 16-85 + 85 1.8 + sb700 + benro carbon triopod + B2

Quote Được gửi bởi Teddy_bear View Post
    chắc bác mới lần đầu bỏ ra 1 số tiền không nhỏ mua máy, nên tỏ ra vẽ bồn chồn lo lắng và cảm giác sướng sướng được cầm lột tem em nó...nên cầm lòng không nổi lên post bài này ( mà nội dung bài này thì nhiều anh em sẽ lên án bắc đó).
    Lúc nào cũng vậy mua máy về xem hướng dẫn trước, sau đó ra chụp, rồi cứ dịp lại lên anh em đi off thì bác đi ké... trình từ đó cũng lên. Học thêm khóa Photoshop nữa.

Giốn em, mới mua D300 về không đọc kĩ HDSD, nhìn vào Viewfinder thấy có 1 point focus, Thế là vác máy ra cửa hàng hỏi ra lẽ <= vì Nikon nói 51 points sao nhìn vào view finder có 1 point . Sự thật là , Chỉ có 1 point thôi, nhứng mà nó di chuyển 51 vị trí ... Làm em quê 1 cục ..tưởng có 51 points trên Viewfinder. hic,
    em mới tội nè!
    biết xài mà ko có máy, khổ thế
    Nikon FE và vài ống Series E
    Crazy Nikon Fanboy

Quote Được gửi bởi chunamphong View Post
    Vâng! Cảm ơn bác nhiều nhé!Máy đang trên đường về nên em chưa có sách hd ạ. Em sẽ đọc kỹ sách HD, có j chưa hiểu sẽ nhờ đến sự giúp đỡ của các bác.
    Vào website của Nikon download manual chỉ vài phút là xong tha hồ đọc trước.

Quote Được gửi bởi debutant View Post
    bác xem ra còn ngon lành hơn thằng bạn em, nó mua máy cả năm rồi mà còn chưa biết dùng (canone eos 40D). Em thấy cách hay nhất là bác ra tiệm mua ba bốn cái đĩa dvd dạy cách dùng D5000. Hôm bữa em mới lên torrent có thấy. Xong về vừa luyện tiếng anh vừa học cách dùng
    Hình như anh deputant tìm file dVd nàY cho em ạ? Em cám ơn, hì hì

Bác debutant nhìn thấy nick VPS hay beebee-chanhchoe la chạy mất xác rồi, réo ảnh chi tội vậy.
    Bác chủ thì cứ từ từ, bình tĩnh, có em D5000 trong tay rồi thì vội gì, chụp riết bác sẽ ngộ ra thôi, không ai một sớm một chiều mà chụp ra ảnh đẹp được, có ai thành người lớn mà không qua giai đoạn con nít trước.
    Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng