Trang 1 / 55 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 545

Chủ đề: Canon AE-1 - chiếc máy phim đầu đời

Canon AE-1 - chiếc máy phim đầu đời

Thế là cuối cùng sau những đấu tranh nội tâm đến điên dại cháu cũng đi vác 1 em AE-1 về. Thú thực với các bác là cháu ngâm cứu cái món ảnh ọt này từ hồi học cấp 3, mê mẩn, điên đảo lắm, nhưng chưa bao giờ được thoả mãn.

Từ bé thì có con Canon Prima BF 800, sau lên đời số thì đến PowerShot A630 là hết cỡ. Dành dụm, vay mượn đủ kiểu cũng không thể ngoi lên được 1 em có seri 2 chữ số. Thèm khát, điên đảo, nói chung là muôn vàn cảm xúc với máy ảnh. Mỗi khi thấy một bức ảnh đẹp thì quả thực là day dứt hơn cả bọn nghiện thèm thuốc

Rồi một ngày cháu tình cờ đọc được một cái rao vặt bán chiếc Minolta X700 kèm theo 3 cái lens... có thể nói là gặp nước trong sa mạc. Rồi bắt đầu ngâm cứu, lục lọi, đến lúc yêu cái máy phim lúc nào không hay. Nhìn những bức ảnh phim có thể nói là đầy cảm xúc. Đến cả những cái noise của nó cũng đẹp (theo ý cháu)

Thế rồi cảm xúc kìm nén quá lâu nó đã biến thành hành động để đến hôm nay cháu đã chính thức làm bạn với 1 em máy phim. Một chiếc SLR đích thực. Cái cảm giác lên phim, cảm giác nghe tiếng cửa trập, cảm giác nhìn qua kính ngắm... tất cả cảm giác khi cầm chiếc AE-1 thật là tuyệt vời. Người ta nói yêu với con người, cùng lắm là với con vật mình yêu quý, nhưng với cháu thì là chiếc AE-1.

Thực sự là quá nhiều cảm xúc mà không biết mang đi đâu chia sẻ, đành mang lên đây chia sẻ với các bác chơi máy phim. Cháu mới tập chơi, nên chả biết gì cả, lập topic này để các bác có kinh nghiệm vào chia sẻ, các bác nào chưa có kinh nghiệm vào học hỏi cùng cháu. Rất mong được các bác giúp đỡ. Ít nhất tất cả mọi người ở đây cùng có tình yêu với NGHỆ THUẬT SẮP BỊ ĐÁNH MẤT.

Kính chào tất cả các bác!

Mở màn đã xong. Nhân đây cháu muốn hỏi có bác nào còn lens FD wide (hoặc lens wide khác tương đương) hoặc biết chỗ bán không ạ?? Mấy cái này giờ hiếm quá. Cháu đang sài 1 lens 50mm 1.8, và đang có nhu cầu sắm thêm "vũ khí".

Neu ban o HN thi ra phô Vong Duc, ko qua hiem dau.
    Sorry em sai PDA ko go TV duoc
    Quote Được gửi bởi KenzDK View Post
    Mở màn đã xong. Nhân đây cháu muốn hỏi có bác nào còn lens FD wide (hoặc lens wide khác tương đương) hoặc biết chỗ bán không ạ?? Mấy cái này giờ hiếm quá. Cháu đang sài 1 lens 50mm 1.8, và đang có nhu cầu sắm thêm "vũ khí".
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Thế là con đường đau khổ đang chờ đón bạn phía trước.
    Ngày đầu tiên em cầm con Ftb cũng giống như anh lính trẽ mới vào quân ngũ đang ôm cây súng, chốc chốc lại mở ra lau chùi, chiêm ngưỡng và bóp cò chạch chạch. Ôi ! cái cảm giác lâng lâng khó tả !
    Theo thời gian, súng ống ngày càng nhiều, em lại lụm tiếp AE-1 mới tinh keng xà beng luôn mới chụp có 2 cuộn phim của người bạn để lại, ống phóng lựu 200mm, súng bắn tỉa macro 50mm, pháo cao xạ 70-210mm,.....
    Vừa rồi lụm được của 1 bác xe kéo pháo grip AE-1.
    Bi zờ em có thể bắn ở mọi mặt trận, mọi tư thế.
    Chúc vui !

nếu ở Sg thì hỏi a Hiền BEBEBON ( vô box mua bán là thấy )

mình cũng bắt đầu với AE-1 + 50 1.8, len này chụp đẹp tuyệt !

Rất mong được các bác giúp đỡ. Ít nhất tất cả mọi người ở đây cùng có tình yêu với NGHỆ THUẬT SẮP BỊ ĐÁNH MẤT.
    Hic... hic...! Tội nghiệp bác. Ngây thơ wé...!

Quote Được gửi bởi xabeng View Post
    Hic... hic...! Tội nghiệp bác. Ngây thơ wé...!
    là sao hở bác??

Quote Được gửi bởi FloraAtDawn View Post
    nếu ở Sg thì hỏi a Hiền BEBEBON ( vô box mua bán là thấy )

mình cũng bắt đầu với AE-1 + 50 1.8, len này chụp đẹp tuyệt !
    quá chuẩn bác ợ. Cháu mê lens 50 mm từ hồi được thằng anh họ tiêm nhiềm cho cái flickr của 1 bác chơi lens 50. Nhìn họ chụp mà mình chảy cả nước miếng. Riêng lens 50 1.8 này thì miễn bàn rồi, cháu kết quá trời luôn. Tiếc là ko sắm dc em 50 1.4 :D

Quote Được gửi bởi ntphongzodiac View Post
    Neu ban o HN thi ra phô Vong Duc, ko qua hiem dau.
    Sorry em sai PDA ko go TV duoc
    hờ, hôm trước em nhờ thằng anh họ ra ngắm mà nó kêu không có. Chắc mới xem qua qua. Cảm ơn bác! Mai rảnh phải ra xem xét mới được. Điên rồ lắm rồi bác ạ :D

Quote Được gửi bởi maithaohuan View Post
    Thế là con đường đau khổ đang chờ đón bạn phía trước.
    Ngày đầu tiên em cầm con Ftb cũng giống như anh lính trẽ mới vào quân ngũ đang ôm cây súng, chốc chốc lại mở ra lau chùi, chiêm ngưỡng và bóp cò chạch chạch. Ôi ! cái cảm giác lâng lâng khó tả !
    Theo thời gian, súng ống ngày càng nhiều, em lại lụm tiếp AE-1 mới tinh keng xà beng luôn mới chụp có 2 cuộn phim của người bạn để lại, ống phóng lựu 200mm, súng bắn tỉa macro 50mm, pháo cao xạ 70-210mm,.....
    Vừa rồi lụm được của 1 bác xe kéo pháo grip AE-1.
    Bi zờ em có thể bắn ở mọi mặt trận, mọi tư thế.
    Chúc vui !
    WOww... súng ống của bác đáng nể thật đấy. Em mê quá nhưng còn là SV nên chịu... không có điều kiện để chơi vũ khí hạng nặng T_T

Trang 1 / 55 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng