Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: catalogue thiết kế sản phẩm ĐÈN NẾN - nhờ cả nhà góp ý

Question catalogue thiết kế sản phẩm ĐÈN NẾN - nhờ cả nhà góp ý

Chào cả nhà, mình vừa mới thiết kế xong cái catalogue cho sản phẩm đèn nến như các bạn thấy trong hình. Nhưng thấy bố cục và độ sáng không ưng ý lắm. Mong các bạn nào chuyên gia trong lĩnh vực này chỉ giúp . Làm thế nào để nổi bật sản phẩm.

CHÚC CẢ NHÀ GIÁNG SINH VUI VẺ

hay cái góc bên phải mình thay bằng nền đen giảm opacy đi còn 70% được không?

e thấy cái tấm đèn màu đen của bác là đẹp nhất rồi ...
    chỉ có cái 3 đèn trên cùng hơi kì ... có lẽ nên thay nền đen cả catalogue để nổi lên ánh sáng của đèn chăng ? vì đèn chỉ đẹp khi đc thắp lên trong đêm mà ^_^ e chỉ có thế ...
    Ta chẳng còn chi
    My FlickR

em cũng đang tìm đèn loại này, trong thành phố Hồ Chí Minh không biết bán ở đâu. Bác nào biết chỉ em nha! cám ơn các bác!

Thực sự, không biết bác đã học qua thiết kế mỹ thuật chưa? Ý mình ở đây không phải là chê bai mà là góp ý: bác cần tư duy về quảng cáo trước khi làm quảng cáo nói chung. Em ví dụ như sau:

- Là sản phẩm nến, vậy nó nghiêng về thắp trang trí ban đêm - cần nổi bật tính năng này.
    - Không cần trưng bày quá nhiều sản phẩm cùng chủng loại lên - làm rối mắt lắm, chưa kể trong trang này bác dùng cả loạt hình minh họa kèm theo có kích cỡ như nhau.
    - Nến cháy nhẹ nhàng trong đêm - Font tilte nên nhẹ nhàng bay bay, không dùng tùy tiện, kể cả font bài.

Nếu là em làm, em sẽ chọn hình minh họa chụp trong đêm (bên trên, ngoài cùng bên trái) phóng lớn lên hết khổ giấy catalogue. Lựa tilte và thân bài một bên, cắt lọng mấy cái có màu khác cực nhỏ để phía dưới. Background thiên về tối...

Nói chung, chỉ là ý kiến cá nhân, đẹp hay xấu còn do cảm nhận của bác và... ông duyệt!
    Chụp hình - thú vui đơn giản

Quote Được gửi bởi MrLemis View Post
    Thực sự, không biết bác đã học qua thiết kế mỹ thuật chưa? Ý mình ở đây không phải là chê bai mà là góp ý: bác cần tư duy về quảng cáo trước khi làm quảng cáo nói chung. Em ví dụ như sau:

- Là sản phẩm nến, vậy nó nghiêng về thắp trang trí ban đêm - cần nổi bật tính năng này.
    - Không cần trưng bày quá nhiều sản phẩm cùng chủng loại lên - làm rối mắt lắm, chưa kể trong trang này bác dùng cả loạt hình minh họa kèm theo có kích cỡ như nhau.
    - Nến cháy nhẹ nhàng trong đêm - Font tilte nên nhẹ nhàng bay bay, không dùng tùy tiện, kể cả font bài.

Nếu là em làm, em sẽ chọn hình minh họa chụp trong đêm (bên trên, ngoài cùng bên trái) phóng lớn lên hết khổ giấy catalogue. Lựa tilte và thân bài một bên, cắt lọng mấy cái có màu khác cực nhỏ để phía dưới. Background thiên về tối...

Nói chung, chỉ là ý kiến cá nhân, đẹp hay xấu còn do cảm nhận của bác và... ông duyệt!
    =========
    Cảm ơn bạn và các bạn khác góp ý. Mình chưa học qua thiết kế mỹ thuật , cataloge này hoàn toàn là do mình nghĩ sao thiết kế thế, cộng với trình photoshop tự mày mò.
    Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ cố gắng sửa nó. Về cơ bản thẩm mỹ và cách trình bày một vấn đề của mình hơi kém. Ý mình là muốn khi khách hàng nhìn vào cataloge họ thấy hết được các sản phẩm hiện có của mình, vì thế nên mình đã cho hết các mẫu sản phẩm trên cataloge.
    Theo bạn mình nên để một bố cục như thế nào thì hợp lý hơn?
    Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của bạn và các bạn khác
    CHÚC MỪNG NĂM MỚI VÀ MỘT CÁI TẾT ẤM CÚNG BÊN GIA ĐÌNH & BẠN BÈ

Nếu muốn bán hàng thì phải chịu khó đầu tư thiết kế catalogue chuyên nghiệp hơn thớt ơi, đừng để bỏ lỡ khách vì catalogue xấu, phí lắm