Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Dù, light stand chơi strobist mua ở đâu?

thấy có ng pm bảo em bị hội đồng nên mới mò lại vào đây.

em nói xin lỗi chứ các bác nhầm với chuyện ưu đãi khách hàng và chuyện bán hàng.

con khách hàng thì đôi khi lại quá tự tin và quyền lợi mà quên mất nghĩa vụ của mình, có những cái nó dễ dàng và là kiến thức phổ thông, mình chịu bỏ công nghiên cứu tí, thì khi bước vào cửa hàng có phải dễ hơn ko.

ta biết 1 thì ng ta có thể chỉ các bác 2 3 4 1 cách dễ dàng, nhưng ta chả biết gì thì khả năng tiếp thu gần như ko có "0 x 10 = 0" mà.

em ko dám tự nhận là pro nhưng ít ra em chăm chỉ trong khoản tự học, mình đi lơ ngơ đến chỗ làm ăn của ng ta hỏi han dài dòng mà ko biết chắc có mua ko thì em thấy có lỗi với người ta lắm nếu ng ta bán hàng tốt.

chính cái tâm lí "khách hàng là thượng đế" 1 cách lệch lạc của ng VN nên mới có chuyện, dân VN đi đến đâu tệ nạn đến đó, nào là tuồn hàng ra ngoài, nào là lợi dụng chế độ dùng thử 28 ngày, .....

em nói ko phải là để xỉ nhục ai, cũng ko phải để "nâng cao Hiếu Hạnh" vì em cũng ko thích chỗ đó, nhưng nói để xác định 1 điều là đừng lạm dụng quá vào cái quyền của mình.

trước khi đi mua đồ cũng nên xác định tư tưởng tìm hiểu chút ít, giờ internet nhìu thế đâu có như xưa đâu, nếu ko dc thì hỏi cũng hỏi cho nó khoa học và vừa phải, chứ chây lì ra thì ai mà chả khó chịu hả bác, "câu hỏi cũng thể hiện sự hiểu biết".

cái này em thấy rất nhiều, và chứng kiến nhìu ng tới mua mà còn ko thể nói rõ dc ý định mình cần mua gì, công dụng thế nào, ng ta đưa ra bao nhiu loại mà vẫn ko đúng, trong khi tiệm thì đông thế thì bác nào trả lời hộ em là nên tiếp tục nói chuyện hay đi qua bên kia bán cho ng khác nhỉ

@forzet : ông cũng đâu phải gà search đâu, toàn dân thân với google cả thôi, giống đi mua game xong về hỏi chơi làm sao thì sao chịu nổi )
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi pro-k View Post
    tùy loại ng nha, loại biết trước rùi hỏi thêm thì nó sẽ chỉ, loại ko biết gì vào hỏi thì miễn tiếp chuyện.

khách hàng là thượng đế, nhưng định nghĩa khách hàng là ng đi mua hàng chứ ko phải ng đi hỏi hàng, chỗ ng ta bán hàng mà hỏi từ đầu đến đuôi thì nếu là em em cũng ko giải thích đâu, giải thích xong thấy quá sức thì lại ko mua, mất thì giờ lắm, tốt nhất là cứ tự tìm hiểu 1 ít rùi hãy ra hàng bác ạ
    Em ra mua chổ lầy bị quả này roài, mắng em ..là em mắng lại im miệng mang hàng ra bán thoai. Các bác mua mấy loại cửa hàng này đừng tự ái mắc cỡ....

/Pro-k: Cân nhắc khi post 1 câu nào đó trên chốn đông người thì hay hơn là sau này ngồi đính chính lại nó, rất dễ gây mích lòng nhau.
    FE 10-17/18-135/28-80/150-450/80-320/150-450/15/35/40/43/77/100/AFA 1.7x
    K-1/K-5/Z-1/ZX-5/ZX-L/ZX-7/K 1000/MX

Định sang đấy xem hàng mà search được cái topic này đọc xong hết muốn ghé

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123