Trang 19 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 917181920212969119519 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 181 đến 190 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    Dạ, cái len vivitar 80-200 hình như rễ tre, nên chụp thấy không nét (hoặc là em mới cầm DSLR lần đầu nên vậy?) Bác có biết chỗ nào vệ sinh lại cái len này không?
    Cái lense này khẩu mở 4.5 gắn vào con E-410 mảnh mai ật ưỡng lắm ! Chú cứ kiếm con OM zuiko 135mm nhỏ gọn như khúc mía ngay ngàm với E-410 tha hồ tung hoành. Thật đấy !!!

Về sau rành rẽ Olympus kiếm thêm 1 con E-x xài ống Wide FIX 28mm là đủ chơi với đời ảnh. Thậy đấy !!! Đừng nghe lời thầy chú gạ gẫm, cứ thế mà chụp nghen !!!

Chúc có nhiều ảnh đẹp & vui vầy với dòng máy bèo nhèo như Olympus hehehe

P.S : Nhắn tin đến toàn bộ anh em CLB Olympus

Anh em nào có máy Olympus DSRL muốn xem coi máy mình đã nã được bao nhiêu tấm hay muốn nâng cấp FIRMWARE & Lense thì call cho em theo số 0903805887 em giúp Free cho hehehe
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 11:43 AM ngày 15-10-2009

cái vụ nâng cấp firmware của em là lầm lần đầu tiên khi nó về đến tay em, cái này chỉ cần pc suite của olympus và có mạng là tự động nó update firmware cho body và lens luôn, nói chung là các bác chỉ cần có bộ pc suite của olympus
    cuối tuần này em lên cù lao nếu bác nào có máy tính hoặc usb mang em chép cho bộ OLYMPUS Studio 2, cái này có cả cờ rắc luôn rồi. các bác cứ thế mà làm
    hoặc là em sẽ update firmware miên phí cho các bác với điều kiện là cù lao có internet

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Cái lense này khẩu mở 4.5 gắn vào con E-410 mảnh mai ật ưỡng lắm ! Chú cứ kiếm con OM zuiko 135mm nhỏ gọn như khúc mía ngay ngàm với E-410 tha hồ tung hoành. Thật đấy !!!

Về sau rành rẽ Olympus kiếm thêm 1 con E-x xài ống Wide FIX 28mm là đủ chơi với đời ảnh. Thậy đấy !!! Đừng nghe lời thầy chú gạ gẫm, cứ thế mà chụp nghen !!!

Chúc có nhiều ảnh đẹp & vui vầy với dòng máy bèo nhèo như Olympus hehehe
    Dạ, em cũng bèo như máy, nên giờ có gì xài đó. sẵn ít tập thể dục nên ôm cái 80-200 này tập luôn. hôm qua cầm cả ngày cũng bắt đầu quen quen rồi. Chứ hôm đầu tiên cầm cái đó là không chụpd được tấm nào vì body nhỏ quá khó cầm máy.

Giờ em muốn nhờ các bác xem giúp em len có vấn đề gì hông? Vì lần đầu xài nên hông biết len nó có còn tốt hông?

E-3 là mơ ước của em để đi chụp offroad với anh em bên XV Offroad Club.

Thanks các bậc đàn anh đã quan tâm.
    Được sửa bởi kienmm lúc 01:58 PM ngày 15-10-2009

Quote Được gửi bởi tronglich View Post
    cái vụ nâng cấp firmware của em là lầm lần đầu tiên khi nó về đến tay em, cái này chỉ cần pc suite của olympus và có mạng là tự động nó update firmware cho body và lens luôn, nói chung là các bác chỉ cần có bộ pc suite của olympus
    cuối tuần này em lên cù lao nếu bác nào có máy tính hoặc usb mang em chép cho bộ OLYMPUS Studio 2, cái này có cả cờ rắc luôn rồi. các bác cứ thế mà làm
    hoặc là em sẽ update firmware miên phí cho các bác với điều kiện là cù lao có internet
    Bác này PRO quá ! Bác biết làm không bày chỉ anh em mà im re, đến khi em hô hoán lên thì bác mới chỉ .... . Còn biết gì thì chỉ em với, bác biết nhiều mà giả vờ vu vớ nhá .... hahaha !

Biết gu của Olympus rồi, cái gì không biết cứ lả lơ là biết... biết ... biết sẽ được biết nhiều hơn

Hôm nào gặp bác trên Cù Lao mong học hỏi bác nhiều hơn... Hẹn gặp bác !!!

Quote Được gửi bởi fotor View Post
    chúc mừng bác mua được giá quá tốt, em đang kiếm thêm 1 con olympus nữa đây, 1 con e 300 và con e 520 em vẫn thấy chưa đủ bác nào có dư để lại cho em nhá
    có bác đang bán E 510 kèm 2 lens
    bác có mua ko
    đây
    Được sửa bởi heocon08 lúc 10:45 PM ngày 15-10-2009

bác nào cho em hỏi con RF olympus 35 ec dùng pin gì vậy ah??
    em cảm ơn..

Quote Được gửi bởi sk8er View Post
    bác nào cho em hỏi con RF olympus 35 ec dùng pin gì vậy ah??
    em cảm ơn..
    Bác thử kiếm cục pin này gắn vào xem

Kiếm cái đèn PS200 để trọn bộ com-lê đồ cổ

Chúc vui.
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 09:54 AM ngày 16-10-2009

Bác thử kiếm cục pin này gắn vào xem

Kiếm cái đèn PS200 để trọn bộ com-lê đồ cổ

Chúc vui.
    cảm ơn bác nguyenanhnt vì đã trả lời giúp mình..
    Nhưng mình vẫn thắc mắc là hình như pin đó dùng cho QL 17 thì phải...thấy chỗ lắp pin nó có ghi là RM 640 nhưng ko biết bán ở đâu nhỉ ?
    vụ flash em cũng rất quan tâm nhưng chắc phải có pin rồi mới tính tiếp được ạ ..

Bác này PRO quá ! Bác biết làm không bày chỉ anh em mà im re, đến khi em hô hoán lên thì bác mới chỉ .... . Còn biết gì thì chỉ em với, bác biết nhiều mà giả vờ vu vớ nhá .... hahaha !

Biết gu của Olympus rồi, cái gì không biết cứ lả lơ là biết... biết ... biết sẽ được biết nhiều hơn

Hôm nào gặp bác trên Cù Lao mong học hỏi bác nhiều hơn... Hẹn gặp bác !!!
    hic.bác đừng có đưa em lên cao, em không tự xuống được đâu, chỉ có rớt cái bịch xuống thôi, mà rớt là đau lắm.
    không phải là em không muốn chỉ, chỉ là sợ em nói ra thành ra nói dại thì em có mà chui xuống đất để giấu mặt, em nghĩ cái update fireware cho máy thì ai biết về vi tính thì cũng biết chút ít chứ, bởi vì ảnh là phải liên quan đến máy tính rồi, rất mong được gặp bác trên cù lao, hi vọng mai không mưa để em còn lên đo. dưới chỗ em mưa cả chiều này rồi chán quá.

Quote Được gửi bởi tronglich View Post
    hic.bác đừng có đưa em lên cao, em không tự xuống được đâu, chỉ có rớt cái bịch xuống thôi, mà rớt là đau lắm.
    không phải là em không muốn chỉ, chỉ là sợ em nói ra thành ra nói dại thì em có mà chui xuống đất để giấu mặt, em nghĩ cái update fireware cho máy thì ai biết về vi tính thì cũng biết chút ít chứ, bởi vì ảnh là phải liên quan đến máy tính rồi, rất mong được gặp bác trên cù lao, hi vọng mai không mưa để em còn lên đo. dưới chỗ em mưa cả chiều này rồi chán quá.
    Bác ơi là bác ! Bác không phải là Pro chứ là gì... Vì số người biết vi tính không như bác tưởng đâu ạ ! Sao bác lại n ghĩ người ta phải rành rẽ như suy nghĩ của bác ??? Em còn biết có người chơi ảnh không rành vi tính nhưng cứ phải lăn tăn nhờ upload ảnh giùm đến chi cái chuyện update Firmware bác ạ !

Mà này Update Firmware em mạy mọ toát mồ hôi còn ăn may xong ! Chứ còn lỡ mà "update Fireware" mà thành công chắc em vất máy luôn ạ

Hữu duyên năng tương ngộ. Ăn may sẽ được gặp bác hehehehe

Trang 19 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 917181920212969119519 ... Cuối cùngCuối cùng