Trang 45 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595145545 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 441 đến 450 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Và cái tật hông bỏ được... "MACRO"... Do cho mượn cái ống nước rồi nên em đảo đầu làm 1 phát vào ngọn bông cỏ lau trắng
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

@nguyenanhnt and phan_vinh_nguyen: thanks 2 bác đã góp ý cho em, em mới cầm máy có vài tháng, đuợc các bác khen là đã động viên em nhiều lắm rồi, sẽ cố gắng làm tốt với những tấm hình sau này.
    toàn bộ em chụp bằng lens kit đi kèm theo máy. chưa có ống nào thay thế cả, sắp tới em sẽ vê tay để xem no thế nào

Quote Được gửi bởi tronglich View Post
    @nguyenanhnt and phan_vinh_nguyen: thanks 2 bác đã góp ý cho em, em mới cầm máy có vài tháng, đuợc các bác khen là đã động viên em nhiều lắm rồi, sẽ cố gắng làm tốt với những tấm hình sau này.
    toàn bộ em chụp bằng lens kit đi kèm theo máy. chưa có ống nào thay thế cả, sắp tới em sẽ vê tay để xem no thế nào
    Coi chừng ve tay xong rồi lại vứt lăn lóc con lens kit giống như mình á

@Các bậc đàn anh: hình như là ở 1 khẩu nào đó thì hình ảnh sẽ không bị flare phải không ạ? em thấy cái ống vivitar 80-200 của em, hình như chụp ở F8 thì không bị flare
    Chụp 1 đôi đang chụp ảnh cưới bên bờ hồ Gươm

em Crop 100% để xem ảnh không bị flare

Em chả phải đàn anh, nhưng bàn đại vậy. Chắc bác đang đề cập tới hiện tượng CA (viền tím). Vì flare có thể nhìn thấy trên toàn cục, không cần phải phóng lớn. Nếu là viền tím thì đúng là khép khẩu sẽ mất, chỉ khẩu to mới dễ bị.

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Em chả phải đàn anh, nhưng bàn đại vậy. Chắc bác đang đề cập tới hiện tượng CA (viền tím). Vì flare có thể nhìn thấy trên toàn cục, không cần phải phóng lớn. Nếu là viền tím thì đúng là khép khẩu sẽ mất, chỉ khẩu to mới dễ bị.
    Vậy thì chụp chân dung để thế nào là tốt nhất? vì đóng khẩu thì khó xóa phông nền? (em gà, nên hỏi linh tinh ạ)

Quote Được gửi bởi gnolihp View Post
    Bác gatgu nói chí phải! Là fan zuiko đương nhiên em mê lens Zuiko rùi. Nhưng mà hiện giờ chưa kiếm ra lens Zuiko OM để chơi nên em đành chơi tạm mấy con lens for trong lúc chờ đợi "duyên số" :D.

btw, bác gatgu ơi, bác có dư cái cap trước 55mm và 2 cái rear lens caps nào không? Hoặc bác biết chỗ nào bán bác chỉ em với, hix. Em cảm ơn bác trước nhiều nhiều. Mong bác giúp đỡ.
    ___

Anh vào phía sau tiệm Khánh-Long , Lê-Lợi cạnh thương-xá Tax chắc còn ( tiệm của anh Phong )__ hoặc tiệm Thanh đường Mạc-Thị-Bưởi Q.1 hoặc tiệm Huy đường Paster Q.1 góc Huỳnh-Thúc-Kháng __ fone : 0909272818
    Hoặc tiệm Đống-Đa , 42 , Nguyễn-Huệ , nói tóm lại cứ đi lang-thang rồi ghé vào tiệm giả vờ mua 1 vài món nhỏ xíu , sau đó lân-la hỏi thăm làm quen với chủ tiệm rồi sau đó xin phép được lục lạo thùng hàng cũ là OK ...

Quote Được gửi bởi hnhcuong View Post
    Hổm rày, em lấp ló mãi ở đây, rồi thứ bảy rồi tình cờ gặp bác nguyenanhnt ở Tao Đàn, nên thêm chút mạnh dạn, xin các bác một ghế hóng hót ở đây.

Và đây là lần thứ 2 bái kiến giáo chủ gatgu ạ!

Em đang sử dụng Olympus E510 và một số len, đang mơ con E30.

Thân.

Hi Hi !! Olympus xưa giờ hổng có ai là giáo-chủ , chỉ là giáo-dân cả mà thoai !!__ Chơi đi các bạn !! máy gì cũng tốt nhưng tốt nhất là.... Olympus vì rẻ mà bền ....chụp ảnh đẹp .
    Được sửa bởi gatgu lúc 07:44 PM ngày 23-11-2009
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Hi Hi !! Olympus xưa giờ hổng có ai là giáo-chủ , chỉ là giáo-dân cả mà thoai !!__ Chơi đi các bạn !! máy gì cũng tốt nhưng tốt nhất là.... Olympus vì rẻ mà bền ....chụp ảnh đẹp .
    Đi offshot vài lần, em phát hiện ra 1 điểm đặc biệt của hội Olympus nè. Khi vác máy Canon hay Nikon đi, thì thế nào cũng bị so sánh máy với nhau, nhưng mình vác Olympus vào chơi chung thì chả ai nói gì cả

@gatgu: bác khỏe không? em đang chu du ngoài bắc. không có ở SG, nếu có em rủ bác đi chung offroad vụ này http://xehoivietnam.com/forum/showthread.php?t=1770

Cho em đăng ký với:E-P1 ống M.zuiko 14-42, em ở HN rất mong được học hỏi chia sẻ cùng anh em.
    Trường 090 414 8855

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    Đi offshot vài lần, em phát hiện ra 1 điểm đặc biệt của hội Olympus nè. Khi vác máy Canon hay Nikon đi, thì thế nào cũng bị so sánh máy với nhau, nhưng mình vác Olympus vào chơi chung thì chả ai nói gì cả
    Cái này hay nè

Em thì cảm nhận thế ! Còn anh thì không bị so sánh, nhưng có vài cụ Nikon, Canon cũng lăn tăn xin thử Olympus, anh cũng đưa nguyên cục Olympus cho chụp... Chụp xong toàn ngó lơ và im re.... Chẳng hiểu sao ???

Viền tím khi mở ngoắc khẩu thì ống nào cũng không ít thì nhiều nhưng bữa được test thử mấy con cống Super HG Zuiko thì hầu như không thấy... kinh thiệt ?! Và chẳng hiểu tại sao ??? Chắc tại giá cả hay chủ thuyết hay tớ thuyết gì đó về ống kính của Olympus chăng ?????

Nhìn góc máy và độ chênh sáng mấy tấm hình Post thì chắc chắn cụ @Kienmn đã có thời chụp máy phim ... hehehe .... Thằng Quỷ nhỏ
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 07:34 PM ngày 23-11-2009
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Nhìn góc máy và độ chênh sáng mấy tấm hình Post thì chắc chắn cụ @Kienmn đã có thời chụp máy phim ... hehehe .... Thằng Quỷ nhỏ
    hic hic, oan cho em quá, em chỉ mới chộp máy phim DSLR 1 lần duy nhất do lần đó không có máy chụp, hình như là Canon FT thì phải. Còn lại thì toàn là cầm máy chụp phim thường chụp vài lần à.

Trang 45 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595145545 ... Cuối cùngCuối cùng