Trang 263 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 163213253261262263264265273313363 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,621 đến 2,630 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Cho hỏi, bác có dùng mount với AF-confirm chip ko? Máy em từ lúc dùng cái này thì bị tình trạng giống bác.
    em không có dùng mount với AF. Mà em toàn dùng mount thường thôi! có lẽ bệnh chung của mọi máy olympus rồi bác!
    Quote Được gửi bởi longpvt View Post
    cái này là bệnh của e510,cái nào xài nhiều nó củng đều có bệnh đó cả.bác đem lên vương minh họ giải quyết cho,khoảng 30usd gì đó.nhưng em thấy sau một thời gian nó củng bị lại à cái này củng vì 1 phần lý do thời tiết nữa,em đoán chắc do độ ẩm cao quá
    thanks bác! có lẽ em phải đưa nó đi an dưỡng một thời gian thôi!

Hehe, chó nếu biết dạy dỗ thì nó khôn lắm, còn bỏ bê thì đến con người còn "mất dạy" huống chi con chó.

Panasonic cho đăng cái quảng cáo máy Toughbook U1 này trên youtube

http://www.youtube.com/watch?v=e-m_oCO--X4

Hay là giáo chủ làm một cái, lỡ đi Nam Cát Tiên có gặp voi thì có thể vứt máy tính bỏ chạy. Quảng cáo được quay bằng GH-1

@tronglich: vậy là bệnh của máy các bác khác của em. Máy của em chỉ khi gắn chip và lập trình vào mới bị. Chắc là do em không dùng tới nút này nhiều nên chưa hư. Bác cứ mang lên bảo hành cho chắc cú.

em cũng xin đóng góp 1 tấm, các bác xem giúp em đươc mấy điểm theo thang điểm 10 ạ? Lens kit 14-42, không có PS.

Được sửa bởi thomastn lúc 10:23 AM ngày 27-08-2010

Được gửi bởi Hungdesign
    <<mới chơi máy ảnh, anh em cho hỏi tý:mình đang dùng E 510 2 lén kit
    - Mình muốn kiếm 1 cái flash để vừa xài flash, vừa xài thêm 1 flash để đánh ngoài, khi flash cóc đánh thì flash ngoài cũng đánh luôn, như vậy mình nên xài loại nào?
    - Mình muốn xài ống wide nhưng đồ chính hãng thì đắt quá, có cách nào xài wide của các hãng khác ko?( cho rẻ tiến í mà) hoặc có thể gắn thêm vào lens kit của mình ko? nếu có thì nên dùng loại nào.
    Anh em đừng cười, mình ko phải dân chơi máy nhưng vì công việc nên cần những vấn đề trên, anh em giúp mình với. Thanks.

nếu không tiện trả lời trên forum thì liên lạc với mình nhé: 0902 901 868>>

nếu đèn đánh ngoài bác nên kiếm đèn có công xuất lớn lớn một chút cho dể xài.sau đó mua thêm 1 cục nhại sáng nữa là dc
    máy olympus crop x2 nên bất lợi về wide so với các hãng khác

HIc hic ko ai có iy1 kiến gì giúp mình với nữa à?:((

Flash chính hãng của Olympus thì có đánh TTL (bác có biết khái niệm này?). Máy của bác là E-510 chưa có chức năng điều khiển đèn chính hãng đánh TTL từ xa, phải từ E-520 trở lên mới có. Nếu bác chịu khó đánh manual (chỉnh đèn bằng tay) thì mua cái đèn Yongnou YN 460, nó có tích hợp cục nhại sáng sẵn luôn, bác đánh flash cóc là nó nhại theo.

Nói chung đánh đèn thì phải tính toán nhiều hình mới đẹp, dù là tự động. Nếu bác cảm thấy mình đủ kiên nhẫn để học, em nghĩ bác nên mua cái Yongnou, rồi nghiên cứu từ từ.

Về vấn đề lens wide hơi nan giải, vì cái góc gọi là wide của Olympus thì các lens MF cũ đã là superwide, và loại này cực kỳ mắc tiền, nên xài lens MF cũng không phải cách.

Em thấy với bác có hai con đường khả dĩ

. Một là mua zuiko 9-18mm. Đây là lens standard, so với các lens cùng loại của hãng khác cũng không phải quá mắc, chất lượng ảnh tốt. Rộng chỉ thua 7-14 mà thôi. Các lens superwide thường rất khó chụp, đòi hỏi người chụp canh góc rất chính xác, vì vậy em nghĩ trước mắt bác chưa cần đến 7-14

. Hai là mua wide converter. Loại này rẻ tiền, gọn nhẹ, gắn trực tiếp lên lens kit của bác, thực sự có thể mở rộng góc ảnh. Tuy nhiên hình ảnh chỉ đẹp ở giữa, chất lượng suy giảm ở ngoài rìa. Tuy không thể nào so sánh với lens góc rộng thứ thiệt, nhưng nếu chấp nhận đặc điểm này và sử dụng nó như một hiệu ứng nghệ thuật thì cũng hay. Có lẽ sắp tới em sẽ mua một con này để làm review cho các bác.

..em up 1 tấm chụp hồ đại ninh bằng kit 14-42mm ạ
    Được sửa bởi lomkhom lúc 02:12 PM ngày 27-08-2010

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Flash chính hãng của Olympus thì có đánh TTL (bác có biết khái niệm này?). Máy của bác là E-510 chưa có chức năng điều khiển đèn chính hãng đánh TTL từ xa, phải từ E-520 trở lên mới có. Nếu bác chịu khó đánh manual (chỉnh đèn bằng tay) thì mua cái đèn Yongnou YN 460, nó có tích hợp cục nhại sáng sẵn luôn, bác đánh flash cóc là nó nhại theo.

Nói chung đánh đèn thì phải tính toán nhiều hình mới đẹp, dù là tự động. Nếu bác cảm thấy mình đủ kiên nhẫn để học, em nghĩ bác nên mua cái Yongnou, rồi nghiên cứu từ từ.

Về vấn đề lens wide hơi nan giải, vì cái góc gọi là wide của Olympus thì các lens MF cũ đã là superwide, và loại này cực kỳ mắc tiền, nên xài lens MF cũng không phải cách.

Em thấy với bác có hai con đường khả dĩ

. Một là mua zuiko 9-18mm. Đây là lens standard, so với các lens cùng loại của hãng khác cũng không phải quá mắc, chất lượng ảnh tốt. Rộng chỉ thua 7-14 mà thôi. Các lens superwide thường rất khó chụp, đòi hỏi người chụp canh góc rất chính xác, vì vậy em nghĩ trước mắt bác chưa cần đến 7-14

. Hai là mua wide converter. Loại này rẻ tiền, gọn nhẹ, gắn trực tiếp lên lens kit của bác, thực sự có thể mở rộng góc ảnh. Tuy nhiên hình ảnh chỉ đẹp ở giữa, chất lượng suy giảm ở ngoài rìa. Tuy không thể nào so sánh với lens góc rộng thứ thiệt, nhưng nếu chấp nhận đặc điểm này và sử dụng nó như một hiệu ứng nghệ thuật thì cũng hay. Có lẽ sắp tới em sẽ mua một con này để làm review cho các bác.

Thanks bác, nhung heu lấy thêm flash yongno thì theo bác nên mua loại nào, và cục nhại sáng mua ở đâu. về mấy cái khoản này thì em mù tịt.
    Bác đã lỡ giúp rồi thì xin giúp cho trót.
    Up lên 1 tấm cho thấy màu của olympus ko có thua ai hehe[IMG][/IMG]

em tay mơ mới tập chụp, các bác cứ đâm chém cho mạnh nhé[
    [IMG][/IMG]

Quote Được gửi bởi Hungdesign View Post
    Thanks bác, nhung heu lấy thêm flash yongno thì theo bác nên mua loại nào, và cục nhại sáng mua ở đâu. về mấy cái khoản này thì em mù tịt.
    Olympus thì mua YN-460 mark II thì thỏa mãn các yêu cầu của bác, loại này tốt mà rẻ. Trên vnphoto có bác nnk có bán. Nếu bác dùng nhại quang thì không cần phải mua, flash nó có tích hợp sẵn luôn.

Trang 263 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 163213253261262263264265273313363 ... Cuối cùngCuối cùng