Trang 65 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 1555636465666775115165 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 641 đến 650 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    Các bác nào bị bác nguyenanhnt gây nghiện thì nhớ hôm đó mang theo ống chích để bác ấy chỉ cho các bác chích ^^.

Dạ, em cũng dự định là buổi sáng mình off loanh quanh ở TT, trưa ai thích thì tiếp tục qua Văn Thánh giao lưu ^^.

Anh em vào đây đang-kí nhé !

http://www.vnphoto.net/forums/showth...447#post877447
    Fone : 0903710725

Thời gian:Ngày CN 27/12/2009 từ 9:00 đến lúc giao lưu chán chê thì về ^^.
    Địa điểm tập trung: Công viên tượng đài Bác Hồ - TPHCM(mọi người gửi xe bên Tax rồi đi bộ qua cho tiện)

Danh sách tham gia:

1. Nguyenanhnt
    2. Kienmm
    3. Jasly
    4. hunggau75
    5. khoanh khac
    6.....

Mời các bác tiếp tục ạ.

Em vừa gọi bác Gatgu thì bác ấy bận tài trợ mẫu cho giải Tennis của VNPhoto và có kêu mọi người qua đó chơi. Xin ý kiến các bác ạ.

@khanhphan: Mount OM->4/3 ở VN hình như khó kiếm lắm

Thấy tin off của mấy bác mà em mừng nhưng ngặt nỗi nhà em mang máy đi Dà Lạt, không có máy thì làm sao mà off với các bác đây huhuhu...

Quote Được gửi bởi gio View Post

Thấy tin off của mấy bác mà em mừng nhưng ngặt nỗi nhà em mang máy đi Dà Lạt, không có máy thì làm sao mà off với các bác đây huhuhu...

Không Olympus vẫn off được mà Bác, chủ yếu là tham gia học hỏi vui chơi ...

Các bác ui, cho em hỏi, em đang định mua thêm cái CF cho E-410 của em, em thấy thông tin máy thì hình như chỉ hỗ trợ CF II thôi đúng không ạ? Vì em đang định mua cái CF 3 (8G) luôn cho tiện ạ.
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Bác hiểu nhầm rồi đấy. CFI và CFII nêu trong Hướng dẫn sử dụng của máy là nói vể kiểu thẻ, kích thước của thẻ. CFI mỏng hơn, thường là thẻ CF, CFII dày hơn một tí, thường là microdrive (giờ ít người chơi loại này), không có khái niệm CFIII. E-410 hỗ trợ cả hai dạng thẻ CFI và CFII. Còn những hãng như Sandisk đánh số thẻ của họ là 1, 2, 3 gì đó là chuyện khác, tất cả thẻ đó đều là dạng CFI cả, đảm bảo mua về cắm vô là dính thôi.

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Bác hiểu nhầm rồi đấy. CFI và CFII nêu trong Hướng dẫn sử dụng của máy là nói vể kiểu thẻ, kích thước của thẻ. CFI mỏng hơn, thường là thẻ CF, CFII dày hơn một tí, thường là microdrive (giờ ít người chơi loại này), không có khái niệm CFIII. E-410 hỗ trợ cả hai dạng thẻ CFI và CFII. Còn những hãng như Sandisk đánh số thẻ của họ là 1, 2, 3 gì đó là chuyện khác, tất cả thẻ đó đều là dạng CFI cả, đảm bảo mua về cắm vô là dính thôi.
    Cám ơn bác, tại vì em sợ tốc độ cao máy không dùng được. Để đi kiếm 1 cái thẻ chụp cho sướng, chứ giờ xài xd có 2gb, bữa nào đi offshot cả ngày là phải vác theo laptop để copy ảnh lại

Cám ơn bác, tại vì em sợ tốc độ cao máy không dùng được. Để đi kiếm 1 cái thẻ chụp cho sướng, chứ giờ xài xd có 2gb, bữa nào đi offshot cả ngày là phải vác theo laptop để copy ảnh lại
    Anh mà như em cứ mua thẻ XD Olympus (giá cao hơn những thẻ khác cùng loại) dung lượng cao hơn thẻ hiện giờ mà xài, bảo đảm chuẩn không cần chỉnh là vì máy Olympus xài thẻ Olympus... Thật đấy !!!

Chúc vui.
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Thẻ XD 2G chụp JPG chất lượng cao cũng tầm được 350 ảnh rồi, đi off mà Bác chụp nhiều thế ư ????

Nói về thẻ XD, Olympus rất "kén" thẻ, cái E-420 của mình gắn XD (Fuji) vào không chụp Panorama được - chụp các chế độ khác thì bình thường !!!

Quote Được gửi bởi hunggau75 View Post
    Thẻ XD 2G chụp JPG chất lượng cao cũng tầm được 350 ảnh rồi, đi off mà Bác chụp nhiều thế ư ????

Nói về thẻ XD, Olympus rất "kén" thẻ, cái E-420 của mình gắn XD (Fuji) vào không chụp Panorama được - chụp các chế độ khác thì bình thường !!!
    Chỉ khi nào chụp ảnh dạng "kỷ niệm" em mới chụp JPG thôi, chứ thường thì em toàn để RAW, có sai thì về còn chỉnh lại ^^.
    RAW thì chỉ có 220pic/2GB thôi.... Thứ 2 này lấy cái 16GB (133x - kingston chính hãng giá 950) xài ^^.

Ảnh chụp ở Văn Thánh hôm nay: E510 lens OM 50 1.4

Tấm này chụp bằng lens Zeiss mượn của anh Gatgu :

Sao kg hiện hình ra nhỉ ?Tấm này chụp bằng 40-150
    http://up.anhso.net
    http://up.anhso.net
    Được sửa bởi khanhphan lúc 08:08 PM ngày 27-12-2009

Trang 65 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 1555636465666775115165 ... Cuối cùngCuối cùng