Trang 63 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573113163 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 621 đến 630 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

anh nguyenanhnt lại gây nghiện cho các thành viên Olympus rồi... các bác muốn theo anh í thì phải chuẩn bị 1 người 1 ống chụp được Macro và 1 cái xi lanh để "chích" nhá. Nếu không có gì thay đổi, hy vọng CN này rủ rê đi chích loanh quanh trung tâm TP trong dịp năm mới nhỉ?
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post

@hnhcuong: em nghe đồn lense digital zuiko 50mm f2 là niềm tự hào của Olympus, ảnh màu đẹp, Depth of Field mờ dịu êm ái quá !!! Chúc mừng anh !!!

Bữa loanh quanh trong TĐ cũng gặp anh này lang thang với Olympus nhưng chưa kịp lam quen hehehehe !!! Ảnh chụp với Vivitar 300mm + ngàm tự chế ?!

Biếu @hnhcuong ảnh này

Mà này anh, mới tập mà anh đã "tành... tành" với 50mm f2 này thì không biết khi hết tập sẽ ra sao đây ???
    Chúc vui.
    Trông hắn ta hí hửng như mới lụm vàng bỏ giỏ ấy nhỉ!

Cám ơn bác nguyenanhnt

Em góp thêm 1 hình chụp bằng zuiko OM 16mm

"Chán" cái hội này ghê, hết bác nguyenanhnt dụ dỗ thành viên mới bằng ống chích thì bác ananova03 lâu lâu lấy mấy ảnh wide ra trưng... hic hic nhìn thèm quá.

Quote Được gửi bởi gsb View Post
    Em xin làm học trò nữa đây ạ. Sẵn sàng cho bác mượn lens để được theo học.
    Trong hội nhiều tay cơ Pro lắm ???!!! Bác nói thế chết em !!! Cám ơn sự ưu ái của bác ! Nhưng em sợ test lense lắm rồi, nhiều lense mới lạ lại phải hì hục chế tạo cái adapter cho nó nữa... Chán lém !!! Ngàm Olympus cho mấy ống khác hiếm lém vì ít người chơi... mà người có lại ít chịu trao đổi ????

Quote Được gửi bởi gsb View Post
    Bác nói thế thì em tổn thọ quá. Em mắc cái bệnh cứ thích xem thử mấy cái ống khác nhau những điểm gì, vậy nên tốn một đống tiền mua đồ linh tinh, nhất là mấy cái mount để lắp ống của nhiều hãng khác nhau vào. Rồi cuối cùng có làm gì đâu vì không có thời gian đi chụp và cảm nhận sự khác nhau của từng ống. Không dám thử súng ống ở đây đâu bác vì đến giờ em vẫn dùng body E-300, rẻ tiền nhất trong các body của Olympus.Chỉ có ống là mua nhiều vì tò mò.

Các bác đi off ở đâu ạh? Em ở SG.

Offline nhẹ loanh quanh Sài Gòn đê các bác... Từ hồi chơi Olympus tới giờ chưa thấy nhóm nào cầm toàn Olympus nhé ..... Thèm quá !!! Hehehe

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    "Chán" cái hội này ghê, hết bác nguyenanhnt dụ dỗ thành viên mới bằng ống chích thì bác ananova03 lâu lâu lấy mấy ảnh wide ra trưng... hic hic nhìn thèm quá.
    Khi nào về Phone cho anh ra cà phê phét lác tí cho vui nhé !!! Rủ rê đê hehehe .... Call là ra ngay không do dự... Cứ tán trăn tán rắn trên đây chán lém ròai .... A lô là anh ra !!! kekeke

Quote Được gửi bởi ananova03 View Post
    Em góp thêm 1 hình chụp bằng zuiko OM 16mm
    Bác đúng là một tay sưu tầm OM thứ dữ .... kekekeke !!!

Quote Được gửi bởi hnhcuong View Post
    Trông hắn ta hí hửng như mới lụm vàng bỏ giỏ ấy nhỉ!
    Hôm nào @Kienmm về anh em đi cà phê anh nhớ rủ theo hắn đi theo nhé... hehehe !!!
    Chúc vui.
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 09:16 AM ngày 22-12-2009
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post

Khi nào về Phone cho anh ra cà phê phét lác tí cho vui nhé !!! Rủ rê đê hehehe .... Call là ra ngay không do dự... Cứ tán trăn tán rắn trên đây chán lém ròai .... A lô là anh ra !!! kekeke

Lần này em mua vé rồi, cụ thể là 25 em bay về. Chắc chắn sẽ kiếm anh để học cách xem ảnh và chỉnh thông số khi chụp (chụp ra toàn bị chê tối )

Anh lên lịch CN này off 4/3 đi anh ui.

Thể theo nguyện vọng của member CLB 4/3 em xin rủ rê các bác cuối tuần đi offshot loanh quanh trung tâm TP (để chụp 1 ít ảnh không khí của năm mới) và giao lưu học hỏi về kỹ thuật và thiết bị.

Thời gian:Ngày CN 27/12/2009 từ 9:00 đến lúc giao lưu chán chê thì về ^^.
    Địa điểm tập trung: Công viên tượng đài Bác Hồ - TPHCM(mọi người gửi xe bên Tax rồi đi bộ qua cho tiện)

Danh sách tham gia:

1. Nguyenanhnt
    2. Kienmm
    3. Jasly
    4.......

Mời các bác tiếp tục ạ.
    Được sửa bởi kienmm lúc 10:43 AM ngày 22-12-2009

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    Thể theo nguyện vọng của member CLB 4/3 em xin rủ rê các bác cuối tuần đi offshot loanh quanh trung tâm TP (để chụp 1 ít ảnh không khí của năm mới) và giao lưu học hỏi về kỹ thuật và thiết bị.

Thời gian:Ngày CN 27/12/2009 từ 9:00 đến lúc giao lưu chán chê thì về ^^.
    Địa điểm tập trung: Công viên tượng đài Bác Hồ - TPHCM(mọi người gửi xe bên Tax rồi đi bộ qua cho tiện)

Danh sách tham gia:

1. Nguyenanhnt
    2. Kienmm
    3. Jasly
    4.......

Mời các bác tiếp tục ạ.

Các bác biết nhau thì dễ gặp chứ như đệ không biết làm sao nhận ra nhóm Olympus đây ???

Chắc phải có dấu hiệu để dễ nhận dạng chứ, VD : trên ngực đeo Olympus, tay lỉnh kỉnh cầm Zuiko ... !!!!!

Nhưng đi ban ngày "chụp được cái gì" các bác nhỉ ?

Hy vọng được gặp các Bác lúc 9h tại điểm hẹn

ơh em là thành viên mới có được đi chung ko vậy các bác, em chỉ có kit và 70-300 thui

Quote Được gửi bởi hunggau75 View Post
    Các bác biết nhau thì dễ gặp chứ như đệ không biết làm sao nhận ra nhóm Olympus đây ???

Chắc phải có dấu hiệu để dễ nhận dạng chứ, VD : trên ngực đeo Olympus, tay lỉnh kỉnh cầm Zuiko ... !!!!!

Nhưng đi ban ngày "chụp được cái gì" các bác nhỉ ?

Hy vọng được gặp các Bác lúc 9h tại điểm hẹn
    Số đt em dưới chữ ký đấy ạ, dĩ nhiên là khi đến thế nào cũng mang máy ra chụp choạt là bác thấy có Olympus à.

Sáng chủ nhật thì chụp đời thường ở TT Tp cũng có nhiều cái hay chứ bác, nếu có dẫn theo mẫu chụp càng tốt. Nếu chơi cả ngày chưa chán thì chơi tới đêm chụp phơi sáng luôn ^^. (em ghi rõ là đến lúc chán thì về mà ). Đi buổi sáng thì test thiết bị dễ dàng hơn ạ.

Hay là bác nhận dạng 2 nhân vật bài trò off này

1. người đang gây nghiện các bác bằng ống chích đây ạ

2. người post bài rủ rê đi off đây ạ

Trang 63 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573113163 ... Cuối cùngCuối cùng