Trang 552 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 52452502542550551552553554 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,511 đến 5,520 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi Je t'aimais View Post
    Các bác cho e hỏi một vấn đề: tình hình em mới được ông anh để lại cho 1 chiếc Olympus E300 với lens MF penta 50 f1.8 , em muốn hỏi là máy của e có thể sử dụng được những loại lens nào ạ? Lens nào có autofocus mà giá cả phải chăng? E mới chơi dòng này nên gà mờ quá, mong các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều ạ
    Con Olympus E300 của bạn dùng được các ống kính AF chuẩn 4/3.
    Rẻ nhất là ống 14-45 f:3,5-5,6. Giá cả chắc hơn 1 triệu đồng Vietnam. Chất lượng của ống này thì hơn tất cả các loại lens kit của các hãng khác.
    Tele bạn có thể dùng ống 40-150mm cũng của Olympus.
    Với các ống kính khác MF thì bạn phải dùng adapter

Cũng đã lâu rồi em chỉ ghé trang của các anh em Olympus mà đọc cũng không có đóng góp cho page.

Nhân tiện, em có đọc thấy trang Adorama có bán Olympus E-P3 giá cũng được, em thì không rõ là có rẻ hơn hay bằng giá ở Việt Nam.

Em chia sẻ thông tin này cho các anh em ( và cũng mong anh em nào có cách mua thì cho em ké với :D).

Chúc cộng đồng Olympus ngày một lớn mạnh, chúc anh em luôn vui vẻ và có nhiều hứng thú trong nhiếp ảnh. http://www.adorama.com/IOMEP3B14.html
    Chậm để trải nghiệm!!!

Quote Được gửi bởi HaLT View Post
    Con Olympus E300 của bạn dùng được các ống kính AF chuẩn 4/3.
    Rẻ nhất là ống 14-45 f:3,5-5,6. Giá cả chắc hơn 1 triệu đồng Vietnam. Chất lượng của ống này thì hơn tất cả các loại lens kit của các hãng khác.
    Tele bạn có thể dùng ống 40-150mm cũng của Olympus.
    Với các ống kính khác MF thì bạn phải dùng adapter
    Hình như 2 lens bác nói cũng là lens kit theo máy E300 thì phải? Giờ e muốn tìm lens có AF thì chắc chọn 2 lens trên là giá tốt nhất ? Nếu ống MF qua adapter thì báo net có ổn? E mới tập mà suốt ngày quay tay thì cũng hơi khoai :D

Quote Được gửi bởi Je t'aimais View Post
    Hình như 2 lens bác nói cũng là lens kit theo máy E300 thì phải? Giờ e muốn tìm lens có AF thì chắc chọn 2 lens trên là giá tốt nhất ? Nếu ống MF qua adapter thì báo net có ổn? E mới tập mà suốt ngày quay tay thì cũng hơi khoai :D
    Không gì tốt hơn về tương quan Chất lượng/Giá với 2 lens kit Olympus 14-45 và 40-150
    Olympus không có hỗ trợ báo nét cho lens MF nha bạn.
    Để dùng lens MF, bạn có thể lắp cái split screen focus (kính cắt ảnh) cho body song cũng chỉ nhìn được rõ trong điều kiện ánh sáng tương đối tốt. Tối quá thì chịu.

Không gì tốt hơn về tương quan Chất lượng/Giá với 2 lens kit Olympus 14-45 và 40-150
    Olympus không có hỗ trợ báo nét cho lens MF nha bạn.
    Để dùng lens MF, bạn có thể lắp cái split screen focus (kính cắt ảnh) cho body song cũng chỉ nhìn được rõ trong điều kiện ánh sáng tương đối tốt. Tối quá thì chịu.
    Thanks bác nhiều, mấy hôm cứ tìm lens af được cho con máy mà hoa cả mắt vì không hiểu khái niệm M42 với m4/3 khác nhau chỗ nào, chắc chọn lens theo máy cho đơn giản vậy

Chào các anh em Fan Olympus. Em đang sử dụng Simga SD15 đang có ý định tìm hiểu Olympus
    Em có câu hỏi với các Fan Olympus như thế này !!!! các bác có thể chia sẽ lý do lại chọn đam mê Olympus, điểm mạnh, yếu như thế nào ??

- Olympus phù hợp với thể loại nào
    - Iso cao như thế nào
    - Chất lượng Len Olympus
    ...

Quote Được gửi bởi hogiang View Post
    Chào các anh em Fan Olympus. Em đang sử dụng Simga SD15 đang có ý định tìm hiểu Olympus
    Em có câu hỏi với các Fan Olympus như thế này !!!! các bác có thể chia sẽ lý do lại chọn đam mê Olympus, điểm mạnh, yếu như thế nào ??

...

- Olympus phù hợp với thể loại nào : mọi thể loại.
    - Iso cao như thế nào : ngon nếu mua hàng trên 10 tờ Obama.
    - Chất lượng Len Olympus : cho màu đẹp, trong trẻo. Cứ chọn lense nào có khẩu F2 mà mua.

Lý do đam mê :
    - Mua rồi khó bán, tránh việc lăn tăn thiết bị tốn phí tài chánh.
    - Mất mát khả năng kiếm lại cao.
    - Ít người chơi nên coi như chơi "hàng độc", quen biết trong khả năng giới hạn dễ điểm mặt người chơi...
    - Vì sensor nhỏ nên mọi thứ đều nhỏ nhẹ hơn hãng khác nên dễ mang vác... Đỡ hao Cà-Lo-Ri
    -....
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

4/3 là cái chuẩn 4/3 có thế thôi. Đó là tỉ lệ kích thước dài/rộng của cảm biến. Cho hình tiêu chuẩn ra theo tỉ lệ 4/3 như màn ảnh của TV CRT đời đầu. Lens 4/3 được dùng chính cho DSLR
    Bạn mang thước ra đo thấy đường kính ngàm lens 4/3 sẽ lớn hơn m (micro) 4/3.
    Lén m4/3 dùng cho máy không gương lật Olympus, Panasonic.

4/3 là cái chuẩn 4/3 có thế thôi. Đó là tỉ lệ kích thước dài/rộng của cảm biến. Cho hình tiêu chuẩn ra theo tỉ lệ 4/3 như màn ảnh của TV CRT đời đầu. Lens 4/3 được dùng chính cho DSLR
    Bạn mang thước ra đo thấy đường kính ngàm lens 4/3 sẽ lớn hơn m (micro) 4/3.
    Lén m4/3 dùng cho máy không gương lật Olympus, Panasonic.
    Cũng hiểu sơ qua chút rồi ạ, hy vọng sẽ học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các pro :D

Quote Được gửi bởi hopber View Post
    Cũng đã lâu rồi em chỉ ghé trang của các anh em Olympus mà đọc cũng không có đóng góp cho page.

Nhân tiện, em có đọc thấy trang Adorama có bán Olympus E-P3 giá cũng được, em thì không rõ là có rẻ hơn hay bằng giá ở Việt Nam.

Em chia sẻ thông tin này cho các anh em ( và cũng mong anh em nào có cách mua thì cho em ké với :D).

Chúc cộng đồng Olympus ngày một lớn mạnh, chúc anh em luôn vui vẻ và có nhiều hứng thú trong nhiếp ảnh. http://www.adorama.com/IOMEP3B14.html
    Bác thích thì mua thôi, giá ship về VN tầm 60-80$. Giá này dĩ nhiên là ngon hơn mua ở VN vì mới 100%.
    Liên lạc chỗ này nhập: http://www.nhaphangmy.us/
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Trang 552 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 52452502542550551552553554 ... Cuối cùngCuối cùng