Trang 490 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 390440480488489490491492500540 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 4,891 đến 4,900 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

D620 + 50 f1.4

Chào các bác, e mới dùng olympus OM2, có vài tấm hình giao lưu với các bác.

OM2n 50f1.4 kodak 200

Gã da vàng xuống phố.......

màu máy phim lên đẹp wa
    EP3 + MMF2 +14-54 + Zuiko 50 f1.4

Như vậy là sau Nikon, Canon đã tham gia vào phong trào mirrorless rồi các bác.
    Ảnh máy mirrorless của Canon lộ trước ngày ra mắt (http://sohoa.vnexpress.net/sh/camera...oc-ngay-ra-mat).
    Vui vì Olympus đi tiên phong trong phong trào mirrorless :11:.

Quote Được gửi bởi dathanh View Post
    Như vậy là sau Nikon, Canon đã tham gia vào phong trào mirrorless rồi các bác.
    Ảnh máy mirrorless của Canon lộ trước ngày ra mắt (http://sohoa.vnexpress.net/sh/camera...oc-ngay-ra-mat).
    Vui vì Olympus đi tiên phong trong phong trào mirrorless :11:.
    Olympus luôn đi đầu trong mọi công-nghệ .... Olympus múa võ thật đẹp và điêu luyện ... Nhưng người múa mỏ và thủ lợi lại là những hãng khác __ Thật khó hiểu ??
    Fone : 0903710725

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Olympus luôn đi đầu trong mọi công-nghệ .... Olympus múa võ thật đẹp và điêu luyện ... Nhưng người múa mỏ và thủ lợi lại là những hãng khác __ Thật khó hiểu ??
    Cuộc đời là vậy mà anh, thôi cứ sống thật với bản thân mình!!
    Chậm để trải nghiệm!!!

Em không biết cái gì đã giúp một công ty ba chìm bảy nổi như Olympus Imaging giữ đươc một đội ngũ kỹ sư, thiết kế sư tài hoa đến thế. Olympus đã ghi tên mình vào hàng loạt những phát minh đi trước thời đại. Khi những tính năng như liveview, màn hình lật xoay, khử bụi, pixel map bắt đầu được tiếp thị trên thị trường thì người xài Olympus đã dùng từ đời tám hoánh. Khi những kỹ thuật như liveview, mirorrless còn bị mọi người chê bai, dè bỉu thì Olympus đã là người tiên phong, mở ra một thời đại mới. Đến bây giờ, cùng với việc Canon giới thiệu máy mirrorless, ta lại thấy Olympus một lần nữa xứng danh là nhà sáng tạo của giới máy ảnh. Dù nhà sáng tạo không giàu, nhà sáng tạo phải chạy ăn từng bữa, nhưng vẫn đáng trọng. Nào, chào nhà sáng tạo .

Quote Được gửi bởi gatgu View Post
    Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Em không biết cái gì đã giúp một công ty ba chìm bảy nổi như Olympus Imaging giữ đươc một đội ngũ kỹ sư, thiết kế sư tài hoa đến thế. Olympus đã ghi tên mình vào hàng loạt những phát minh đi trước thời đại. Khi những tính năng như liveview, màn hình lật xoay, khử bụi, pixel map bắt đầu được tiếp thị trên thị trường thì người xài Olympus đã dùng từ đời tám hoánh. Khi những kỹ thuật như liveview, mirorrless còn bị mọi người chê bai, dè bỉu thì Olympus đã là người tiên phong, mở ra một thời đại mới. Đến bây giờ, cùng với việc Canon giới thiệu máy mirrorless, ta lại thấy Olympus một lần nữa xứng danh là nhà sáng tạo của giới máy ảnh. Dù nhà sáng tạo không giàu, nhà sáng tạo phải chạy ăn từng bữa, nhưng vẫn đáng trọng. Nào, chào nhà sáng tạo .
    Đọc những dòng "tâm sự" của các bác em cảm nhận được các bác rất "yêu" Olympus! Em nghĩ người tài nhưng ko gặp thời thì cũng lây lất các bác ah! Thời 94' em cũng có 1 máy PnS film Olympus và 1 máy hiệu khác, chụp bằng Olympus rọi ra thì thấy đẹp hơn, biết vậy thôi chứ ko biết gì hơn. Sau làm quen SLR thì biết Pentax rồi tới Nikon, bẵng nhiều năm tới 2008 thì rờ tời DSRL Canon, 2011 thì dòng Nex Sony, mãi gần đây có dịp mới vớ được 1 bộ OM1n với 3 cái len Zuiko OM theo lời đồn "Leica Châu Á" của thiên hạ, len Zuiko nếu ko chụp thử thì ko nghĩ nó cho ra hình đẹp! Lúc đầu cứ nghĩ "Len gì mà thấu kính bé tí làm sao cho hình đẹp được ta!?" Nhưng khi tráng rọi ra thì đúng là chất ảnh khác những gì ban đầu suy nghĩ. Em bắt đầu cũng "yêu" Olympus rồi, đọc review len từ 8mm cho tới 1000mm
    ôi mê quá! Đúng là rất nhiều cái "nhất", nhưng hiện tại thị phần O lại "khiêm tốn" như vóc dáng vốn có của nó...

Lan man vài dòng với các bác, thôi em góp ảnh chống spam .. hihi

Zuiko 50f1.4/Nex

MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Em mới tập chơi Olympus. Hiện đang có con E-PL2. Em thích kiểu chụp marco và chụp chân dung lắm ^^. Các bác có thể tư vấn cho em có ống kính nào xóa phông tít mù hợp với con E-Pl2 ko ạ? Giá cả thì càng rẻ càng tốt :P. Các bác cũng tư vấn hộ em là lens nào cần phải dùng đến adapter nữa các bác nhé :D.

Thank you các bác nhìu nhìu ^^

Quote Được gửi bởi Nhat Thuy View Post
    Em mới tập chơi Olympus. Hiện đang có con E-PL2. Em thích kiểu chụp marco và chụp chân dung lắm ^^. Các bác có thể tư vấn cho em có ống kính nào xóa phông tít mù hợp với con E-Pl2 ko ạ? Giá cả thì càng rẻ càng tốt :P. Các bác cũng tư vấn hộ em là lens nào cần phải dùng đến adapter nữa các bác nhé :D.

Thank you các bác nhìu nhìu ^^
    Chân dung mà rẻ thì OM 50 1.8 bác ạ, tầm < 1tr, adapter 600K nữa..

Trang 490 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 390440480488489490491492500540 ... Cuối cùngCuối cùng