Trang 251 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 151201241249250251252253261301351 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,501 đến 2,510 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi nubong View Post
    Pentax tốt bác ạ, em dùng rồi em biết, gọn thì bác cứ K-x hay K-7 mà chơi, K-7 đắt gần bằng E-3, cao hơn hẳn E-30 của em đấy bác ạ. Kích thước thì nhỏ như E-4xx vậy. Còn 1 ưu điểm của Pentax nữa mà bác dùng MF sẽ cực khoái là VF nó to và sáng trưng, chỉ kém FF thôi, hơn đứt tất cả các loại crop cùng phân khúc. Đấy cũng là lý do mà em muốn bán cái E-30 để về Pentax. Hí hí, tranh thủ tiếp thị.
    Nói về MF thì tất cả các dòng máy đều thua Olympus.... đố các bác là gì :D.
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Là flange distance và sensor size. Vì hai cái này nhỏ nên Olym có thể thầu các loại lens mà các máy khác phải bó tay. Khi chuyển qua m4/3 còn có nhiều quái thú khác xưa nay nằm trong tủ giờ dắt díu nhau ra

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Chúc mừng bác vô xóm Chùa Olympus

.... Theo em nghĩ chắc người chơi máy Olympus nhiều hơn cả Ni & Ca,....
    bác nguyenanhnt lạc quan (tếu) ghê! Em thấy cái thread clb Olympus fans của các bác nó giống như là một cộng đồng .. người Việt .. xa xứ! hì hì, nó giống như cái cù lao bé xíu lẻ loi của bác .. G(ừ)G(ừ) trong lòng Sài gòn - đừng giận em nhé bác gatgu - em sợ gõ tắt không .. bao bì nó lộn với G(oo)G(le) e bác không .. hài lòng!!!.

Vì đi bằng xe 2 bánh nên em chỉ mang E-300 xài len kit cho gọn nhẹ và thoải mái (tinh thần) - i.e 'rủi' mất thì chỉ tiếc thương vì phải xa cách người bạn dọc đường gió bụi chứ không phải xót xa cái gia tài .. chục năm cày bừa!
    Ống kit khi chụp khép tiêu cự + khẩu độ bé xíu tối đa thường ảnh không được rõ nét lắm (?) bác nguyen à, em chỉ nhờ người bạn đồng hành khom lưng cho em mượn tạm làm tripod .. 2 chân.

em rất hân hạnh được làm quen với các bác!

em xin hưởng ứng tiếp hoa lá chủ đề của bác nubong để dụ bác ý ở lại hội :D

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Là flange distance và sensor size. Vì hai cái này nhỏ nên Olym có thể thầu các loại lens mà các máy khác phải bó tay. Khi chuyển qua m4/3 còn có nhiều quái thú khác xưa nay nằm trong tủ giờ dắt díu nhau ra
    Cái đó thì dĩ nhiên rồi. nhưng hơn ở chỗ là Olympus để chế độ nào cũng đo sáng và chụp được với MF hết. mấy dòng khác chỉ chụp ở M thôi :D
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Quote Được gửi bởi hoanghac79 View Post
    bác nguyenanhnt lạc quan (tếu) ghê! Em thấy cái thread clb Olympus fans của các bác nó giống như là một cộng đồng .. người Việt .. xa xứ! hì hì, nó giống như cái cù lao bé xíu lẻ loi của bác .. G(ừ)G(ừ) trong lòng Sài gòn - đừng giận em nhé bác gatgu - em sợ gõ tắt không .. bao bì nó lộn với G(oo)G(le) e bác không .. hài lòng!!!.

Vì đi bằng xe 2 bánh nên em chỉ mang E-300 xài len kit cho gọn nhẹ và thoải mái (tinh thần) - i.e 'rủi' mất thì chỉ tiếc thương vì phải xa cách người bạn dọc đường gió bụi chứ không phải xót xa cái gia tài .. chục năm cày bừa!
    Ống kit khi chụp khép tiêu cự + khẩu độ bé xíu tối đa thường ảnh không được rõ nét lắm (?) bác nguyen à, em chỉ nhờ người bạn đồng hành khom lưng cho em mượn tạm làm tripod .. 2 chân.

em rất hân hạnh được làm quen với các bác!

Đã nói ở trên ! Welcome bác vô xóm Chùa OLYMPUS nhé !

Thấy bác nhắc đến Cù Lao chắc cũng đang đê mê chăng ??? Bác GG (Ghê Ghớm) chắc cũng welcome bác vô Cù Lao chơi đó !

Hình như có bộ môn chụp như hình OUT 90% phê như con tê đó ! Bác xin phép bay vô Cù Lao thử vận xem sao.... Hehehehe
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    Cái đó thì dĩ nhiên rồi. nhưng hơn ở chỗ là Olympus để chế độ nào cũng đo sáng và chụp được với MF hết. mấy dòng khác chỉ chụp ở M thôi :D
    Hơn thế thôi sao ???

Thử gắn từa lưa lense lên ngàm của mấy hãng khác lên chơi thử một thời gian xem coi nào ?! Sẽ biết thế nào là "báo lỗi" nhé ! Hehehehe...
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Đã nói ở trên ! Welcome bác vô xóm Chùa OLYMPUS nhé !

Thấy bác nhắc đến Cù Lao chắc cũng đang đê mê chăng ??? Bác GG (Ghê Ghớm) chắc cũng welcome bác vô Cù Lao chơi đó !

Hình như có bộ môn chụp như hình OUT 90% phê như con tê đó ! Bác xin phép bay vô Cù Lao thử vận xem sao.... Hehehehe
    cù lao phố của bác gatgu .. hình như cũng gần chỗ em mần ở ngã tư Thủ đức.

Em xin đóng góp câu chuyện chuyến đi Sàigòn - Lâm Hà .. Hy vọng không làm phiền các bác.
    Khu du lịch Mađagui thuộc thị trấn Madagui, huyện Đạ hoai - em đi qua nơi này biết bao nhiêu lần và chỉ lần này là thắc mắc tại sao các tour du

lịch hầu như không ghé vào? Em tò mò ghé thử tìm câu trả lời.
    - Vé vào cửa 25,000$, mắc hơn 5,000$ so với các điểm khác.
    - Cảnh trí, hoa không nhiều, một con suối đục ngầu xâm xấp nước dù đã vào mùa mưa ..

Câu trả lời có lẽ cũng rõ ràng - khi loanh quanh một hồi mới được gặp một bạn .. hành nghề chụp ảnh!.

Bye, bye, bye ... Mađagui! Một lần ghé và vờ .. vấn vương!

#4- .. Logo

#5- .. một góc nhỏ

#6- .. cũng có suối

Em đồng ý với bác kienmm, Olym đo sáng được với tất cả các lens MF, giống như Pentax báo nét được với tất cả các lens MF, Olym lợi về tele nữa ạ, em gắn fix 50 mà xa hơn cả mấy bác FF gắn fix 85.

Tks bác ArchT, bác không cần giữ đâu ạ, em có đào tẩu được đâu, hê hê. Đăng lên xóm 2 hôm rồi chả có ai thèm ngó.

Trang 251 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 151201241249250251252253261301351 ... Cuối cùngCuối cùng