Trang 248 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 148198238246247248249250258298348 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,471 đến 2,480 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

vào hội nhưng hôm nay mớt post ảnh được, các bác chỉ bảo thêm cho em ạ, tất cả em chụp bằng E450 + len kit thôi ạ :

ảnh này được lên web sing cạnh giáo chủ gatgu ạ, vinh dự quá

Quote Được gửi bởi archT View Post
    vào hội nhưng hôm nay mớt post ảnh được, các bác chỉ bảo thêm cho em ạ, tất cả em chụp bằng E450 + len kit thôi ạ :

]

Kính chào bạn ArchT !!
    Đã vào hội Cái bang này rồi thì xin đừng bỏ đi nhé !! Khà khà !! .... Thêm 1 con nhạn là đà .
    Tấm cuối đẹp đấy !! đúng " đẳng-cấp " Olympus . ( Nghi bạn là bạn của Nụ-Bông quá hà ?? .....)
    Được sửa bởi gatgu lúc 11:04 PM ngày 17-08-2010
    Fone : 0903710725

Giáo chủ ác quá, đã là hội Cái bang thì phải mong cho người ta ra hội sớm chứ, ai đời ....

Riêng em suy nghĩ tới lui vẫn chẳng nghĩ ra lý do gì để rời hội, chắc cái số... số ăn mày

Yeah,

Olympus ISO thấp, noise như ruồi

Olympus khó không chế DOF

Olympus không có nhiều điểm AF, không có tracking, không có cái lọ cái chai

Nhưng...

Olympus đơn giản, gọn gàng, cơ động, cần là có. Đi rừng, đi biển hay trong thành phố, chỗ nào cũng tiện

Olympus không bệnh đau bất tử, nắng mưa bụi bặm gì cũng chịu.

Olympus gắn đủ mọi loại lens, tha hồ nghịch phá, tha hồ vui

....

Nếu so sánh máy ảnh giống như một người bạn. Bạn ta có thể không giàu có, không đẹp trai, không tài năng gì lắm, nhưng phải ở bên cạnh ta ngay những lúc cần nhất, ngoài ra, còn không được năm bữa nửa tháng than ốm than đau để đẽo tiền ta hehe

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post

Olympus không có nhiều điểm AF, không có tracking, không có cái lọ cái chai
    EP2 có tracking, nhưng Olympus để tên khác

GET FOCUSED, STAY FOCUSED
    The E-P2's Imager Autofocus Live View with the new C-AF (Continuous Autofocus) Tracking and AF Target Registration locks your subject into focus, and constantly adjusts focus and brightness whether you or your subject is moving. With this mode, a simple push of the AF button and shutter release enables you to keep fast-moving and unpredictable subjects in focus – from left to right and front to back – automatically ensuring that even active subjects are captured clearly.

http://olympusamerica.com/cpg_sectio...p?product=1482
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Báo cáo các bác là em chưa đào tẩu đâu ạ, vẫn say mê với Olym nhưng muốn tận dùng mớ lens Pentax của chú em thôi nên sẽ để lại cho bác nào dũng cảm và có cảm tình với Olym, nếu chả bác nào ưng thì em vẫn hoàn toàn hài lòng với E-30 của em, cho đến giờ em chả thấy có điểm nào chê em nó cả. Gửi mấy cái ảnh em chụp chơi trong vườn.

Quote Được gửi bởi nubong View Post
    Báo cáo các bác là em chưa đào tẩu đâu ạ, vẫn say mê với Olym nhưng muốn tận dùng mớ lens Pentax của chú em thôi nên sẽ để lại cho bác nào dũng cảm và có cảm tình với Olym, nếu chả bác nào ưng thì em vẫn hoàn toàn hài lòng với E-30 của em, cho đến giờ em chả thấy có điểm nào chê em nó cả. Gửi mấy cái ảnh em chụp chơi trong vườn.
    Tận dụng lens Pentax thì tìm adaptor Pentax to 4/3 mà chơi .

#. Bão sắp nổi lên

Quote Được gửi bởi nubong View Post

Ảnh này đẹp quá ! Chỉ là cái chồi non mà sao màu sắc chung thực nhỉ !!!

Sao trai làng Zuiko lại có ý định chạy sang làng khác để cho mấy trai làng ZUIKO đè ra "cạo đầu bôi vôi" nhỉ .

Như em nè, em chơi tá lả, chơi từ làng này qua làng khác có sao đâu ? Hehehehe

Bác giữ E-30 lại mà xài đi, nó chụp ngon đấy ! Hỏi khẽ là 650 USD mua được máy gì nào ?

Nếu như em là người thích chơi hàng mới, chạy theo model thì với tầm tiền đó chắc em chẳng mua được con máy đời mới nhất của hãng khác đâu

Thay vì "đào tẩu" thì em từ từ "đắp thêm" vì đơn giản mỗi hãng máy đều có lợi thế riêng của nó bác ạ !
    Mai mốt mình "đào tẩu" tập thể luôn, chắc chẳng ai dám "cạo đầu bôi vôi" vì mình là người của mọi làng (lai căng)... Hehehehe

Chúc bác mau bán được máy nhé !
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi kienmm View Post
    #. Bão sắp nổi lên
    Bão này có tí Photoshop nên.... Không sợ
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Tks bác nguyenanhnt đã chia sẻ. Em cứ rao vậy thôi chứ chắc không bán được đâu ạ, Olym nhà ta còn kén người hơn cả Pentax. Nếu tính điểm trung bình cộng của các tiêu chí thì cá nhân em cho là E-30 xuất sắc nhất trong những máy em đã dùng (Ca 30D, Ni D200, Pen K20D và Olym E-30), nhưng ...., luôn có 1 chữ nhưng, đơn giản vậy thôi ạ.

Trang 248 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 148198238246247248249250258298348 ... Cuối cùngCuối cùng