Trang 232 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 132182222230231232233234242282332 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,311 đến 2,320 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi thomastn View Post
    các anh chị có kinh nghiệm cho mình hỏi chút. nếu mình mua camera trên ebay yêu cấu nó ship về VN thi mình có phải đóng thêm tiền thuế gì ko ngoài phí ship? mình định mua trên amazon rối nhờ người nhà cấm về nhưng mà còn lâu quá... cám ơn nhiếu.

Bạn dự-định mua máy gì ?? Một số đời máy có khi mua ở VN còn rẻ hơn , vì-dụ con E-510 hiện nay ở Vương-Minh đang bán sale với giá dưới 10 tr kèm kit lens . .
    Fone : 0903710725

đóng thêm tiền thuế nhập khẩu rồi thuế giá trị gia tăng nữa bác ạ,

Quote Được gửi bởi trantrungkienvt View Post
    đóng thêm tiền thuế nhập khẩu rồi thuế giá trị gia tăng nữa bác ạ,

Thuế nhập-khẩu hàng xa-xí phẩm ở VN mình thì trời ơi đất hỡi !!?....
    Được sửa bởi gatgu lúc 07:14 AM ngày 27-07-2010
    Fone : 0903710725

Nếu chịu khó tìm và biết chỗ đặt hàng, 1 vài dòng này về VN với giá khá hợp lí bác ạ.
    Led siêu sáng trang trí xe máy: www.xeluos.com

mình định mua E-PL1 trên amazon đang bán USD523.95 nhưng chỉ ship trong US thui. còn ebay nghe các anh chị nói thế chắc vê tới VN khoảng trên USD700.
    Mình có người bạn có thể mua giúp bên Taiwan giá USD650 có kèm thẻ 4G. các bạn thấy giá đó múc được ko? mình ko thích E-510 vì trông nó có vẻ pro quá ko hợp với người amateur như mình... xin các bạn tư vấn thêm....

chào các anh chị, ko biết câu hỏi của mình có ngờ nghệch wá ko mà sao ko có ai trả lời giúp mình.... hời bùn vì trời mưa phùn...

chào các anh chị, ko biết câu hỏi của mình có ngờ nghệch wá ko mà sao ko có ai trả lời giúp mình.... hời bùn vì trời mưa phùn...
    Bác ơi, câu hỏi về giá thường là khó trả lời, vì giá cả lên xuống, mà còn phụ thuộc tỉ giá nữa. Chẳng hạn bạn em vừa mua chiếc này cách đây 6 tháng giá 550€, mà không chắc lúc đó mua là đắt hay rẻ nữa vì còn phụ thuộc vào bảo hành, dịch vụ đi kèm của mỗi cửa hàng. Em đang ở châu Âu, nhưng khuyên bác nên mua ở VN, vì cái bảo hành là rất quan trọng đấy. Kể cả máy đã bóc khỏi hộp đã thử vài shot cũng chẳng sao, ở vn thường bị thế. Nhưng em cũng không biết giá cả ở VN giờ thế nào. Mà tại sao bác chỉ để ý máy Olympus? Bác đã dùng bao giờ chưa hay thấy anh em trong topic này bình phẩm về Olympus?
    ---------------------------------------
    À, bác chú ý là cái máy Pen PL1 không có đèn flash, dùng cho amater đôi lúc sẽ bất tiện khi chụp thiếu sáng. Nếu mua đèn thì trông lại hơi bị Pro (bác lại ko thích bị Pro). Vậy khéo mua E420 là hợp, vừa nhỏ gọn vừa có đèn chụp auto thoải mái.
    -------------------------------------------
    Giá trên của người bạn mua là cả lens kit, giá của bác có lens chưa? Người bạn này cũng thuộc loại không thạo về chụp ảnh nhưng lại muốn có vẻ pro nên mới chọn chiếc này. Khó chịu nhất là máy không có đèn flash, nên toàn phải đi ra ngoài trời để chụp. Mà mình rủ đi chụp ảnh thì không chịu đi. Đại loại cậu ta chỉ dùng chức năng tương đương với một chiếc PS, nhưng lại thua PS ở chỗ chụp trong nhà tối thui, ảnh bị nhòe, vì thiếu sáng. Cái đèn mua riêng đắt lắm đấy!
    Có lẽ cái PL1 này mới chính là thứ dành cho dân pro.
    Được sửa bởi Thienlang lúc 04:19 PM ngày 28-07-2010

mình đã tìm hỉu rất kỹ. cái E-PL1 này là cái có flash build-in. google là bạn có thề thầy liền... giá mình nói là có lens kit và Card 4G. Ở VN giá dao động khoảng USD750-780. Tab này là CLB Olympus nên tất cả các bro trong này chắc đều dùng Olympus rùi. mình thì chưa dùng olypus nhưng thấy mọi người comment tốt.. Vấn đề chất lượng thì tùy người dùng thui... mình nghỉ vụ bảo hành ko quan trọng lắm vì mình xài rất nhiêu thứ mua online oversea như điện thoại, laptop, ipod etc... và ko thấy có vấn đề gì cả trừ khi bị rơi rớt... cám ơn bạn đã góp ý...

mình đã tìm hỉu rất kỹ. cái E-PL1 này là cái có flash build-in. google là bạn có thề thầy liền... giá mình nói là có lens kit và Card 4G. Ở VN giá dao động khoảng USD750-780. Tab này là CLB Olympus nên tất cả các bro trong này chắc đều dùng Olympus rùi. mình thì chưa dùng olypus nhưng thấy mọi người comment tốt.. Vấn đề chất lượng thì tùy người dùng thui... mình nghỉ vụ bảo hành ko quan trọng lắm vì mình xài rất nhiêu thứ mua online oversea như điện thoại, laptop, ipod etc... và ko thấy có vấn đề gì cả trừ khi bị rơi rớt... cám ơn bạn đã góp ý...
    Vâng, thế thì em nhầm với chiếc P1 đời đầu. Thế thì em thấy bác mua giá đó được đấy. Mà nếu PL1 có đèn thì làm em đỡ mất cảm tình với dòng Pen. Nhờ bác mà em mới biết, vì cái P1 không đèn mà bấy lâu em không thèm ngó ngàng gì đến dòng Pen, quả là oan cho em nó.

Quote Được gửi bởi Thienlang View Post
    Vâng, thế thì em nhầm với chiếc P1 đời đầu. Thế thì em thấy bác mua giá đó được đấy. Mà nếu PL1 có đèn thì làm em đỡ mất cảm tình với dòng Pen. Nhờ bác mà em mới biết, vì cái P1 không đèn mà bấy lâu em không thèm ngó ngàng gì đến dòng Pen, quả là oan cho em nó.
    Mình có xem tất cả các comment trên dpreview. hầu hết comment rất tôt với E-PL1. cái này thuộc dạng bán chuyên thì phải. E420 bạn nói thuộc dạng DSLR nên chắc phải pro mớt xài đươc... em quyết định sẽ mua cái này. giá chính thức người bạn mua ờ Taiwan xách tay vê là USD665 bao gồm thẻ 8G, thêm 1 cục bin dự trữ (ko kề bin theo máy), đầu đọc thẻ và bộ lau chùi gì đó... vậy chắc là ổn rồi...

Trang 232 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 132182222230231232233234242282332 ... Cuối cùngCuối cùng