Trang 193 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 93143183191192193194195203243293 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,921 đến 1,930 / 5618

Chủ đề: Clb Olympus Zuiko Fans

Quote Được gửi bởi khanhthk View Post

Phải cái này không? Lens pancake 25mm/f2.8 này mà đi với 410 thì đúng là rất hợp với dáng em. Cả body + lens 2nd mua bên đó 500$ là hợp lý rồi, nhưng theo mình bỏ ra 500$ mua bộ này thì hơi phí.
    Sao kỳ vậy ảnh? anh nói giá hợp lý mà lại hơi phí. Anh làm em khó xử quá hà.

Quote Được gửi bởi phuongdh5giay View Post
    http://user-photo.olympus-imaging.co...?lens_cd=00024

bạn có thể vào đây để xem ảnh chụp từ lens 25/2.8 này. Nó thuộc lens "tiêu chuẩn" thôi, nên mình nghĩ mức giá đó không hợp lí. Giá lens new ngang ngửa 14-42 thôi. Nên nguyên body + lens 2nd thì không quá 400usd. ( E410 + 14-42 cũ ở VN tầm 6,5 tr)

Nếu bạn thích thực sự nhỏ gọn, co thể quan tâm dòng M 3/4

http://cbs.com.vn/news/news/hot-topi...-pen-e-p1.html

http://www.amazon.com/Olympus-Interc...4074246&sr=1-8
    M 3/4 là gì vậy anh? bộ nó nhỏ lắm hả? có rẻ không anh? 400 đô thôi hả? em thích nhỏ gọn và chụp đẹp lắm, anh mua dùm em đi.

Quote Được gửi bởi lionNU View Post
    con pancake này rất được ưa chuộng vì nhỏ gọn mà lại hiệu quả. Bác thích dùng cứ mua mà dùng bác ạ. Hàng bển về bao giờ cũng bảo đảm hơn hàng đã về bên này. Cơ bản là bác nhìn cái máy đó, có thích hay không mà thôi. Còn ý kiến của mọi người chỉ để tham khảo. Mong chúc bác gia nhập gia đình Olympus ZD
    Dạ em thích cái máy này lắm. Nhưng mà em nghe bạn em kể cái máy này do bạn trai nó tặng trong dịp sinh nhật của nó. Mặc dù nhỏ là bạn thân của em nhưng em ngại lắm vì cái máy đầy tình cảm của bạn trai dành cho nhỏ. Anh mua được đồ ở nước ngoài không? giúp em mua 1 cái đi. Em thấy anh gì đó nói máy và ống kính chỉ có 400 đô, chắc là cái ống kính chỉ có 100 đô thôi phải không anh?

Quote Được gửi bởi Thienlang View Post
    Chiếc lens này gần giống chiếc bác tìm:

Hình chụp từ nó:
    Hình bông hoa đẹp quá anh ơi. Nhìn giống như là coi phim Alice 3D vậy đó. Bộ xài cái ống kính này là chụp được cái bông nó như vậy hả anh? Anh chỉ chổ cho em mua đi. Em thích chụp những bông hoa nhỏ lắm.

Ôi mừng quá ! Em chơi Olympus đã lâu, mới vô vnphoto chơi thấy cái Topic này mừng quá, đọc mấy ngày nay mới hết 193 trang, thấy các anh các chị nhiệt tình và chụp hình bằng máy ảnh Olympus đẹp quá. Cho em tham gia hội với, với lại em đang chụp máy E-420 với ống kiếng có ghi 14-42 EP em cũng đã lâu, các anh chị cho em hỏi có các chữ A, S , P, M rồ mấy cái hình trên vòng lăn là làm sao ? Trước anh em cho máy cứ nói em chụp ở chữ P mà em thấy máy canon, nikon cũng có chữ y hệt như Olympus nhưng thật em tò mò không biết mấy chức năng đó vặn ra nó như thế nào ? Anh chị trả lời và chỉ cho em được không ạ, em cám ơn lắm.

@lamlybd: Ý anh nói là theo giá net (cụ thể là amazon) thì giá bộ máy nếu đúng lens 25mm/f2.8 thì 500$ là chính xác. Còn mua phí vì theo anh cái giá 500$ để đầu tư cho bộ đó thì nên dành để đầu tư chỗ khác đáng giá hơn, còn cụ thể anh phuongdh5giay có giải thích bên dưới rồi đó. So về giá 25mm/f2.8 tương đương 14-42mm, mà cả bộ E-410 + lens kit 14-42 2nd giờ ở VN chỉ tầm hơn $300 thôi, dĩ nhiên giá lens riêng luôn khác giá theo máy + lens 25mm/f2.8 rất hiếm ở VN nên so sánh giá cũng ko chính xác lắm, hơn nữa hàng ở nước ngoài ít nhiều cũng khác hàng ở VN thường có nguồn gốc xuất xứ ko rõ ràng.

Vấn đề em mua giá nào, cái gì ko quan trọng bằng em phải biết sử dụng nó, đừng vì chỉ thấy nó nhỏ nhỏ, xinh xinh mà mua trong khi mình chưa biết nó dùng như thế nào, có phù hợp nhu cầu của mình ko? Nếu anh không lầm thì e cũng mới chơi máy OZ và cũng ko rành lắm phải ko? Vậy thì cứ lens kit 14-42mm cho lành em ah, rồi từ từ sẽ biết mình cần gì.

Sẵn tiện trả lời em luôn M 4/3 là chuẩn Micro 4/3 (không như máy anh em thường đang dùng là chuẩn 4/3), chuẩn M 4/3 thì máy nhỏ gọn hơn, nhưng giá máy và lens đắt hơn nhiều em ah.

Chúc em có sự lựa chọn chính xác.
    Body CB | Lens CC

Quote Được gửi bởi khanhthk View Post
    @lamlybd: Ý anh nói là theo giá net (cụ thể là amazon) thì giá bộ máy nếu đúng lens 25mm/f2.8 thì 500$ là chính xác. Còn mua phí vì theo anh cái giá 500$ để đầu tư cho bộ đó thì nên dành để đầu tư chỗ khác đáng giá hơn, còn cụ thể anh phuongdh5giay có giải thích bên dưới rồi đó. So về giá 25mm/f2.8 tương đương 14-42mm, mà cả bộ E-410 + lens kit 14-42 2nd giờ ở VN chỉ tầm hơn $300 thôi, dĩ nhiên giá lens riêng luôn khác giá theo máy + lens 25mm/f2.8 rất hiếm ở VN nên so sánh giá cũng ko chính xác lắm, hơn nữa hàng ở nước ngoài ít nhiều cũng khác hàng ở VN thường có nguồn gốc xuất xứ ko rõ ràng.

Vấn đề em mua giá nào, cái gì ko quan trọng bằng em phải biết sử dụng nó, đừng vì chỉ thấy nó nhỏ nhỏ, xinh xinh mà mua trong khi mình chưa biết nó dùng như thế nào, có phù hợp nhu cầu của mình ko? Nếu anh không lầm thì e cũng mới chơi máy OZ và cũng ko rành lắm phải ko? Vậy thì cứ lens kit 14-42mm cho lành em ah, rồi từ từ sẽ biết mình cần gì.

Sẵn tiện trả lời em luôn M 4/3 là chuẩn Micro 4/3 (không như máy anh em thường đang dùng là chuẩn 4/3), chuẩn M 4/3 thì máy nhỏ gọn hơn, nhưng giá máy và lens đắt hơn nhiều em ah.

Chúc em có sự lựa chọn chính xác.
    Cái máy của bạn trai em xài ống kính có phóng to lên mà em không biết là loại nào nữa chắc là loại anh nói.
    Sao máy ở Việt Nam mình rẻ quá vậy anh? cái ống kính 14-42 2nd có gì hay vậy anh? chắc nó cũng nhỏ lắm hỉ?
    Máy OZ là gì vậy anh? em đâu có biết chơi máy OZ làm sao đâu? Bạn trai em kêu em xài máy giống nhỏ bạn em để cho nó nhỏ gọn và nữ tính mà em cũng thấy vậy. Micro 4/3 chắc là bé tí nên gọi là Micro hỉ? Giá máy bao nhiêu mà mắc vậy anh? sao anh kia nói là 400 đô thôi mà.

---Cái lens nho nhỏ mà bạn thích đó, nó không zoom được đâu ( gọi là ống fix). Còn 14-42 thì zoom khoảng 3x , có thể hữu ích trong nhiều trường hợp.

---OZ nghĩa là Olympus Zuiko đó bạn ( nó là thương hiệu thôi - trường hợp của bạn có thể hiểu là DSLR)

---Giá 400 usd mà mình nói là giá ( dự tính ) của body E-410 ( DSLR nhỏ nhất thế giới) + Lens nho nhỏ kia, đó là giá mua cũ ở VN (nếu có).
    Xem giới thiệu về E-410 http://www.tin247.com/olympus_e410_d...19-114644.html

---Còn máy M 3/4 giá khá cao, và đang là xu hướng tương lai . Dòng này thì khá là gọn, phù hợp với các bạn nữ.

---Bạn có thể tìm hiểu về M 3/4 ở link dưới.
    http://www.tinhte.com/threads/223775...BB%A7a-Olympus

---Giá M 3/4 ở VN khoảng 700 usd ( bao gồm body + lens nho nhỏ ấy)

bản thân mình dùng E-410 và thấy nó cũng tương đối nhỏ gọn rồi. Hi vọng sẽ giúp bạn tìm được 1 em ưng ý.
    Được sửa bởi phuongdh5s lúc 10:52 AM ngày 18-05-2010

Bên xóm đang có bác rao bộ E510 + 14-54 giá 8 tr. Mình nghĩ giá này cực cực tốt. Bác nào mới bắt đầu quan tâm Olympus thì nên để ý, tiếc là ko phải mục tiêu của em ( E3 và 12-60) chứ ko em cũng mua rồi
    Tạm nghỉ một thời gian, hẹn gặp lại với một bộ gear ngon hơn

@Okio_akia: Bốn chế độ M, A, S, P là bốn cái hầu như máy nào cũng có. Nó gần như thành chuẩn mực rồi nên em nghĩ bác nên tìm hiểu trước, sau đó tìm hiểu mấy cái hình kia sau nếu bác muốn. Mà muốn tìm hiểu 4 chế độ này thì bác phải hiểu ba nhân tố của máy quyết định độ sáng của một tấm hình là khẩu độ, tốc độ và độ nhạy sáng (ISO). Bác có thể đọc bài đầu tiên ở đây

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=613

@lamlybd: bác đã từng nhìn thấy máy E-410 với ống pan-cake, vậy bác có thể hình dung ra máy E-410 với ống 14-42 nó như thế này

ảnh: dpreview.com

Ống pan-cake 25mm f2.8 là loại tốt, gắn nó lên máy E-410 thì cả bộ có thể bỏ vừa vào túi quần, tuy nhiên vì nó không zoom được nên nó thích hợp cho những người có ít nhiều kinh nghiệm chụp ảnh. Người mới làm quen mà chụp ống không zoom được sẽ dễ có cảm giác máy mình "không bằng người ta". Vậy có lẽ tốt hơn bác nên dùng với ống 14-42, nó lớn hơn tí chút nhưng có thể zoom, tiện dụng mọi trường hợp, lại dễ kiếm hơn.

Trang 193 / 562 Đầu tiênĐầu tiên ... 93143183191192193194195203243293 ... Cuối cùngCuối cùng