Trang 9 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 190

Chủ đề: [Hướng dẫn] - tạo 1 bức hình có Skintone + tương phản tốt

Bác ProK cho em hỏi chút. Cái clip của bác chia làm 2 bước: phần đầu là chỉnh skin tone, sau đó là chỉnh mẫu. Nhưng sau cuối em lại thấy bác chỉnh skin tone lần nữa, em chưa hiểu cái này. Vì em thấy thường thường phải chỉnh skin tone hoàn chỉnh đã mới chỉnh mẫu trên nền skin tone đó. Bác có thể giải thích hộ em chút ạThanks bác

ảnh giống như chiếc bánh

ban đầu ta sắp xếp 1 vài thứ lên bánh, sau đó đem đi nướnh, và khi dọn ra ta lại sắp xếp 1 lần nữa chỉ khác là ta sắp xếp những thứ đi kèm để bánh trông ngon hơn
    0902742790
    Flik
    Facebook

Vâng em hiểu rồi ạ. Nhưng thường thì bước cuối chỉnh rất ít phải k bác, vì em nghĩ chỉnh nhiều sẽ làm biến đổi màu của mẫumà mình đã chỉnh ở bước trước. Công nhận bác chỉnh một bức ảnh công phu thật. Em xem nhiều đoạn không nhìn thấy thông số bác chỉnh, nhưng em nghĩ chỉ cần biết để làm được một bức ảnh phải qua những bước như thế nào là ok, phần còn lại phải tự mình mày mò nghịch ngợm, biết đâu lại ra 1 tone màu mới lạ mắt. Hihi. Thanks bác ProK nhiều ạ :11:

Cảm ơn bác pro-k đã chia sẻ!
    Tui đọc từ đầu đến cuối thread này của bác pro-k, tự nhiên thấy buồn một số a e trên này quá Tất nhiên ai cũng phải sống vì mình, nhưng vừa vừa thôi cho ng khác sống với. Tui nghĩ những a e như bác pro-k cảm thấy chia sẻ là một niềm vui, thấy vui thì làm và chẳng nhận gì khác ngoài niềm vui. Có ai trong số những người hay đòi hỏi kia nghĩ rằng bác pro-k nếu như phải làm như thế này, như thế kia theo yêu cầu của các bác thì bác ấy sẽ chẳng còn thấy vui, mà thấy mệt nữa là khác. Vậy thì làm để làm gì, để thành chúa jesu ah Mỗi người có mỗi cách chia sẻ khác nhau, đừng đòi hỏi và so sánh lung tung.

bác thật đúng là Pro! :D

Em rất thích tone màu này của bác, bác có thể biến nó thành 1 action được không ạ? Em mới mò mẫm PS nên cực dốt, xem clip của bác mà chịu... không hiểu gì luôn :((

Trình PS của em gà mờ lên nhìn video của bác như nhìn vào bức vách
    Nhưng vẫn cảm ơn bác vì sau này trình PS của em mà khá hơn thì em nhìn cách bác làm để biết các bước lớn cần làm thôi.
    TFS

Em xem xong vẫn chưa kịp hiểu gì cả

Bạn upload cái video chưa bị tua nhanh lên 1 trang chia sẻ nào đi ^^

em cũng ko xem kịp cái video nhưng anyway, tks for sharing

Trang 9 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng