Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 23 / 23

Chủ đề: Hỏi về chất lượng len Canon EFS 17-55 f/2.8 IS USM ?

Quote Được gửi bởi chiphazard View Post
    ý bác ấy chắc là vật liệu UD (vật liệu hay dùng trong các thấu kính của lens L) ... ko phải đừng chém em ...

bác nói đúng rồi thấu kính giống như lens L nhưng vì nó là EF-S nên build không được như lens L chất lượng ảnh rất đẹp phải nói là ngang với lens L nhưng giá rất cao cũng như lens L tại USA giá nó là 1100$ USD nếu bác chủ quan tâm về chất lượng ảnh và không có ý định lên FF thì nên mua em này không hối hận với tiền bỏ ra đâu

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    135 L rồi còn vương vấn em này nữa chi bác !
    thú thẩm du là thế đấy bác Madi à hii

All : len 17-85/f:4-5.6 USM IS em dùng len này rồi af ngon IS cũng ngon lắm đấy, mọi người chỉ chê nó ở điểm là dễ bị đứt dây zoom (cái này em chưa gặp) khẩu nhỏ quá 4-5.6 và vặn zoom nhiều quá sau 1 thời gian dùng là zoom tự động trôi nếu để thẳng đứng.
    Alpha 900

Flickr

Nhiều bác kêu con này đắt, đúng là đắt so với Canon thôi, chứ so với Nikon thì con này quá rẻ, 17-55 của Nikon ko có VR mà giá cũng tầm 1,2k hàng mới, chẳng qua Canon có chú 17-40 và 24-70 cộng thêm dân mình cũng sính thương hiệu nữa nên chú này mới ko còn đất dung thân thôi.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123