Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 114

Chủ đề: đẹp từng milimet!!!

Quote Được gửi bởi 10nam_tacnghiep View Post
    Tôi nói để cho các bác biết, còn cái chuyện ghen ăn tức ở với cái tit hay là cái tên thì đúng là dành cho các bác ấy. Tôi cũng già rồi, có lẽ không hợp với cái kiểu vào bình luận hay xôn xao gì cả. Ngay cái việc đặt tên cũng bị xoi mói thì cũng đến là bó tay. Tuỳ các bác, hãy cứ sống trong cái thế giới ích kỉ, bon chen và thích soi mói của các bác. Chào!
    còn cái nick của tôi thì sao, tôi có gì sai à? hay diễn đàn này cấm đặt tên nick như vậy.vậy thì tôi cũng xin phép rút khỏi đây cho nó lành.
    Bác 10nam_tacnghiep thân,

Mình xin thất lễ là không biết bác bao nhiêu tuổi rồi ạ, nhưng với kinh nghiệm 10 năm tác nghiệp (có thể là trong nghề nhiếp ảnh, mình đoán thế), thì mình nghĩ tuổi bác cũng vào hàng U40 gì đó rồi ạ, đúng không bác?

Mình thì cũng 40 tuổi đời rồi. Mình chỉ là dân chơi ảnh tập tọe thôi ạ. Mình cũng chỉ tham gia diễn đàn trong thời gian gần đây thôi. Nói chung là mình cũng chẳng có tí kinh nghiệm hay cao thủ gì đối với nhiếp ảnh.

Nhưng với tuổi đời như mình, và có thể, cũng như bác, thì ít nhất là mình cũng có tí xíu gì đấy cái gọi là kinh nghiệm trong cuộc sống. Biết phân biệt đúng-sai, hay-dở. Bác có đồng ý thế không ạ?

Cái diễn đàn này, cũng giống như các diễn đàn khác trên mạng, là diễn-đàn-chuyên-môn. Tức là, khác với các diễn đàn mua bán hay rao vặt, nó là diễn đàn có tiêu chí hẳn hoi, dành riêng cho những người đam mê nhiếp ảnh. Do nó, nó hoàn toàn không giống như trang Flickr, một khi đã là thành viên của VNPHOTO.net, bác không thể muốn post cái gì lên cũng được, rồi cấm không cho người khác bình luận!

Nói về bình luận, thì dĩ nhiên mỗi người có một kiểu riêng của mình. Người trẻ thì năng động, háo thắng (cái này thì mình và bác đã từng trải qua rồi), họ thích bình luận kiểu vừa góp ý, vừa bông đùa. Còn người lớn tuổi như tôi và bác, mình có thể sẽ bình luận trầm tĩnh hơn. Giống như thế, người thấp thủ thì bình luận kiểu bông lơn, người cao thủ thì kiệm lời, nhưng sâu sắc. Âu đó cũng là lẽ thường tình.

Nhưng tất cả có 1 điểm chung: đó là dù bạn là ai, không nhất thiết phải lớn tuổi hay cao thủ, bạn cũng có thể phân biệt được cái gì xấu, cái gì đẹp. Nếu như bác không cho thế là tự nhiên, thì tôi nghĩ chỉ có con gà mái mới dám ăn trứng ốp-la mà nó đẻ ra, chứ cái nhân loại hợm hĩnh trên hành tinh này chẳng ai dám đánh giá món trứng ốp-la buổi sáng ngon hay dở mà bỏ vào mồm!

Một người chê, có thể là do ganh tị. Hai người chê, có lẽ họ không tỉnh táo. Ba người chê, thì cũng còn vớt vát là a dua. Đằng này tôi thấy gần 95% ý kiến trên topic này đều chê hết. Chả lẽ cả cái làng VNPHOTO.net này đều "ích kỉ, bon chen và thích soi mói " như bình luận có phần cay cú của bác ở trên?

Bác xin "rút lui cho nó lành" thì thật không phải tí nào. Vì bác đi rồi, 10 năm kinh nghiệm của bác, bọn trẻ (và cả thằng già như tôi) sẽ không có cơ hội học tập rồi.

Mong bác ở lại, bác ơi!

P/S: mà sao bác lại tự kỷ ám thị ghê thế.Tôi thấy mọi người có ai nói nick của bác sai đâu.Toàn là ngưỡng mộ không đấy chứ!
    Được sửa bởi vothongquoc lúc 11:16 PM ngày 16-07-2009
    Lùi 1 bước để tiến 3 bước!
    Vậy sao không bước tới 4 bước luôn đi còn đi lùi làm gì?

Quote Được gửi bởi vothongquoc View Post

Một người chê, có thể là do ganh tị. Hai người chê, có lẽ họ không tỉnh táo. Ba người chê, thì cũng còn vớt vát là a dua. Đằng này tôi thấy gần 95% ý kiến trên topic này đều chê hết. Chả lã cả cái làng VNPHOTO.net này đều "ích kỉ, bon chen và thích soi mói " như bình luận có phần cay cú của bác ở trên?
    Thích câu này cuả anh, và thiết nghĩ cũng không cần nói nhiều.
    My Flickr
    YM : ztpayne99

Đề nghị admin đóng topic này lại ạ.
    Topic này không còn được sử dụng để góp ý và phân tích ảnh nữa, trở thành nơi cãi vã nhau rồi. Chẳng biết ai đúng ai sai, nhưng để vậy chỉ tốn thời gian, vô bổ.

Quote Được gửi bởi aknight View Post
    Em thì tự hứa với lòng là chỉ vào đây học hỏi, thế mà đọc cái topic này không nhịn được cũng muốn comment.

1. Là chả biết các bác vào sau thế nào, chứ em xem từ đầu thì nghĩ bác chủ topic rõ ràng cũng không có ý định nghiêm túc khi post ảnh lên. Ảnh ban đầu của bác ấy, nói không ngoa chứ thuần túy cảm nhận của người xem như em cũng khó mà chấp nhận: ảnh chụp trong phòng, người mẫu lại đeo kính đen to tướng, che hết cả mặt, background rối tinh toàn giường chiếu, đúng là có vài bức focus đúng ngay 2 lỗ mũi (em nói là lỗ mũi chứ không chỉ đơn giản là cái mũi). Nhìn cực kỳ phản cảm. Sau đó các bác khác comment thì bác ấy giận dữ, tháo ảnh xuống và phê phán ngược lại.

2. Topic này và cái topic đại náo bên kia đều tương tự nhau, ý đồ của chủ topic rõ ràng là thiếu nghiêm túc, lời lẽ comment thì hoặc là bất cần, hoặc là nóng nảy. Em cũng chả hiểu các bác muốn nổi tiếng gì bằng việc post ảnh lên như thế. Ai post lần đầu cũng có cái đẹp, xấu, tuy nhiên thái độ với bức ảnh của mình, tinh thần cầu thị chả thấy đâu. Được cái mua vui cũng được một vài trống canh, xả stress tốt!

3. Nhiều bác cũng hơi quá khi khích bác, mỉa mai thay vì góp ý xây dựng, dẫn đến cuộc chiến càng dài.

Hi hi, em chưa đóng góp gì cho site, cũng chỉ xem và học hỏi về cả ảnh, cả hành vi văn hóa diễn đàn. Thế thôi ạ.
    Thành viên mới ai cũng được như bác thì đúng là vnphoto vững mạnh lắm ạ.
    p/s: Các bác ơi, đi lạc xa quá rồi.

Quote Được gửi bởi anhduc85 View Post
    Đề nghị admin đóng topic này lại ạ.
    Topic này không còn được sử dụng để góp ý và phân tích ảnh nữa, trở thành nơi cãi vã nhau rồi. Chẳng biết ai đúng ai sai, nhưng để vậy chỉ tốn thời gian, vô bổ.
    Nếu bác ko biết ai đúng ai sai thì đừng post cmt như vậy, ko chịu theo dõi topic từ đầu, ko hiểu mô tê gì, nhảy vô phan đại vài câu cứ như mình thật sự muốn đóng góp cho diễn đàn ah?

Mình nghỉ bác mod cứ để vậy là có lý do, để các newbie xem đây là trường hợp để rút kinh nghiệm!!!

Mình nghỉ bác mod cứ để vậy là có lý do, để các newbie xem đây là trường hợp để rút kinh nghiệm!!!
    Chít em, em cũng là newbie và cũng lập 1 topic ảnh. Hichic,lỡ post ko xóa được rồi. Nam mô đừng bị chém đâm kiểu này chắc em mất ngủ cả tháng

Quote Được gửi bởi còmnhom View Post
    Chít em, em cũng là newbie và cũng lập 1 topic ảnh. Hichic,lỡ post ko xóa được rồi. Nam mô đừng bị chém đâm kiểu này chắc em mất ngủ cả tháng
    Ừ thì nói là nói thế, chứ đâu phải newbie nào cũng thế đâu mà bác lo. Giống như cái câu "Ở đâu cũng có anh hùng, ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên".

Nó cũng giống như "newbie cũng có deptraitc1, lão làng cũng có 10nam_tacnghiep" ấy mà.

Miễn mình thật sự nghiêm túc trong môn chơi, khiêm tốn học hỏi, văn phong cân nhắc, bình tĩnh ứng xử, thì chả có vấn đề gì cả.

Topic chả cần close hay xóa gì cả, cứ để đấy cho mấy bác nào có cái kiểu cá tính giống chú deptraitc1 gì ấy, hoặc uyên thâm như cỡ chú 10nam_tacnghiep, đọc mà suy ngẫm. Nhể!!!
    Được sửa bởi Transformer lúc 02:04 AM ngày 17-07-2009
    Hình ảnh tạo nên đẳng cấp chứ không phải thiết bị.

Bài của bác voquocthong hay quá, vừa trầm tĩnh, sâu sắc, nhưng chi tiết và ý nghĩa. Xin cảm ơn bác!

Toàn hầu các bác 1 tấm hình để bà con còn biết đâY là diễn đàn Về ảnh ọt:

(hình search google)

Sao không lượn bớt cho thiên hạ nhờ.
    Được sửa bởi zaik lúc 11:04 AM ngày 17-07-2009

Quote Được gửi bởi zaik View Post
    Toàn hầu các bác 1 tấm hình để bà con còn biết đâY là diễn đàn Về ảnh ọt:

(hình search google)

Sao không lượn bớt cho thiên hạ nhờ.
    huh ?
    Gooo Blueeee!!!
    Flickerio

Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 Cuối cùngCuối cùng